ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 09:27:41 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ดูได้จากไหนคับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูได้จากไหนคับ  (อ่าน 4657 ครั้ง)
แดง
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 23, เมษายน 2010, 01:03:19 pm »

พี่ๆ ช่วยบอกด้วย ดูเสื้อแดงได้จากจานไหนบ้าง ดาวดวงไหน ความถี่เท่าไร
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ปกา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, เมษายน 2010, 01:12:32 pm »

เครืองผม dm500s   ปกติดู dtv ได้ทุกช่อง แต่ยังไม่เคยดู peple ch   พยายามจูนหลายคัง แต่ยังไม่ได้   แต่ทำไมดูช่องเสื้อแดงไม่ได้ผม  ผม    thaikom  2/5  ku   เค้าบอกว่าเป็นของเขมร  ผมต้องทำอย่างไรบ้าง ครับ  เหนบอกว่าให้ไปดูที่ชอ่ง   d music  จะดูได้เลยหรือเปล่าคับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
veerawat007
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, เมษายน 2010, 01:44:47 pm »

เครืองผม dm500s   ปกติดู dtv ได้ทุกช่อง แต่ยังไม่เคยดู peple ch   พยายามจูนหลายคัง แต่ยังไม่ได้   แต่ทำไมดูช่องเสื้อแดงไม่ได้ผม  ผม    thaikom  2/5  ku   เค้าบอกว่าเป็นของเขมร  ผมต้องทำอย่างไรบ้าง ครับ  เหนบอกว่าให้ไปดูที่ชอ่ง   d music  จะดูได้เลยหรือเปล่าคับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

s********ของท่านปล่อยเคเบลเขมรด้วยหรือเปล่าครับ  ถ้าไม่ปล่อยก็น่าจะดูไม่ได้
ช้าง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, เมษายน 2010, 05:40:31 pm »

ใครพอจะรู้ความถี่ใหม่บ้างครับ
Nimit
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, เมษายน 2010, 06:23:23 pm »

สอบถามเรื่องการดูช่องที่ต้องการได้
   แต่ผมว่าไม่ควรตอบเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับคำถาม
    โดยเฉพาะปัญหาสถานการณ์บ้านเมือง

กระผมมาที่นี่คือมาหาความรุ้เรื่องดาวเทียม ขอรับ
เกรียงไกร 2000
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, เมษายน 2010, 06:28:00 pm »

12322 Ver Sym 15000 FEC 2/3  Thaicom 5 ระบบ Ku-Band ครับ เครื่อง FTV หมดสิทธ์ชม ครับ ต้องเป็น DTV Cambodia หรือ S/V ที่มี Cambodia ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, เมษายน 2010, 08:37:41 pm โดย ทีมงานบอร์ดโบราณ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tonfay
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, เมษายน 2010, 07:01:42 pm »

ทำไมท่านไม่รู้จักแยกแยะครับ เขาถามข้อมูลช่องถ้าท่านรู้ก็บอก ไม่รู้ก็ไม่เป็นไร แต่ทำไมต้องเอาเรื่่องการเมืองเข้ามายุ่งเกี่ยวกับคำถาม จะเป็นการเคืองกันในบอร์ดเปล่าๆ ผมเองก็ถามหาช่องเสื้อแดงบ่อย ไม่ใช่เพราะชอบดู แต่ต้องคอยตอบลูกค้าว่าดูได้หรือไม่ หรือว่าต้องทำยังไงถึงดูได้ ก็ต้องมาหาข้อมูลในบอร์ดแห่งนี้ ไม่ใช่พอถาม ก็ตอบแบบพวกนักการเมืองเขาทำกัน ผมไม่อยากให้เพื่อนๆในบอร์ดแห่งนี้ต้องมาผิดใจกันนะครับ...
เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, เมษายน 2010, 07:17:10 pm »

ทะเลาะกันอีกแล้ว คราวนี้คนที่เค้าอยากหาความรู้ใส่ตัวเกี่ยวกับดาวเทียมจะไปหาที่ไหนกันคับ  เดี๋ยวทะเลาะกันมาก webmaster เค้าก็ลบกระทู้อีก แล้วเพื่อนๆๆช่างจะหาคำตอบจากไหนไปตอบลูกค้ากันครับ

อย่าทะเลาะกันเลย ช่วยกันแบ่งปันความรู้เกี่ยวกับดาวเทียมดีกว่าครับ ยังมีผู้คนอีกมากมายที่เค้าสนใจต้องการจะศึกษาหาความรู้ครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, เมษายน 2010, 07:42:45 pm »

ทำไมท่านไม่รู้จักแยกแยะครับ เขาถามข้อมูลช่องถ้าท่านรู้ก็บอก ไม่รู้ก็ไม่เป็นไร แต่ทำไมต้องเอาเรื่่องการเมืองเข้ามายุ่งเกี่ยวกับคำถาม จะเป็นการเคืองกันในบอร์ดเปล่าๆ ผมเองก็ถามหาช่องเสื้อแดงบ่อย ไม่ใช่เพราะชอบดู แต่ต้องคอยตอบลูกค้าว่าดูได้หรือไม่ หรือว่าต้องทำยังไงถึงดูได้ ก็ต้องมาหาข้อมูลในบอร์ดแห่งนี้ ไม่ใช่พอถาม ก็ตอบแบบพวกนักการเมืองเขาทำกัน ผมไม่อยากให้เพื่อนๆในบอร์ดแห่งนี้ต้องมาผิดใจกันนะครับ...
ทะเลาะกันอีกแล้ว คราวนี้คนที่เค้าอยากหาความรู้ใส่ตัวเกี่ยวกับดาวเทียมจะไปหาที่ไหนกันคับ  เดี๋ยวทะเลาะกันมาก webmaster เค้าก็ลบกระทู้อีก แล้วเพื่อนๆๆช่างจะหาคำตอบจากไหนไปตอบลูกค้ากันครับ

อย่าทะเลาะกันเลย ช่วยกันแบ่งปันความรู้เกี่ยวกับดาวเทียมดีกว่าครับ ยังมีผู้คนอีกมากมายที่เค้าสนใจต้องการจะศึกษาหาความรู้ครับ
เห็นด้วยทั้งสองความคิดเห็นครับ ถ้าเราอยู่ในบอร์ดนี้ หาความรู้เพื่อทำมาหากิน ถ้าไม่เป็นกลาง ก็ต้องทำเป็นเอาหูไปนา เอาตาไปไร่แทน ความเครียดแค้นก็จะไม่เกิดครับ

ethanol
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, เมษายน 2010, 11:58:18 am »

ไม่มีที่ดาวอื่นๆเลยเหรอครับ

ตอนนี้ฃ่อง Dmusic ที่ Ku ปลดล๊อคได้แล้ว แต่ยังไม่มีภาพครับ(ความหวังเดียวตอนนี้อยู่ที่ดรีมบอกซ์ที่มีเซิฟเวอร์เขมร และเครื่อง DTV เขมรซึ่งขาดตลาดไปนานแล้ว)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์