ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 06:34:37 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ทำไมเวลาupload ด้วยคอม เครื่อง sr5 กับ sr3 ผมใช้สายเส้นเดียวกัน ทำsr5ได้ แต่ sr3เงียบ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเวลาupload ด้วยคอม เครื่อง sr5 กับ sr3 ผมใช้สายเส้นเดียวกัน ทำsr5ได้ แต่ sr3เงียบ  (อ่าน 7278 ครั้ง)
satduo
Hero Member

« เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2010, 07:27:07 am »

sr5 ทำไป5เครื่อง ผ่าน
แต่ sr3 ทำ ไป 2 เครื่อง เงียบ ไม่มีตัวหนังสืออะไร
อุปกรณ์
1.โนตบุ๊ค Ibm 1,acer2 เครื่ิอง
2.สายแปลง usb เป็น rs232 จีน
3.สาย อัพโหลด psi

ไฟล์และวิธีการ จากเว็บพีเอสไอ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sv electronic
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2010, 07:48:14 am »

ไฟล์อันเดียวกันหรือเปล่าครับ  ของผมไม่มีปัญหาใช้คอมตั้งโต๊ะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ช่างเอ๋
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2010, 11:10:18 am »

ผมมีวิธีแก้ไขแนะนำ ช่างพีเอสไอ ทั้งหลาย

ให้ท่านใช้ HyperTerminal ตัวเดิมที่อัพได้

แล้วตอนไปเอาดาต้า SSTAR SR-5.upd หรือ SSTAR SR-3.upd

ท่านค่อยไปโหลดเอาจากตัวใหม่ ถ้าใช้ HyperTerminal มันคงอัพไม่ได้ ไม่ต้องตกใจ

ผมก็เป็นเหมือนกัน พอทราบปัญหาต่อไปเราก็ไปโหลดเอาแต่ ไฟล์ดาต้า .upd พอ

อ้อ ตระกูลอื่นเค้าแนะนำให้ลูกค้าค้นหาช่องเอง โดยช่องใหม่ๆมาต่อท้าย

ไม่ต้องสร้างปัญหาอย่างยี่ห้อพีเอสไอที่ต้องมาคอยอัพไฟล์ เดือดร้อนลูกค้าแท้ๆ

ลองถามเจ้าSstar สิ เมื่อไหร่จะเป็นงาน ค้นหาช่องได้เองโดยที่ไม่วุ่นวายเหมือนยี้ห้ออื่นเค้า ราคาก็แพงไม่ได้เรื่องเลย
nano
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2010, 01:23:44 pm »

SR-3 กับ SR-5 สาย อัพ มัน 4 เส้น กับ 5 เส้น
มิใช่หรือครับ

ช่างลำพูน พูดถูกต้องครับ
**ออโต้สแกน ต้องมาเรียงช่องใหม่**
**เจ้า 02 ก็เห็นงานเข้า ยิ่งกว่าเครื่องธรรมดา
เพราะมัน อัพเองแล้วค้าง ต้องเซอร์วิส มากกว่าเสียอีก
sv electronic
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2010, 05:09:02 pm »

SR-3 กับ SR-5 สาย อัพ มัน 4 เส้น กับ 5 เส้น
มิใช่หรือครับ

ช่างลำพูน พูดถูกต้องครับ
**ออโต้สแกน ต้องมาเรียงช่องใหม่**
**เจ้า 02 ก็เห็นงานเข้า ยิ่งกว่าเครื่องธรรมดา
เพราะมัน อัพเองแล้วค้าง ต้องเซอร์วิส มากกว่าเสียอีก
ใช้สายเส้นเดียวกันแต่ไฟล์คนละตัว  ทุกวันนี้ก็เหลือเจ้าสองตัวนี่แหละที่เป็นปัญหา ขี้เกียจจูนก็อาศัยอัพโหลดนะแหละ   จะให้มันหมดไปก็ยังไม่หมดอ่ะครับ  หลัง ๆ ขายพวกซิมสี่สบายใจหายห่วง
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2010, 09:41:06 pm »

