ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, เมษายน 2024, 12:23:04 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  ถามเรื่องภาพเหลี่ยมๆ เต้นๆ พวกช่อง Nat Geo - พวกช่องหนัง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องภาพเหลี่ยมๆ เต้นๆ พวกช่อง Nat Geo - พวกช่องหนัง  (อ่าน 2513 ครั้ง)
jaekungz
Special Member
*

« เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2010, 05:42:22 pm »

มันไม่ได้เป็นตลอด เป็นพวกช่องหน้าๆของทรู จานก็ไม่ได้ขยับนะ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ใครเป็นมั่งเป่า

เป็นแค่บางช่วง เลย งง  ค่าเบลอขึ้นมาได้เช่นไร ทั้งๆบางเวลาไม่เป็น

ส่วนช่องอื่นๆด้านหลังที่น่าจะเป็นกว่า กลับไม่เป็นอะไรเลย พวก espn ดูสบาย nhk ก็ไม่เน่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Basic_Step
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2010, 08:45:59 pm »

เท่าที่นึกออกก็มีสาเหตุจาก

1. เมฆผ่าน (โอกาสน้อย)
2. หน้าจานเพี้ยน (ท่านแจ้งแล้วว่าไม่เพี้ยน)
3. หัว LNB เสื่อม (อันนี้ต้องลองหาซื้อมาเปลี่ยน)

นอกนั้นนึกไม่ออก เพื่อน ๆ สมาชิกช่วยกันระดมความคิดหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2010, 11:03:21 pm »

เท่าที่นึกออกก็มีสาเหตุจาก

1. เมฆผ่าน (โอกาสน้อย)
2. หน้าจานเพี้ยน (ท่านแจ้งแล้วว่าไม่เพี้ยน)
3. หัว LNB เสื่อม (อันนี้ต้องลองหาซื้อมาเปลี่ยน)

นอกนั้นนึกไม่ออก เพื่อน ๆ สมาชิกช่วยกันระดมความคิดหน่อยครับ

4.จูนเนอร์ออกอาการจะกลับบ้านเก่า
rang
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2010, 11:36:00 pm »

ลอง flash อิมเมทใหม่หรือยังครับ
jaekungz
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, มิถุนายน 2010, 09:19:57 am »

ตอบทุกท่านครับ

lnb ผมไม่แน่ใจ  แต่ผมเคยเปลี่ยน เป็นเหมือนกันเลยสองตัว

แต่ผมยังไม่ขึ้นไปปรับหน้าจานใหม่เลยนะครับ  ผมเอา fw ตัวนี้ไปให้พี่อีกคนที่เขาทำด้านดาวเทียม เขาก็ภาพเต้นครับ เหมือนกันเลย

แต่มันไม่ได้เป็นตลอดนะครับ เป็นแค่บางช่วงเวลา ไม่นานมาก

ส่วนจูนเนอร์  ผมกล่องใหม่ครับ  พึ่งถอยมาใหม่ ตัวเก่าฟ้าผ่าไป

ส่วนเรื่องแแฟลชกล่องลองแล้วครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยสละเวลามาตอบ  เด๋วเผื่อมีปัญหาใหม่ๆ  เด๋วได้เวลาปีนหลังคาอีกแล้ว หุๆ
Basic_Step
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, มิถุนายน 2010, 03:46:15 pm »

ตอบทุกท่านครับ

lnb ผมไม่แน่ใจ  แต่ผมเคยเปลี่ยน เป็นเหมือนกันเลยสองตัว

แต่ผมยังไม่ขึ้นไปปรับหน้าจานใหม่เลยนะครับ  ผมเอา fw ตัวนี้ไปให้พี่อีกคนที่เขาทำด้านดาวเทียม เขาก็ภาพเต้นครับ เหมือนกันเลย

แต่มันไม่ได้เป็นตลอดนะครับ เป็นแค่บางช่วงเวลา ไม่นานมาก

ส่วนจูนเนอร์  ผมกล่องใหม่ครับ  พึ่งถอยมาใหม่ ตัวเก่าฟ้าผ่าไป

ส่วนเรื่องแแฟลชกล่องลองแล้วครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยสละเวลามาตอบ  เด๋วเผื่อมีปัญหาใหม่ๆ  เด๋วได้เวลาปีนหลังคาอีกแล้ว หุๆ

เพิ่มเติมครับ กล่องใหม่ก็อย่าไปชะล่าใจว่าจะไม่พังนะครับ จูนเนอร์ได้ข่าวมาว่ามีอยู่ล๊อตนึงพังทั้งล๊อต เคลมกันอุตตะหลุด ระวังด้วยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์