ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 11:51:36 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  รบกวนด้วยครับ tp 12355 H 30000 ของผมไม่มีสัญญาณ อะไรมีปัญหาครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ tp 12355 H 30000 ของผมไม่มีสัญญาณ อะไรมีปัญหาครับ  (อ่าน 3775 ครั้ง)
Manie
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2010, 06:37:13 pm »

เป็นรีซีฟติดรถยนต์ จานรถยนต์ครับ
ใช้การ์ด dtv ครับ tp อื่นมีสัญญาณหมดเลยครับ ทั้งของ 2
12272
12657
12313
และอื่นๆ มีสัญญาณจูนได้หมดเลยครับ
แต่ tp 12355 h 30000 ไม่มีสัญญาณเลยครับ จูนไม่ได้ ลูกอยากดู cartoonclub ครับ
ไม่ทราบทำไงดี

ที่เป็น หลังจากผมเอาจานกับรีซีฟไปซ่อมครับ
ที่สงสัยคือ ทำไม tp อื่นมีสัญญาณทั้งหมด ทั้งๆ 12313 ของ dtv เอง ก็มีสัญญาณ แต่ 12355 ดันไม่มี

รบกวนด้วยครับ ลูกอยากดูการ์ตูนมากเลยครับ
มันน่าจะเป็นที่รีซีฟ หรือ จาน หรือตัว tp  แต่จานที่บ้านก็ดูได้ปกติครับ
ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
niruk
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2010, 10:03:49 pm »

ลูกผมก็ติดช่องนี้เหมือนกัน เข้าใจสถานการณ์

แต่จานตืดรถ นี้ผมไม่เคยมี 555

ไม่รู้จิงๆคับ ซ่อมมาทั้งสองอย่างเลย
เอาจานต่อลองกับเครื่องดีทีวีภายนอกก่อนได้ไหมครับ คงต้องลองดูทีละอย่างดูคับ
แล้วสแกน ทีพี นี้ยังคับ แซทฟิวแล้วไม่มีสัญญานเลยเหรอคับ ปรับหัวแอลได้ไหมเนี้ย  เอิ๊กๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Manie
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2010, 01:10:10 am »

scan แล้วครับ แต่ยังไม่ต้อง scan ก็ไม่มีสัญญาณเลยครับ
ส่วน lnb ปรับไ่ม่ได้ครับ เซ็ง

ผมลองเอารีซีฟมาต่อในบ้านดูแล้วครับ ปรากฏว่ารับได้เป็นปกติครับ
สงสัยเป็นจานแล้วครับ
แต่ที่แปลกใจมากๆ ก็คือ ทำไม tp อื่นมันรับได้หมดครับ มันดันรับ 12355 ไม่ได้ สำคัญสำหรับครอบครัวซะด้วย
ลูกเลยอดการ์ตูน แฟนก็อดดูรายการเพลง แถมบ่นน่าดูเลย
เซ็งมากๆ เลยครับ  สงสัยต้องไปบริษัท aclass อีก ซ่อมมาหลายครั้งแล้ว
เดี๋ยวเป็นโน่นเป็นนี่ ไม่รู้คนอื่นเป็นอย่างผมหรือเปล่า
surachai_pal
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2010, 04:50:30 am »

เป็นรีซีฟติดรถยนต์ จานรถยนต์ครับ
ใช้การ์ด dtv ครับ tp อื่นมีสัญญาณหมดเลยครับ ทั้งของ 2
12272
12657
12313
และอื่นๆ มีสัญญาณจูนได้หมดเลยครับ
แต่ tp 12355 h 30000 ไม่มีสัญญาณเลยครับ จูนไม่ได้ ลูกอยากดู cartoonclub ครับ
ไม่ทราบทำไงดี

ที่เป็น หลังจากผมเอาจานกับรีซีฟไปซ่อมครับ
ที่สงสัยคือ ทำไม tp อื่นมีสัญญาณทั้งหมด ทั้งๆ 12313 ของ dtv เอง ก็มีสัญญาณ แต่ 12355 ดันไม่มี

รบกวนด้วยครับ ลูกอยากดูการ์ตูนมากเลยครับ
มันน่าจะเป็นที่รีซีฟ หรือ จาน หรือตัว tp  แต่จานที่บ้านก็ดูได้ปกติครับ
ขอบคุณมากครับ

มันคือยี่ห้ออะไร

Manie
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2010, 10:35:34 am »

ยี่ห้อ selfsat ครับ
จานรุ่น m04d
ีรีซีฟ g03 ครับ
Manie
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2010, 01:58:20 pm »

รบกวนทุกท่านด้วยครับว่าจะต้องแก้ปัญหาอย่างไร
บ้านผมอยู่นครนายก ไม่อยากไปที่ปิ่นเกล้าอีกแล้ว ไปมาสามสี่รอบแล้วมีปัญหาตลอด
Manie
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2010, 03:03:06 pm »

power inserter มีปัญหา เปลี่ยนแล้ว รับได้ปกติแล้ว
ฝากไว้สำหรับผู้ที่มีปัญหาเหมือนผม
ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์