ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 11:52:21 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มือโปรช่วยตอบทีครับ PSI 1.5 duo INTELSAT 7/10 ได้ไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มือโปรช่วยตอบทีครับ PSI 1.5 duo INTELSAT 7/10 ได้ไหมครับ  (อ่าน 5331 ครั้ง)
pom141
Newbie
*

« เมื่อ: 18, เมษายน 2010, 08:25:34 pm »

มือโปรช่วยตอบทีครับ PSI 1.5 duo INTELSAT 7/10 ได้ไหมครับ

ถ้าไม่ได้ต้องใช้หน้าจานเท่าไร เพราะตอนนี้ใช้1.5อยู่

(สัญญาณช่อง 9 ที่ใคร ๆ ว่าอ่อนของผม คุณภาพอยู่ที่ 50 ครับ)

รบกวนด้วยครับ ขอบพระคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hdfdh
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, เมษายน 2010, 09:57:59 pm »

ได้ล้านเปอร์เซ็นครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
PomBk
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, เมษายน 2010, 07:17:30 am »

ไอ่ได้น่ะได้อยู่แต่ไม่ครบทุก TP ครับ ไม่อยากซื้อจานใหม่ ลองหันมารับตรง IS7/10 แล้ว Duo Thaicom แทน
อ้อ! ไม่ใช่มือโปรนะครับ
pom141
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, เมษายน 2010, 08:37:23 am »

ขอบคุณครับ ถามเพิ่มอีกนิด

intelsat7/10มีกี่ช่องครับ รับของประเทศไหนบ้างครับ

แล้วถ้าจะดูให้ครบ ต้องเพิ่มขนาดหน้าจาน 1.85 พอไหวไหมครับ

เล็ง เล็ง อยู่ รบกวนท่านผู้ชำนาญช่วยตอบทีครับ ขอบพระคุณครับ
mballx
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, เมษายน 2010, 11:51:10 am »

จาน 1.5 สัญญาณมาอ่อน เพราะมันใกล้ไทยคม ปรับก้านไม่ได้มาก ของผม 1.7 ยังดูกระตุกบางช่อง dd sport ได้แค่ 28 กลางคืนดูแรลลี่ wrc.com ช่องรายการก็โอเคนะ ดูอินเตอร์กว่า ไทยคม
เช็ครายการที่นี่ http://www.lyngsat.com/intel10.html

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, เมษายน 2010, 01:43:29 pm »

จาน 1.5 สัญญาณมาอ่อน เพราะมันใกล้ไทยคม ปรับก้านไม่ได้มาก ของผม 1.7 ยังดูกระตุกบางช่อง dd sport ได้แค่ 28 กลางคืนดูแรลลี่ wrc.com ช่องรายการก็โอเคนะ ดูอินเตอร์กว่า ไทยคม
เช็ครายการที่นี่ http://www.lyngsat.com/intel10.html

Duo อะไรบ้างครับ ขอรายละเอียดหน่อยครับ และขอภาพมุมเต็มจานด้านหน้าตรงๆด้วยครับ ขอขอบคุณครับ

pom141
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, เมษายน 2010, 03:00:53 pm »

ขอบคุณครับ

คือแนะนำให้เพิ่มหน้าจานใหม่อีกใบใช่ไหมครับ

ส่วน1.5อันเดิมไม่ต้องไปยุ่งกะมันถูกต้องไหมครับ

ถ้า1.85พอไหวไหมครับ จะได้สัญญาณที่แรงกว่า1.5 มากไหม

คือใจจริงอยากชมรายการของดาวนี้เห็นมีรายการที่น่าสนใจเยอะ

ถ้า1.5 Duoรับช่องได้เพิ่มอีกกี่ช่องคุ้มกันไหมถ้าทำ

หรือว่าถ้าซื้อจานอีกใบ1.85 รับเฉพาะIntelsat7/10 Duo Sinosat3 จะคุ้มไหมครับ ขอบคุณครับ
niruk
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, เมษายน 2010, 11:41:07 pm »

ถ้าคิดจะทำ Duo ให้ได้จริงๆกะดาวเทียม 2 ดวงนี้ ใช้ จานทึบ 165 ซม. ผ่านทุก TP แต่เสียอย่างเดียว แพงไปนิดครับ แต่ถ้าคอนเซ็ปของเรา ไม่ได้เน้นที่จะโชว์  แต่อยากเน้นดูแบบชัดๆ แรงๆ จริง ก็หาจานตะแกรงราคาถูกๆมาเพิ่มใบนึงดีกว่าครับ

^
^
^
ตามนั้นครับ ซื้อจานเพิ่มถูกกว่าและดีกว่า ไม่งั้นก็ลองเทียบราคาจาน 1.5 กับ 1.85 ดูก่อนก็ได้
ผมหลงทางซื้อจานทึบ 1.5 มาดูโอ ใช้ดีบี ดูช่อง ss ได้ไม่ครบ ดีหน่อยช่องที่ถ่ายบอลดูได้เกือบครบ
ขาด s3 ช่องเดียว แต่ถ้าไม่สนใจดีบี จะรับช่องฟรี เช่น dd sport ก็ลองดูก่อนก็ได้สัญญานค่อนข้างแรงคับ
pom141
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, เมษายน 2010, 08:01:28 am »

ถ้าคิดจะทำ Duo ให้ได้จริงๆกะดาวเทียม 2 ดวงนี้ ใช้ จานทึบ 165 ซม. ผ่านทุก TP แต่เสียอย่างเดียว แพงไปนิดครับ แต่ถ้าคอนเซ็ปของเรา ไม่ได้เน้นที่จะโชว์  แต่อยากเน้นดูแบบชัดๆ แรงๆ จริง ก็หาจานตะแกรงราคาถูกๆมาเพิ่มใบนึงดีกว่าครับ

^
^
^
ตามนั้นครับ ซื้อจานเพิ่มถูกกว่าและดีกว่า ไม่งั้นก็ลองเทียบราคาจาน 1.5 กับ 1.85 ดูก่อนก็ได้
ผมหลงทางซื้อจานทึบ 1.5 มาดูโอ ใช้ดีบี ดูช่อง ss ได้ไม่ครบ ดีหน่อยช่องที่ถ่ายบอลดูได้เกือบครบ
ขาด s3 ช่องเดียว แต่ถ้าไม่สนใจดีบี จะรับช่องฟรี เช่น dd sport ก็ลองดูก่อนก็ได้สัญญานค่อนข้างแรงคับ

ขอบคุณครับ ผมว่าจานทึบราคาค่อนข้างแรง แต่ถ้าเปรียบเทียบกับสัญญาณแล้วก็คุ้มครับ

ที่ตอนนี้ผมมีอยู่คือ1.5 Duoแล้วครับ สนใจเพิ่มจานอีกใบที่ดูไว้ก็ 1.85 ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์