S3, S5, SR2, SR.3, SR.5, ECO, BONUS, DP303 หากพบปัญหา Upload ไม่ได้ หรือมีข้อขัดข้อง ส่งไปที่ S'satellite & Service โทร.08-7940-6433  ยินดีบริการ ด้วยเต็มใจ ไม่เลือกค่าย ไม่เลือกฝ่าย และไม่เลือกสี ครับ
ช่างเอ๋
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2010, 11:08:41 pm »

S3, S5, SR2, SR.3, SR.5, ECO, BONUS, DP303 หากพบปัญหา Upload ไม่ได้ หรือมีข้อขัดข้อง ส่งไปที่ S'satellite & Service โทร.08-7940-6433  ยินดีบริการ ด้วยเต็มใจ ไม่เลือกค่าย ไม่เลือกฝ่าย และไม่เลือกสี ครับ
ผมมีปัญหามากกว่าการอัพช่องรายการนะครับ เครื่องพีเอสไอเสียไม่รู้จะเอาไปซ่อมที่ไหน

SR3 ผลิตมาไม่นานไม่มีอะไหล่ซะแล้ว ส่วน O2ก็มีเสียนะครับรุ่นล่าสุดแท้ๆ

หนักๆที่เสียและน่าเสียดายมากก็รุ่น ECO และ SR1-2 ที่ซื้อมาก็แพง เสียเยอะมากครับ เสียเร็วกว่าไทยคม3 อีก

ไม่เกี่ยวกับเลือกฝ่ายหรือสีครับ เพราะดูการเรียงช่องรายการในO2 ยังไม่ตรงใจช่าง ใครก็รู้ว่าเพราะอะไร

นี่ผมไม่ได้ตอบในฐานะช่างที่มีความรู้เรื่องจานดาวเทียมนะครับ ผมตอบในฐานะชาวบ้านธรรมดารายได้ต่ำ แต่เลือกใช้จานพีเอสไอ

สงสารลูกค้าเถอะครับ จ่ายแพงไปหน่อย ถ้าราคาถูกตามคุณภาพมันก็เหมาะสม ไปอีกอย่าง จะได้ชัดเจน ว่าพีเอสไอเกรดไหน

Mr.second
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2010, 09:21:49 am »

หลักการ + เหตุผล + การมองเห็น + สัมผัสได้ = ความเชื่อ ที่มีเหตุผล พิสูจน์ได้ทางวิทยาศาสตร์

ไม่มีหลักการ + ขาดเหตุผล + ไม่ต้องมองเห็น + ไม่ต้องสัมผัส = ความศรัทธา เกิดจากจิต ที่เชื่อมั่นภายในตนเอง

(เพียงใช้นิ้ว ขัดถูต้นไม้ กิ่งไม้ เกิดเป็นลายเส้น เห็นตัวเลข ก้สุขใจแล้ว)
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2010, 10:44:29 am »

หลักการ + เหตุผล + การมองเห็น + สัมผัสได้ = ความเชื่อ ที่มีเหตุผล พิสูจน์ได้ทางวิทยาศาสตร์

ไม่มีหลักการ + ขาดเหตุผล + ไม่ต้องมองเห็น + ไม่ต้องสัมผัส = ความศรัทธา เกิดจากจิต ที่เชื่อมั่นภายในตนเอง

(เพียงใช้นิ้ว ขัดถูต้นไม้ กิ่งไม้ เกิดเป็นลายเส้น เห็นตัวเลข ก้สุขใจแล้ว)
เห็นภาพเลยครับ

นน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 09:21:18 pm »

ขาย dyna ก็คอยว่า psi การตลาดห่วยๆแบบนี้เมื่อไหร่จะเลิกเสียที สงสารลูกค้าจริงๆก็ลดราคาค่าติดตั้งลงบ้างซิ..ขูดเลือดลูกค้าไปถึงไหน ทำเป็นหน้าไหว้หลังหลอก dyna ผมใช้แต่หน้าจานเท่านั้น เครื่องรับห่วยแตก บริษัท dyna เขาไม่มีปัญหาอะไร มีแต่ตัวแทนลำพูนเท่านั้นที่เป็นตัวแสบประจำวงการ น่าเบื่อ ใครเขาจะขายยี่ห้อไหนก็ปล่อยเขาเถิดนะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์