ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 09:09:44 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  IPM 801 Super OTA newversion 2.22
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: IPM 801 Super OTA newversion 2.22  (อ่าน 5485 ครั้ง)
topman
Special Member
*

« เมื่อ: 08, เมษายน 2010, 09:19:17 pm »

วันนี้ ไปติดจาน NSS6 เพื่อ รับ รับ IPM  มีการอัพเดท เฟิร์มแวร์ เรียงช่องใหม่ อีกแล้วครับ
เมื่อวานยัง ของเก่าอยู่เลย ใครใช้ IPM801 ก็มาอัพ เดท กันได้แล้วนะครับ เวอร์ชั่นล่าสุด 2.22
พอดี ได้เครื่องงานระบบ มา เป็นเวอร์ชั่น เก่า 2.09 มีช่องแค่ 8 ช่อง
สงสัย ไม่ได้ เปิด นาน เก็บอย่างเดียว เลย จัดการเอามา อัพ ฯ เครื่องต่อเครื่อง
ก็เรียบร้อยครับ ได้ช่องรายการ มาครบ เท่าที่ดูช่องราย ของ IPM ก็น่าสนใจดี เพียงแต่ เรื่องของภาพ
มันไม่ชัดเจน สุ้ ของ ซีแบนด์ได้ ก็เท่านั้น ยิ่งใช้ LCD ละก็ ไม่ต้องพูดถึง ถ้าจะให้ดี ก็เป็น ทีวีจอแบน ธรรมดาดีที่สุด ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sv electronic
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, เมษายน 2010, 10:29:50 pm »

ขอบคุณครับท่าน  ยอมรับว่าไอพีเอ็มเรียงช่องบ่อยจังดู ๆ อยู่อีกวันย้ายหลบอีกล่ะน่าจะเรียงเป็นหมวดหมู่นะขี้เกียจหา  พอดีพรุ่งนี้ได้งานไอพีเอ็มใบแรกลูกค้าเก่าจานดำ  เบื่อจานดำ170cm  เกะกะบ้านเลยจะเอาไอพีเอ็มเป็นรุ่นพีวีอาร์   ผมก็ว่าตอนนี้ภาพก็ถือว่ายอมรับได้แล้วนะครับ  เดี๋ยวลองดูถ้าดีก็จะขายบ้าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topman
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, เมษายน 2010, 12:34:39 am »

ผมขายมือสอง ไปหลายเครื่อง แล้ว ตอนนนี้ ได้ เป็นเครื่องงานระบบ มา ไม่รีสตาร์ท ทุก 6 ชั่วโมง
ใครเป็นช่างจะทราบว่าดีอย่างไร เอาไปใช้งานแบบไหน
 พอไปติด แล้วดูภาพ บ้านลูก สงสัยจะต้องเก็บๆ ไว้ใช้เองบ้างแล้ว
เพราะช่องรายการ มันเยอะดี ดูกับ จอ CRT ไม่ต้องห่วงเลย ใช้ได้ครับ
ลูกค้า มีจาน C แบนด์อยู่ แล้ว ดู สองจุด แต่ดัน ติด C1 จากช่าง รถเร่ ผ่าน S2
เขาอยากดู ไอพีเอ็ม ช่องที่เหลือ ผมจึง จัดให้แบบ ดีๆ ไปเลย ด้วย
จานแดง ทรู 75 ซม +หัว LNB ไอเดียฉัน K2 9750/10600 สองทาง
ผ่าน ไดเสค สองตัว เข้า ไป set ที่เครื่อง รับ สองเครื่อง อีกครั้ง ก็จบงานได้ แล้ว 
พรุ่งนี้ จะได้ ลองติด DTV 60 ซม 2 ชุด กับ พลาสม่า ซัมซุง 42 นิ้ว ก็คง จะได้ภาพที่ดี ครับ
เพราะ ถ้าไม่ใช่ LCD แล้ว ภาพ ที่ดู จากเครื่องรับจานดาวเทียม โอเค เลยครับ 
คนจานเหลือง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, เมษายน 2010, 09:01:52 am »

ผมว่า  ช่วงนี้  ที่ติดแล้ว  คุ้มค่า ก็มี DTV   ได้ฟรีทีวี  ช่องคมชัด  รายการพอประมาณๆๆๆ ตามราคา
กับ IPM 801  ได้อาศัยดูหนังดูข่าว หลากหลายดีครับ  ไม่พึ่งเคเบิ้ล....ถือว่า IPM  ครบเครื่อง
ขาดแต่สีสัน  ยังไม่ คมชัดลึก  ผมดูกับ โปรเจคเตอร์  44  นิ้ว  100 เฮิตร์ก็ถือว่าดูดี  ภาพสมดุลย์
ไม่เหมือน LCD   ภาพผิดส่วน  เช่นคนสูง  ก็จะขยายข้าง  ทั้งสูงทั้งอ้วน.....ส่วนจานดำแบบมูฟ
มีไว้ตามกระแส  ที่อยากท่องโลกอื่นๆ......ไม่ทราบว่า  มี KU band  ยี่ห้อไหนที่ดูฟรีทีวีได้ด้วย
แบบดีทีวี  เพราะถ้าเบื่อดีทีวี  จะได้มองหาตัวอื่นมั่ง 
topman
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, เมษายน 2010, 10:47:06 am »

ก่อนหน้านี้ กระแส แรงเหลือเกิน สงสัย ออกข่าว มาเบรค กัน ก็จาน 499 บาทไงครับ
ของ กสท (เงินภาษี ของท่านนั่นแหละ) รับชม ไทยคม เคยู ราคานี้ ได้ทั้งจานและ เครื่องรับนะครับ
ไม่รวมค่าติดตั้ง ใช้ ความถี่ ช่องสัญญาณ ของ ป้าเช็ง(สามารถเดิม) เพื่อรับ
3 5 7 9  รอ จนป่านนี้แล้ว ก็ ไม่ออกมา ตามข่าว บอกว่า ปลาย มีนาคม
สงสัย ออกข่าว มาสกัด ดาวรุ่ง จานเหลือง จานแดง แน่ๆ เลย ให้ยอดขาย ชงักไปก่อน
ก็รอดูกันต่อไปครับ แต่ สำหรับ คนเล่นจาน อยู่แล้ว ผมว่า ติด มันทุกอย่าง เลยครับ เพื่อการศึกษา
ทั้ง ไทยคม 2/5 C KU และ  NSS6   มีเงินเหลือหน่อย ก็จานมูฟ ครับ
sv electronic
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, เมษายน 2010, 12:28:43 pm »

ผมก็ว่าอย่างพี่ทอปแมนนะแหละถ้ามีตังค์เล่นให้มันครบทุกจาน  เมื่อก่อนผมก็เล่นจานเหลืองเพราะมีหนังสองช่อง แต่ตอนนี้ไม่มีหนังก็หันมาไอพีเอ็ม  ถ้ามีเจ้าใหม่มารายการดีก็จะแสวงหาอีก
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์