ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 01:14:54 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มีจานอยู่ใบนึง อยากดูหนังเยอะๆ ควรทำอย่างไรดีคะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีจานอยู่ใบนึง อยากดูหนังเยอะๆ ควรทำอย่างไรดีคะ  (อ่าน 5483 ครั้ง)
นุก
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 21, เมษายน 2010, 03:31:58 pm »

คือที่บ้านมีจานที่ดูASTVกะพวกNationได้
แต่ดูฟรีทีวีไม่ได้ กำลังสนใจจะติด จานส้มIPM ตัวรับ IPM801
อยากได้จานทีดูฟรีทีวีและ และมีหนังให้ดู

แต่สงสัยว่า
1. แค่ซื้อตัวรับ IPM801 มาติดได้หรือไม่ หรือต้องมาติดตั้งจานใหม่ด้วย เพราะเป็นคนละจานกัน
2. เห็นว่าจะมี IPM 802 ออกมา ควรจะรอดีหรือไม่
3. ข่าวว่า IPM จะเก็บค่าบริการ จริงหรือเปล่าคะ
4. Agila KU ที่บอกว่าดูHBO ได้ นี่ยังดูได้อยู่รึป่าวคะ
5. อนาคตจะมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องช่องต่างๆของจานส้มหรือไม่ คือติดไปแล้วคุ้มรึป่าว
    ถ้างั้นติดจานแบบไหนจึงจะคุ้มสุด เผื่อการเปลี่ยนแปลงในอนาคต
6. สงสัยเรื่อง Key ต่างๆ เอาไว้ทำอะไรเหรอคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย
แต่ที่บ้านอยากจะติดจานเลยพยายาศึกษาอยู่ค่ะ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, เมษายน 2010, 04:09:55 pm »

อ้าว!!!ทีมงานช่างมืออาชีพช่วยเหลือสาวๆหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

build
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, เมษายน 2010, 04:42:21 pm »

ถ้าดูดวงนี้ อยู่  เปลี่ยนเครื่องเป็น IPM  801  หรือ PVR  ก็ดูเนชั่นเหมือนเดิม astvเหมือนกันแต่จะเพิ่มฟรีทวีและรายการของไอพีเอ็ม   ส่วนค่าบริการลองดูท่านอื่นตอบนะ
sv electronic
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, เมษายน 2010, 08:01:02 pm »

อย่างอื่นก็ตามท่านอื่น ๆ ละกัน  พูดในแง่ความคุ้มคุ้มครับถ้าในหนึ่งปีคิดเป็นเงินค่าแผ่นต่อหนัง10ช่องวัน ๆ ดูหลายเรื่องตีเป็นมูลค่าเงินคุ้ม  ล้านเปอร์เซนต์
ohm.amp
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, เมษายน 2010, 09:18:04 pm »

ถ้าจะดูบอลอังกฤษ ก็ ipm801 แต่ว่าต้องติดจานดำ แล้ว Duo nss6 เพื่อขอ key ถ้าไงไม่เข้าใจจะส่งmailให้ครับ
ohm.amp@hotmail.com ฟรีครับ
ดาบส วิเศษฤทธิ์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, เมษายน 2010, 06:03:04 am »

ถ้าเปลี่ยนเครื่องเป็น IPM 801 หรือ PVR ก็สามารถใส่แทนที่เครื่อง ASTV ได้เลย เพราะว่าหน้าจานรับสัญญาณดวงเดียวกันครับ ก็สามารถรับชมรายการ 3 5 7 9 NBT tpbs ได้
rewatp
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, เมษายน 2010, 02:40:39 pm »

คือที่บ้านมีจานที่ดูASTVกะพวกNationได้
แต่ดูฟรีทีวีไม่ได้ กำลังสนใจจะติด จานส้มIPM ตัวรับ IPM801
อยากได้จานทีดูฟรีทีวีและ และมีหนังให้ดู

แต่สงสัยว่า
1. แค่ซื้อตัวรับ IPM801 มาติดได้หรือไม่ หรือต้องมาติดตั้งจานใหม่ด้วย เพราะเป็นคนละจานกัน
2. เห็นว่าจะมี IPM 802 ออกมา ควรจะรอดีหรือไม่
3. ข่าวว่า IPM จะเก็บค่าบริการ จริงหรือเปล่าคะ
4. Agila KU ที่บอกว่าดูHBO ได้ นี่ยังดูได้อยู่รึป่าวคะ
5. อนาคตจะมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องช่องต่างๆของจานส้มหรือไม่ คือติดไปแล้วคุ้มรึป่าว
    ถ้างั้นติดจานแบบไหนจึงจะคุ้มสุด เผื่อการเปลี่ยนแปลงในอนาคต
6. สงสัยเรื่อง Key ต่างๆ เอาไว้ทำอะไรเหรอคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย
แต่ที่บ้านอยากจะติดจานเลยพยายาศึกษาอยู่ค่ะ

1 ได้ครับ เพราะจานคุณมีอยู่แล้วมี 3 5 7 9 NBT ได้ดูด้วย แต่ถ้าอยากดูบอลอังกฤษ ให้เพิ่มจานดำ 6 ฟุดขึ้นไป รับไทยคม
             2  ยังไม่มีคำตอบครับ
             3  ตอนนี้ยังไม่มีครับ  แต่ความแน่นอนคือ ความไม่แน่นอน
             4  ไม่ทราบครับ
             5  คำตอบเดียวกับข้อ 3 ครับ
             6  เอาไว้ถอดรหัสสัญญานช่อง ESPN ที่ถ่ายทอดสดบอลอังกฤษ โดยรับ Key ทางดาวเทียม NSS 6   ดูบอลทางจานดำที่รับไทยคม
กร
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, เมษายน 2010, 06:25:11 pm »

แต่สงสัยว่า

1.ไม่รู้
2.ไม่รู้
3.ไม่รู้
4.ไม่รู้
5.ไม่รู้
6.ไม่รู้
aoee
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, เมษายน 2010, 07:50:31 am »

ต้องติดไทคมc เพิ่มครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์