ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 10:02:32 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Receiver Silver boxII ของ Dynasat เอามารับสัญญาณ จากจานทึบ 75 ซม. C band ได้หรือ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Receiver Silver boxII ของ Dynasat เอามารับสัญญาณ จากจานทึบ 75 ซม. C band ได้หรือ  (อ่าน 2891 ครั้ง)
jocy
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 06, เมษายน 2010, 08:19:39 pm »

พอดีมี Receiver Silver boxII เหลือ แล้วไม่อยากติดจานดำใหญ่แล้ว อยากติดจานเล็กๆ เอามารับ Free TV เป็นหลักครับ ถ้ารับ C band ไม่ได้รับ KU Band ได้หรือเปล่าครับ แล้วจะดูรายการอะไรได้บ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
arnut
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, เมษายน 2010, 08:42:11 pm »

หาการ์ด Free Tv มาใส่ก็ดูได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topman
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, เมษายน 2010, 12:44:57 am »

เจ้าของกระทู้ ครับ เครื่องที่กล่าวถึง เป็น free to air ครับ
เครื่อง FTA โดยทั่วไปนั้นจะรับ ได้ทั้ง C และ KU ครับ ที่ไม่เข้ารหัส
ถ้าถามว่า นำมารับ ไทยคม KU เพื่อรับ FREE TV 3 5 7 9  แบบทั่วไปแบบ true หรือ DTV ได้ ไหม คงจะตอบว่า ไม่ได้ครับ ต้องใช้ การ์ด free tv มาใส่ แต่เครื่อง ของท่านนั่น ถึงแม้ว่าจะมีช่อง เสียบการ์ดได้
แต่ ข้างใน ไม่มี cardreader นะครับ เพราะเครื่อง ไดน่า จะขายตัวอ่านการ์ด ต่างหากครับ
ที่เห็นด้านหน้านั่น ทำ ไว้ เผื่อซื้อติดตั้ง ภายหลังครับ
แต่เครื่องนี้ สามารถ ลง frimware ได้ ณ ปัจจุปํนที่ เล่น กันอยู่น่า จะเป็น L367 ครับ
(ถ้าเป็น ตัว ที่ STD จาก โรงงาน เป็น L210 ) คุณสมบัติที่ดี ใน สมัย ก่อน คือ ใส่ key ถอดรหัสได้
(ลองสังเกตุ ข้างในเครื่องของท่าน ดีๆ นะครับ ว่า มี ตัวอ่านการ์ดหรือไม่ ถ้ามี ถือว่าโชคดี ครับ
เพราะโดยส่วนใหญ่ จะไม่มี ตัวอ่านการ์ดติดมาครับ )
ข้อแนะนำ สามารถ นำเครื่อง ไปรับ ดาวเทียม NSS6 ได้ ครับ เพื่อดู ช่องฟรีทั่วไปที่ไม่เข้ารหัส
หรือ ถ้ายังต้่องการจานเล็ก ก็คงต้องหันไปมอง เครื่อง true หรือ DTV ครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, เมษายน 2010, 12:55:13 am »

คุณ topman ครับ ตอบได้ละเอียดดีมากเลยครับ ได้ความรู้ดีครับ ขอบคุณแทนแล้วกันครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์