ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 03:31:33 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ไปแม่สายมา......
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปแม่สายมา......  (อ่าน 8735 ครั้ง)
neo_satt
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 30, มีนาคม 2010, 09:20:47 pm »

ไปเที่ยวแม่สายมาครับ  เลยไปเช็คราคา db ร้าน  johnny มาให้เพื่อนๆทราบ

dm800 HD   7500 บาท
dm500s       2200  บาท
dm518s       1400  บาท
remote db     100 บาท

ร้านข้างๆ
dm800 HD   6000 บาท
dm500s       1900  บาท
dm518s       1200  บาท

( ทั้ง 2 ร้านไม่มีประกันเลยครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
teenzaa
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, มีนาคม 2010, 10:38:43 pm »

ขอบคุณครับ ไม่มีรูปสักหน่อยเหรอครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
so fool
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 03:18:37 am »

ว่าแล้ว  จอนนี่ เห็นว่าคิดตลาด ติดปาก ราคา.... ดับไฟตา.... เพราะฉะนั้น เช็คราคาที่อื่นก่อนจะเข้าร้าน สัญญลักษณ์แม่สายจอนนี่ เผลอๆ ฝั่งนี้ถูกกว่าอีกไม่ต้อง บวก40+10 เฮ้อ ฮาว่าแล้ว
ตี๋ สุพรรณ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 06:06:02 am »

johny นะเขาเลิกซื้อกันแล้วราคาไม่ถูกเลยเวลาเสียขึ้นมาคุยกันไม่รู่เรื่องแทบจะฆ่ากันตาย ไม่น่าซื้อหรอก ฝั่งไทยดีกว่า
คนริมโขง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 07:55:46 am »

ไม่มีใครนึกถึงตลาดริมโขงหนองคายบ้างหรือครับ  รุ่นยอดนิยมขณะนี้ราคา 1950 เท่านั้น
au
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 08:44:34 am »

คนริมโขง  เอามาขายหน่อยมีอุปกรณ์อื่นๆด้วยยิ่งดี
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 08:46:16 am »

ไม่มีใครนึกถึงตลาดริมโขงหนองคายบ้างหรือครับ  รุ่นยอดนิยมขณะนี้ราคา 1950 เท่านั้น

คนริมโขง ช่วยไปหารายละเอียดมาลงให้หน่อยครับว่ามีอะไท่น่าสนใจอบ้าง แล้วคนริมโขงไม่คิดอยากเป็นนายหน้าบ้างหรือครับ เผื่อมีของถูกใจจะได้ใช้บริการบ้างครับ
คนริมโขง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 09:36:50 am »

ให้ผมเป็นนายหน้า กลัวหน้าแตก เรื่องการรับประกัน กลัวเข้าเนื้อ ขอให้พวกท่านไปสัมผัสกันเองดีกว่า
ผมเป็นเพียงแต่ชี้แนะช่องทางเลือก อีกทางหนึ่งเท่านั้นครับ
agree
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 10:32:09 am »

อยากติดต่อคนริมโขง ทำอย่างไงดี  มีmail หรือ เบอร์ ติดต่อป่าว สนใจสินค้า
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 11:00:29 am »

ให้ผมเป็นนายหน้า กลัวหน้าแตก เรื่องการรับประกัน กลัวเข้าเนื้อ ขอให้พวกท่านไปสัมผัสกันเองดีกว่า
ผมเป็นเพียงแต่ชี้แนะช่องทางเลือก อีกทางหนึ่งเท่านั้นครับ

งั้นขอรบกวนใหม่ อยากทราบชื่อร้าน อยู่แถวใหน ถ้ามีเบอร์โทรด้วยก็ดี เพราะอยู่ต่างจังหวัด ไม่สะดวกที่จะไปเองครับ
แม่โขง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 01:10:39 pm »

เนื่องจากแม่น้ำโขงเหือดแห้งไปมาก คนสามารถเดินข้ามผ่านไปมาได้ในบางจุด ทำให้สินค้าที่พวกท่านสนใจอยู่ในขณะนี้  ได้รับความนิยม สำหรับกองทัพมด ในบริเวรนั้น
เชี่ยงชุน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 01:14:53 pm »

แถวตลาดท่าเสด็จใช่ไหม เมื่อก่อนไม่มีเลยเดี๋ยวนี้มีแล้วหรือ
U2
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 01:19:11 pm »

