ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 06:26:36 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใช้แต่หนวดกุ้ง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้แต่หนวดกุ้ง  (อ่าน 3943 ครั้ง)
pla
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 12:39:08 pm »

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าใช้จานยี่ห้ออะไรดี ไม่มีรายเดือน ราคาถูก ถ้าติดติ้งเองง่ายก็ดี
ถูกอยากใช้จานดาวเทียมกับเข้าบาง(งบน้อยอะ)
ขอบคุณค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Singhara
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 01:31:38 pm »

ใช้จานโปร่งสีดำ C Band รับชมฟรีไม่มีรายเดือนอุปกรณ์ครบ ติดตั้งเองได้เลย ง่ายๆครับ หรือ จานส้ม IPM ดูฟรี ในย่าน ku band จานเล็ก หรือ ของ DTV จานเหลืองก็ดูได้ติดง่าย แต่ติอย่างเดียวรีซีฟเวอร์ค่อนคข้างช้า เรื่องของการเปลี่ยนช่อง ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับประการณ์การใช้มา สุดแล้วแต่ทางท่านจะเลือกซื้อแบบไหน ราคาก็ ไม่น่าเกืน 4000 คุ้มสำหรับการลงทุน ดีกว่าหนวดกุ้งแน่นอนครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
CZ RAMI
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 02:00:39 pm »

ใช้จานโปร่งสีดำ C Band รับชมฟรีไม่มีรายเดือนอุปกรณ์ครบ ติดตั้งเองได้เลย ง่ายๆครับ หรือ จานส้ม IPM ดูฟรี ในย่าน ku band จานเล็ก หรือ ของ DTV จานเหลืองก็ดูได้ติดง่าย แต่ติอย่างเดียวรีซีฟเวอร์ค่อนคข้างช้า เรื่องของการเปลี่ยนช่อง ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับประการณ์การใช้มา สุดแล้วแต่ทางท่านจะเลือกซื้อแบบไหน ราคาก็ ไม่น่าเกืน 4000 คุ้มสำหรับการลงทุน ดีกว่าหนวดกุ้งแน่นอนครับ
  อยากดูรายการถ่ายทอดสดกีฬาจากต่างประเทศเยอะๆแต่ไม่ต้องเสียค่าบริการต้องทำอย่างไรบ้างครับ  เมื่อก่อนเคยดูของฟิลิปปินส์แล้วชอบมากครับ
เจตน์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 02:05:51 pm »

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าใช้จานยี่ห้ออะไรดี ไม่มีรายเดือน ราคาถูก ถ้าติดติ้งเองง่ายก็ดี
ถูกอยากใช้จานดาวเทียมกับเข้าบาง(งบน้อยอะ)
ขอบคุณค่ะ
จานdtvครับ1900 ติดตั้งเอง  ติดง่าย ไม่มีรายเดือน ผมก็ใช้อยู่
ระ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 04:08:06 pm »

db  แน่นอนครับ
คนจานเหลือง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 01:13:17 pm »

อยากดูของฟรี  อย่าขี้เหนียวครับ  บางครั้งเอาเงินไปทำอย่างอื่นที่ไม่เข้าท่ามากกว่า
ผมขอแนะ
1.จานเหลือง DTV  1990 บาท  ติดตั้งเองก็ได้
2.จานดำ ยี่ห้อ thaisat  ราคาชุดละ 1650-1750 บาท.....ดูราคาจากนิคแซท  ด้านบน
3.ลงทุนครั้งเดียว  ดูได้นาน....แต่อย่ามีเงื่อนไขมากมาย  เช่นจะเอาบอล  จะเอาหนังมากๆ
จะเอานั่นเอานี่.......
4.เลือกเอานะครับ.....งบน้อย  ก็ ปีนหลังคาติดตั้งเอง....ระวัง....จะคุ้มไหม  กับให้ช่าง
ทำ....300 - 500  บาท  ช่องก็ติดตั้งให้ได้สัญญาณครบถ้วน   โชคดีครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์