ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
23, เมษายน 2024, 11:13:15 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แนะนำ เครื่องรับที่ประหยัดและดี สำหรับ NSS6 ด้วยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ เครื่องรับที่ประหยัดและดี สำหรับ NSS6 ด้วยครับ  (อ่าน 3537 ครั้ง)
net1
Newbie
*

« เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2010, 07:12:02 pm »

อยากได้ เครื่องรับที่ประหยัดและดีที่สุด สำหรับ NSS6 แนะนำ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topman
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2010, 08:24:57 pm »

ดีที่สุด นี่ไม่มี นะครับ ไม่เคยเห็นครับ (เคยเห็นแต่ pepsi โฆษณา เท่านั้น)
เอาประหยัด ด้วย มันคงจะสวนทางกับ คุณภาพ นะครับ
จะดู NSS6 นี่ ดู แบบไหน ดู IPM ก็ต้องไปซื้อ เครื่อง IPM ครับ
มีสอง แบบ กล่อง ดำ ถูก กล่อง เหล็ก แพง ก็แค่นั้นครับ
ถ้าจะดู แค่ ช่อง แบบ ฟรี ไม่เข้ารหัส
ก็ เลือกได้เลย ตั้ง แต่ นัมเบอร์วัน มินิ  ฯลฯ เครื่องอะไร ก็ได้
ที่ราคา ตั้ง แต่ 6-7 8 ร้อย บาท แล้วแต่ท่าน ชอบ แต่ คงจะไม่ดีที่สุด หรอกครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satellite home
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2010, 09:51:39 pm »

เครื่องท๊อปเท็นของไอเดียวก้อใช้ได้นะครับ ราคาไม่แพง
ct
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2010, 10:37:00 pm »

ขอบอก หย่าเล่นเครื่อง ipm มีปัณหามาก สัณญาณอ่อนมาก กระเด้ง ลบช่องไม่ได้ บริษัท ไม่รับผิดชอบ ขายทิ้ง
Neo
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2010, 10:47:55 pm »

dynasat number 1  mini มีเสียงรบกวนหลุดออกมาเวลาเร่งเสียงเยอะๆ ย้ายช่องลำบากต้องป้อน password ตลอด
แต่หน้าตามันสวยดี พยายามหารุ่นที่มันจำระดับเสียงแต่ละช่องได้จะดีที่สุดจะได้ไม่ตกใจเวลาเปลี่ยนช่อง อย่างพวก O2 อะไรพวกนั้น
jay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2010, 11:39:30 pm »

ขอบอก หย่าเล่นเครื่อง ipm มีปัณหามาก สัณญาณอ่อนมาก กระเด้ง ลบช่องไม่ได้ บริษัท ไม่รับผิดชอบ ขายทิ้ง
ถ้าอยากดูช่องipmแต่ไม่ใช้เครื่องipm แล้วใช้เครื่องรับอะไรได้อีกละครับ ผมใช้เครื่องipm801
เครื่องเสีย เดือนสุดท้ายของประกันพอดี ผมส่งไปซ่อมที่บริษัท แต่ทางบริษัทเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย
สังเกตุจากหมายเลขเครื่องตอนเปิดเครื่องจะขึ้นที่หน้าจอ ของผมไม่ตรงกับกล่องใส่เครื่องและใบรับประกัน
ตอนนี้ใช้อยู่ก็4ปีกว่าแล้ว ผมซื้อตอนออกวางตลาดครั้งแรกราคา4300บ. กับจานดำ1.7เมตร
ผมมาหัดติดตั้งเองโดยที่ไม่มีความรู้เรื่องจานเลย ตอนนั้นค่าติดตั้งที่ปราจีน2500บ.ถ้าduoก็3500บ.
ผมลองทำอยู่4ช.ม ก้ใช้ได้ เลยซื้อจานมาลองเล่นบ่อยๆ (ผมทดลองอยู่หน้าบ้าน)จนมีลูกค้ามาให้ไปติด
ตอนนี้ผมกลายเป็นช่างติดจานไปแล้ว ผมติดของipmให้ลูกค้าหลายรายแล้วไม่เคยเจอปัญหาลูกค้าบ่นสักราย
มีแต่มาสั่งติดเพิ่ม เพราะว่าก่อนติดตั้งผมจะตั้งหน้าจานกับเสา(ทำเอง)แล้วปรับหาสัญญาณให้ได้คุณภาพสูงสุด
ผมปรับได้83ถึง85เปอร์เซ็นต์ พอเอาขึ้นหลังคาก็ต้องปรับให้ได้เท่ากัน ผมใช้เวลาไม่เกิน2ช.ม
ลองเครื่องให้ลูกค้าเรียบร้อยแล้ว แจ้งให้ทราบด้วยว่าถ้าดูอยู่แล้วช่องเด้งมาที่ช่อง11 ไม่ต้องตกใจ
เครื่องปรกติดี เป็นระบบของเครื่องipmที่จะอัพเกรดช่องถ้ามีช่องใหม่ๆเครื่องจะเพิ่มให้เอง ลูกค้าก้พอใจครับ
ไม่เคยเห็นมีใครโทรมาต่อว่าเลย ส่วนเครื่องpsiที่ร้านไม่แนะนำลูกค้า ยกเว้นลูกค้าต้องการ
ทุกวันนี้ขายแค่ ipmกับdtvก้พออยู่ได้แล้วครับ แต่ต้องบอกลูกค้าด้วยว่าฝนตกจะดูไม่ได้ครับ
ลูกค้าบอกไม่เป็นไร เพราะเขาไม่ดูกันอยู่แล้วช่วงฝนตก กลัวฟ้าผ่า คนบ้านนอกกลัวฝนฟ้าครับ
surachai_pal
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2010, 05:01:50 am »

ผมชอบ TOPFIELD

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

topman
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2010, 09:08:18 am »

ถ้าท่านไม่ใช่ ขายทิ้ง ได้ครับ ผมยินดี รับซื้อ ครับ ประเภท บูต ไม่ขึ้น หรือ เปิดไม่ติด
หรือ ใช้ได้ปรกติ ท่าน เมล์มาได้เลยครับ topteam68@hotmail.com หรือ 081-9556605
ยินดี รับซื้อ ครับ อยากเล่น มานานแล้ว โดยส่วนตัว ไม่ได้ ตั้งจานซํกกะที
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์