ตลาดท่าเสด็จ อยู่หนองคายไม่ใช่หรือ Smiley
คนริมโขง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 01:19:48 pm »

ผมบอกอะไรพวกท่านมากไม่ได้  ถ้าท่านได้ไปแล้วถึงบริเวรดังกล่าว ขอให้ท่านใช้ปากกับบริเวรนั้น
ใช้ปากในที่นี้หมายถึงพูดสอบถามนะครับอย่าคิดเป็นอย่างอื่น ถามร้านค้า ถามเรือจ้าง หรือถามกองทัพมด อย่างว่าก็ได้   รับรองหาคำตอบเจอแน่นอน ถูกกว่าแม่สาย ประมาณ หนึ่ง ส่วนสี่
hs3gsk
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 02:29:39 pm »

สงสัยต้องใช้icom229e สอบถามhs4แถวหนองคายซะหน่อย  ไม่ได้เล่นมานาน ไม่รู้จะใช้ได้ไหม?
abc1
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 10:00:23 pm »

ทุกครั้งที่มีการคุยกันเรื่องเครื่องรับที่แม่สาย โปรดทราบกันด้วยครับว่า สปอนเซอร์ที่มีแบรนด์โฆษณาข้างบนเว็บนี้เขารู้สึกปวดใจกันมากครับ

โปรดเห็นใจกันด้วยครับ สปอนเซอร์เว็บที่ช่วยให้เว็บนี้ดำรงอยู่ต่อไปได้
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 11:12:46 pm »

ทุกครั้งที่มีการคุยกันเรื่องเครื่องรับที่แม่สาย โปรดทราบกันด้วยครับว่า สปอนเซอร์ที่มีแบรนด์โฆษณาข้างบนเว็บนี้เขารู้สึกปวดใจกันมากครับ

โปรดเห็นใจกันด้วยครับ สปอนเซอร์เว็บที่ช่วยให้เว็บนี้ดำรงอยู่ต่อไปได้

ผมว่ามีไม่กี่คนหรอกที่จะเสี่ยงไปซื้อที่แม่สาย เพราะเคลมไม่ได้ ส่วนใหญ่ก็ซื้อกันในเมืองไทยนี่แหละ เพราะอุ่นใจดี มีประกัน เคลมง่าย ข้อสำคัญถ้าราคาไม่ต่างกับแม่สายมากนัก
ผ่านไป
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 11:43:03 pm »

ไม่เห็นเกี่ยวกับ สปอนเซอร์ช้างบนเลยนิครับ เค้ามาแนะนำให้ทางให้เฉยๆ ไม่ได้มาขายของซะหน่อย และอีกอย่างคนส่วนใหญ่คงไม่เหาะไปแม่สายเพื่อซื้อdreamboxตัวเดียวหรอกครับ เปิดใจให้กว้างให้ท่านที่ไม่รู้เรื่องได้หูตาสว่างบ้างครับ
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #18 เมื่อ: 01, เมษายน 2010, 07:01:57 am »

ไม่เห็นเกี่ยวกับ สปอนเซอร์ช้างบนเลยนิครับ เค้ามาแนะนำให้ทางให้เฉยๆ ไม่ได้มาขายของซะหน่อย และอีกอย่างคนส่วนใหญ่คงไม่เหาะไปแม่สายเพื่อซื้อdreamboxตัวเดียวหรอกครับ เปิดใจให้กว้างให้ท่านที่ไม่รู้เรื่องได้หูตาสว่างบ้างครับ

...... เห็นด้วยครับ ส่วนใหญ่ที่สนใจกันก็มีแค่เครื่องรับ DB เท่านั้น แล้วสปอนเซอร์ข้างบน มีกี่เจ้าที่ขายเครื่อง DB แล้วเจ้าที่ขายที่กันราคาก็จับไม่ลง ลองไปดูที่บอร์ดไทยดรีมบ็อกซ์ซิครับ เขาขายกันที่ 1000 ปลาย ถึงไม่เกิน 2500 เท่านั้น ผมก็อยากสนับสนุนเหมือนกัน มีแค่ 2 เจ้าเท่านั้น ที่ขายราคาพอๆกัน คือ jjvip กับ คุณ POP ครับ
2525
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #19 เมื่อ: 01, เมษายน 2010, 07:57:47 am »

ตกลงแม่สายเชียงรายหรือ ท่าเสด็จหนองคาย ที่พูดกันอยุ่เนี่ย งง
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์