ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 04:13:55 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามเกี่ยวกับ ZIMPLEBOX 3 PLUS กับ ZIMPLEBOX 4 ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ ZIMPLEBOX 3 PLUS กับ ZIMPLEBOX 4 ครับ  (อ่าน 5135 ครั้ง)
ผ่านมาแต่ไม่ผ่านเลย
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 17, มีนาคม 2010, 05:27:06 pm »

ZIMPLEBOX 3 PLUS
กับ
ZIMPLEBOX 4

รุ่นไหนออกมาก่อนกันครับ
แล้วคุณภาพการรับสัญญาณ รุ่นไหนดีกว่ากันครับ
ถ้าซื้อ 3plus แล้วต้อง upgrade software ไหม

ขอคำแนะนำจากคนที่ใช้อยู่ หรือผู้รู้ด้วยนะ ครับ
เท่าที่รู้ 3plus นั้นเป็นกล่องเหล็กน่าจะทนร้อนดีกว่า แต่สวิทเปิดปิด ดันอยู่หลัง (กลัวถูกไฟดูด ไม่รู้ดูดเปล่า)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Golf2518
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, มีนาคม 2010, 06:13:36 pm »

RECEIVER INFOSAT ZIMPLEBOX 3 
รหัสสินค้า: 000120
ราคาปกติ 1,100.00 บาท
ราคาพิเศษ 890.00 บาท
ประหยัด 210.00 บาท
ยี่ห้อ: INFOSAT
รุ่น: ZIMPLE BOX 3
คะแนนจากลูกค้า: (จำนวนผู้ให้คะแนน: 47)
รายละเอียด:
เป็นรีซีฟเวอร์ระบบดิจิตอลแบบฟิกซ์ ราคาถูก คุณภาพดี รับประกันนาน 12 เดือน โดย INFOSAT

-  การทำงานของเครื่องควบคุมด้วย IC. Ali CPU CHIPSET ที่มีประสิทธิภาพ
-  รับสัญญาณดาวเทียม C/KU BAND ในระบบ Digital
-  มีเมนูการใช้งานหลายภาษา จึงง่ายต่อการใช้งาน
-  รองรับช่องรายการโทรทัศน์ และวิทยุดาวเทียมได้มากกว่า 1,000 ช่อง
-  มีเมนูการค้นหาช่องรายการอัตโนมัติ สะดวกและรวดเร็ว (Auto Scan)
-  ควบคุมการทำงานด้วยระบบรีโมทคอนโทรล
-  มี Port 4 pin สำหรับอัพเกรดซอฟท์แวร์
-  แปลงสัญญาณภาพ NTSC เป็น PAL ได้เต็มจอทีวี
-  ภาคจ่ายไฟเป็นแบบ Switching (SMPS) พร้อมระบบประหยัดพลังงาน
-  มี AV (RCA) OUTPUT
-  สามารถเลือกจัดเรียงช่องรายการที่ชื่นชอบ (Favorite) ได้เอง
-  รับประกันนาน 12 เดือน

RECEIVER INFOSAT ZIMPLEBOX 4 (HI GAIN) 
รหัสสินค้า: 000644
ราคาปกติ 790.00 บาท
ราคาพิเศษ 720.00 บาท
ประหยัด 70.00 บาท
ยี่ห้อ: INFOSAT
รุ่น: ZIMPLE BOX 4
คะแนนจากลูกค้า: (จำนวนผู้ให้คะแนน: 108)
รายละเอียด:

เป็นรีซีฟเวอร์ระบบดิจิตอลแบบฟิกซ์ ราคาถูก คุณภาพดี รับประกันนาน 12 เดือน โดย INFOSAT

-  การทำงานของเครื่องควบคุมด้วย IC. Ali CPU CHIPSET ที่มีประสิทธิภาพ
-  รับสัญญาณดาวเทียม C/KU BAND ในระบบ Digital
-  มีเมนูการใช้งานหลายภาษา จึงง่ายต่อการใช้งาน
-  รองรับช่องรายการโทรทัศน์ และวิทยุดาวเทียมได้มากกว่า 1,000 ช่อง
-  มีเมนูการค้นหาช่องรายการอัตโนมัติ สะดวกและรวดเร็ว (Auto Scan)
-  หน้าจอมีแถบสัญญาณ และตัวเลขแสดงระดับสัญญาณ (กด INFO)
-  ควบคุมการทำงานด้วยระบบรีโมทคอนโทรล
-  มี Port 4 pin สำหรับอัพเกรดซอฟท์แวร์
-  แปลงสัญญาณภาพ NTSC เป็น PAL ได้เต็มจอทีวี
-  ภาคจ่ายไฟเป็นแบบ Switching (SMPS) พร้อมระบบประหยัดพลังงาน
-  มี AV (RCA) OUTPUT ไม่มีช่อง RF OUT
-  สามารถเลือกจัดเรียงช่องรายการที่ชื่นชอบ (Favorite) ได้เอง
-  รับประกันนาน 12 เดือน

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sv electronic
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, มีนาคม 2010, 06:31:10 pm »

zim3 plus ออกก่อน zim4 ครับคุณภาพความทนทาน สี ใช้ได้  แต่ถ้าใช้หลายดาวเทียมการตัดต่อสวิทซ์ไม่ค่อยดี  zim4 น่าเล่นกว่าผมต่อใช้4ดาวเทียมการใช้งานดีมาก  เครื่องพวกนี้เวลาBlimd Scan ความถี่ต่ำ ๆ ไม่เข้าครับ
ผ่านมาแต่ไม่ผ่านเลย
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, มีนาคม 2010, 07:58:18 pm »

ครับ ผมใช้จานดำ ต่อกับ multi switch จำนวน 6 จุดครับ
งั้น เล่น zimple box 4 (hi gain) ก็ดีกว่า ใช่ไหมครับ
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 18, มีนาคม 2010, 08:36:44 am »

ครับ ผมใช้จานดำ ต่อกับ multi switch จำนวน 6 จุดครับ
งั้น เล่น zimple box 4 (hi gain) ก็ดีกว่า ใช่ไหมครับ
แนะนำ ZIMPLE4 ครับ ขอขอบคุณ..
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์