ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 06:48:53 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  และแล้วก็หายไปแล้วครับ 1 - 2 - 3 - 4 มัลติช้อนกลังไปแอฟริกาเรียบไม่กลังมาแล้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วก็หายไปแล้วครับ 1 - 2 - 3 - 4 มัลติช้อนกลังไปแอฟริกาเรียบไม่กลังมาแล้ว  (อ่าน 6606 ครั้ง)
janrai
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 30, เมษายน 2010, 01:26:48 pm »

และแล้วเจ้า 2 เค นี้กลับบ้านแล้วครับทำงัยดี ใช้ ดีบี อยู่ บลูด้วยตายแน่ ทุยก็จะไปเมื่อไหร่ก็ไม่รู้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
au
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, เมษายน 2010, 02:41:05 pm »

ดุของเขาฟรี    เขาไม่มีรายได้เขาก็ต้องไป
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ethanol
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, เมษายน 2010, 03:25:12 pm »

น่าจะตรวจการสะกดก่อนโพสซะหน่อยนะครับ
อ่านแล้วระคายม้ามพอสมควร แม้จะพอเดาได้ก็เถอะ
เต่า
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, เมษายน 2010, 04:08:34 pm »

ที่โพสต์หัวข้อใช่เรื่องมัลติช้อยหรือเปล่าครับ อ่านไม่ถนัดเลย
***   ของผมยังอยู่นี่ครับ****
dream sat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 30, เมษายน 2010, 07:48:47 pm »

จะเลิกส่ง หลังเที่ยงคืน 31 พค. ครับ ตอนนี้ดูได้ครับ  แถมลูกค้าอยากได้อีกเซ็งเลยครับ
dewtamuang
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, เมษายน 2010, 09:40:16 pm »

คนตั้งกระทู้ไม่ใช่คนไทยเหรอครับ อ่านไม่รู้เรื่องเลย
ethanol
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2010, 02:09:56 am »

บริษัทเขาเจ๊งเหรอครับ หรือแค่ย้ายดาวย้ายระบบ?
patsat.net
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2010, 04:52:30 am »

ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างแล้วครับ
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2010, 06:49:27 am »

บริษัทเขาเจ๊งเหรอครับ หรือแค่ย้ายดาวย้ายระบบ?
ทางบริษัทได้ถอยย้ายไปดาวเทียมดวงใหม่ Eutelsat W7 เสร็จสิ้น30พ.ค.53 เวลา0.00น.
http://www.lyngsat.com/ew7.html
ขอขอบคุณครับ..
patsat.net
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2010, 07:48:55 pm »

ทางบริษัทได้ถอยย้ายไปดาวเทียมดวงใหม่ Eutelsat W7 เสร็จสิ้น30พ.ค.53 เวลา0.00น.
http://www.lyngsat.com/ew7.html
แล้วบ้านเราพอจะรับได้ไหมครับ มีใครเคยรับบ้างแล้วครับ ต่ำมากๆเลย สงสัยจะหมดหวังจริงๆ
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2010, 08:28:06 pm »

แล้วบ้านเราพอจะรับได้ไหมครับ มีใครเคยรับบ้างแล้วครับ ต่ำมากๆเลย สงสัยจะหมดหวังจริงๆ
BEAM KU ไม่ลงฝั่งเรานะครับ ลองสมาชิกท่านอื่นมาแนะนำเพิ่มครับ แต่โดยส่วนตัว ดูจากฟุตปริ้นไม่น่ารับได้ครับ ขอขอบคุณครับ..
อยากรู้
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2010, 09:49:48 pm »

รบกวนขอ link จากเวปไซท์ ที่บอกว่าจะหยุดส่งหลังวันที่ 30 พ.ค. หน่อยครับ
ไม่เอา link ตามบอร์ดนะครับ อยากได้ link จากเวปบริษัท DSTV เลยครับ
เพราะผมหาแล้วไม่เจอ เห็นร่ำลือกันมานานเหลือเกินว่าจะไปเดือนนั้นเดือนนี้
บริษัทใหญ่ขนาดนี้ถ้าเค้าจะหยุดส่งหรือจะย้ายอะไร อย่างน้อยเค้าก็ต้องประกาศ
ผ่านหน้าเวปบ้างนะครับ นี่ผมพยายามหาแล้วแต่ไม่เจอ ไม่อยากจะตระหนก น่ะครับ
dream sat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2010, 11:06:36 pm »

http://www.infosats.com/
แจ้งมาแล้วครับ
อยากรู้
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 02, พฤษภาคม 2010, 12:12:20 am »

ตาม link infosat จะเชื่อได้อย่างไรว่า multichoice จะหยุดส่งจริง จะเป็นไปได้มั้ยว่า ทางคนทำเวป ก็เชื่อข่าวที่ร่ำลือกันอีกราย
จนป่านนี้ผมก็ยังไม่เห็น เวป DSTV จะประกาศอะไรเลย อย่างนี้ สมมุตว่า ถ้ามีข่าวลือ ว่า true จะหยุดส่ง เดือนนี้ จะเชื่อกันมั้ย
โดยที่ทางเวปทรู ก็ไม่ได้ประกาศอะไรขึ้นหน้าจอ ไม่ได้ประกาศอะไรผ่านเวป

ปล. แม้แต่ telstar เค้ายังมีตัววิ่งเตือนมาเป็นเดือนๆ เลยนะครับ
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 02, พฤษภาคม 2010, 07:52:41 am »

http://www.satthai.tv/2008/smartcard_multichoice.php

ลองสอบถามคุณพรชัยเจ้าของร้าน แซทไทยเพิ่มเติมได้ครับ เพราะทางร้านขายการ์ดมัลติช้อยจำหน่ายอยู่ครับ ขอขอบคุณครับ
อยากรู้
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2010, 01:34:26 am »

อัปเดท ณ ตอนนี้ เห็นขึ้นที่หน้าจอแล้วครับ
รบกวนแปลนะครับ ไม่กล้าแปลกลัวผิด เห็นแล้วก็โพสต์เดี๋ยวนี้เลยกัวผิดพลาด
หน้าจอขึ้น ว่า
Only C Band
Move From W7 To IS7
31 may

ไว้ขึ้นมาใหม่จะอ่านให้ละเอียดกว่านี้ นี่คร่าวๆที่พอจำได้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์