ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 04:08:19 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  น้องใหม่ขอสอบถามครับ จะติดจานเพื่อดูบอลพรีเมียร์ลีก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ขอสอบถามครับ จะติดจานเพื่อดูบอลพรีเมียร์ลีก  (อ่าน 20201 ครั้ง)
loma2
Newbie
*

« เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 02:19:44 pm »

จะติดจานเพื่อดูบอลพรีเมียร์ลีก ( ที่ต้องรับ key )
ต้องใช้จานของอะไรครับ
ราคาเท่าไหร่
ดูได้สัปดาห์ละกี่คู่
ขอทราบรายละเอียดคร่าวๆก่อนที่จะไปติดต่อทางร้านครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 04:36:25 pm »

ผมขอตอบแทนให้นะครับ แต่ตอบเท่าที่รู้นะครับ
ใช้เครื่องรับของ IPM 801 รับได้โดยใช้ Key ดูในวันเสาร์และอาทิตย์ ดูได้กี่คู่ ผมไม่ทราบครับ ผมไม่มี
แต่ผมใช้เครื่องรับทั่วไป หันหน้าจานไปรับดาว Palapa D ครับ วันเสาร์ดูพรีเมียร์ โดยประมาณ 2 คู่ วันอาทิตย์ดูลา ลีกา สเปนครับ ดูได้ 2-3 คู่ไม่แน่นอน แล้วแต่เวลาแข่ง บางวันยังมีลีกเอิงด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

dre
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 05:24:07 pm »

1. DB
2. TRUE  จ่ายตาม Package
3. เคเบิ้ลของเพื่อนบ้าน เช่น VCTV เวียดนาม   Astro มาเล  Telkomอิโดนีเซีย  5 พม่า DreamTv ฟิลิปปินส์  Multichoie Africa จ่ายตาม Package

4. แบบฟรีทีวีมีหลายแบบครับก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจก่อนว่าช่องที่เป็นฟรีทีวีนั้นไม่มีความแน่นอนต้องลุ้นเป็นคราวๆไปครับ แต่เท่าที่ผมดูมาและยังดูอยู่จนถึงตอนนี้มีดังนี้ครับ
ERT World       ดิวิชั่น1 กรีซ
Dubai Sport    ฟุลบอลอาหรับ  บุนเดสลิกา เยอรมัน
TVRUS ASIA     ทีมชาติและ รัสเซียพรีเมียลีก
RAI Ittalia        กัลโช่ ซีรีย์  บี
RTPI                ทีมชาติ และ ลีกโปรตุเกตุ
Alklass             บอลอาหรับ
JCS Goble        บอลอาหรับ
TV5 ASIA         ลีกเอิง
TVONE            วันเสาร์ บอลอังกฤษ  วันอาทิตย์ บอลสเปน  มวย
RCTI                ยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีก
TVRI                ลีกเอิง
ANTV                ลีกอินโดนีเซีย
XJTV10            บุนเดสลิกา เยอรมัน   กัลโช่ ซีรีย์ เอ
VTV2 Or 3        ยูโรป้าลีก กัลโช่รีซีย์เอ ลีกเวียดนาม
CTN1               บอลอังกฤษ
Tsport             ไทยลีก

ohm.amp
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 09:09:04 pm »

ผมว่ามันไม่แน่นอนครับ แต่ตอนนี้ใช้ ipm 801 อยู่ครับ ช่วงยังไม่ปิดฤดูกาลก็ดูได้ปกติครับแต่ต้องเข้าใจอย่างนี้ครับ ipm801 เวลารับkey บอลจะรับจากดาวเทียม nss6 แต่เวลาดูจะดูผ่าน espn ที่เป็น c band เวลาลูกค้าซื้อเฉพาะจานส้ม โดยไม่มีจานดำรองรับจะดูไม่ได้ครับ ลูกค้าที่เขาติดจานดำแต่ใช้ receiver ipm เขาก็จะขอKey จากตรงนี้ครับ ถ้าจะให้ดีจริงๆก็ควรจะติดทั้งสองจานครับ และขอ key ก่อนแข่งซัก 15 นาที ตรงนี้เป็นกลางครับไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับ ipm ครับ ตอนแรกซื้อมาก็ใช้ไม่เป็นครับยังหลงต่อว่าทางipm อยู่เลยครับแต่ตอนหลังผมว่า receiver ที่สามารถถอดระหัสได้น่าสนใจครับไม่จำเป็นต้องเป็น ipm ครับ โดยเฉพาะช่วงที่ช่องฮิตมีปัญหาก็พอได้หาให้ลูกค้าดูได้ครับ ลองศึกษาดูครับ
ชาย
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2010, 12:37:41 pm »

IPM  ครับสัปดาห์ละประมาณ  3-4 คู่
go
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2010, 01:47:04 pm »

ใช้ dreambox ดูครับ ดูได้ทุกครู่ครับ สนใจ สอบถามได้ครับ nalongdat@hotmail.com
konkhonkaen
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2010, 05:37:23 pm »

สนใจเหมือนกันครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์