ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 07:32:16 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มือใหม่อยากลองดูโอ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่อยากลองดูโอ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  (อ่าน 3147 ครั้ง)
pord_13
Newbie
*

« เมื่อ: 02, มิถุนายน 2010, 11:26:36 am »

ตอนนี้ที่บ้านให้จานอินโฟ 1.5 เมตร รับไทคมกับ mss6 ซีแบนด์ 2 เอ้าพุท mss6 1 เอ้าพุทต่้อแยกอิสระ 3 เครื่อง มัลติ 4*4 ทุกอย่างเป็นของอินโฟหมด

มีคำถามดังนี้นะครับ

1. อยากดู spling new ต้องทำยังงัยครับ ใส่ความถี่เข้าไปแล้วไม่เจอช่องครับ ต้อซื้ออะไรมาต่อเพิ่มบ้างครับ แล้วจะได้ช่องอะไรเพิ่มบ้าง

2. อยากทดลองทำดูโอดวงอื่นบ้าง พี่พี่ว่าเริ่มทำดูโอที่ดาวดวงไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย

3. ดาวอื่นๆ มีดวงไหนที่ให้ดูฟรีบ้างครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกทุกท่านครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2010, 04:00:58 pm »

ตอนนี้ที่บ้านให้จานอินโฟ 1.5 เมตร รับไทคมกับ mss6 ซีแบนด์ 2 เอ้าพุท mss6 1 เอ้าพุทต่้อแยกอิสระ 3 เครื่อง มัลติ 4*4 ทุกอย่างเป็นของอินโฟหมด

มีคำถามดังนี้นะครับ

1. อยากดู spling new ต้องทำยังงัยครับ ใส่ความถี่เข้าไปแล้วไม่เจอช่องครับ ต้อซื้ออะไรมาต่อเพิ่มบ้างครับ แล้วจะได้ช่องอะไรเพิ่มบ้าง

2. อยากทดลองทำดูโอดวงอื่นบ้าง พี่พี่ว่าเริ่มทำดูโอที่ดาวดวงไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย

3. ดาวอื่นๆ มีดวงไหนที่ให้ดูฟรีบ้างครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกทุกท่านครับ
มีลูกค้าแถวบ้านผมก็ใช้อินโฟอยู่ดูเหมือนจะเป็นแบบเดียวกับคุณ แต่ดูจุดเดียว ก็มาไหว้วานให้ผมไปจูนเครื่องซิม 4 เหมือนกันเพื่อจะดูข่าวสปริง ผมลองๆไล่ดูช่องแล้วมันอยู่ที่ช่อง 145 นะครับคุณลองสแกนดูหรือยัง แล้วช่องอื่นๆในความถี่แนวเวอร์ เช่นช่องลายไทย,ช่องของไอพีเอ็มคุณรับได้ไหม ถ้าได้คุณก็มีช่องนี้แล้วหละ ลองสแกนดูก่อนครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

oad
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2010, 05:01:46 pm »

เมื่อวานแสกนเจอช่อง spring ,ok_tv ที่ไทคมc-bandนะครับลองแสกนดู แต่ก็งงอยู่เหมือนกันมายังไงหรือเครื่องผมเพี้ยนไม่แน่ใจเพราะดูโอ้ไว้4ในใบนั้น(ไทคมC,nss6,st1,7/10)  เหลือไทคมkuที่ดูโอ้ไม่ได้หาสัญญาณเจอสักที ท่านใดมีเทคนิคที่แจ่มๆดูโอ้ได้แรงๆอนุเคราห์เป็นวิทยาทานด้วยครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2010, 08:10:03 pm »

เมื่อวานแสกนเจอช่อง spring ,ok_tv ที่ไทคมc-bandนะครับลองแสกนดู แต่ก็งงอยู่เหมือนกันมายังไงหรือเครื่องผมเพี้ยนไม่แน่ใจเพราะดูโอ้ไว้4ในใบนั้น(ไทคมC,nss6,st1,7/10)  เหลือไทคมkuที่ดูโอ้ไม่ได้หาสัญญาณเจอสักที ท่านใดมีเทคนิคที่แจ่มๆดูโอ้ได้แรงๆอนุเคราห์เป็นวิทยาทานด้วยครับ
ลองทำตามรูปนี้ดูครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

oad_
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2010, 09:46:10 pm »

ลองทำตามรูปนี้ดูครับ

ดาวอื่นหลายๆดวงหาเจอหมดไม่ว่าtel18,telkom,palapa ฯลฯ แต่สำหรับไทคมkuบอกตามตรงอ่อนใจ ลองมาหลายสูตรหลายสำนักจนเหนื่อยหลายตลบแล้วครับ ทั้งpsi 1.5, 1.85  dyna 6',7.5' ไม่เคยได้เลย(หมายถึงดูโอ้นะครับ แต่ถ้ารับตรงผ่าน จานกระทะก็ทำได้) ว่างเดี๋ยวจะทำตามภาพท่านดูอีกทีแล้วจะมารายงานผลครับ
WeFreeFly
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 10:26:59 am »

คุณ pord_13 ตรวจสอบ nss6 เข้ามัลติช่อง 18V หรือไม่
ถ้าใช่ก็ดูไม่ได้ครับ  ต้องเลือกแนวใดแนวนึง หรือเปลี่ยนเป็น ไดเสค แทน
pord_13
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, มิถุนายน 2010, 03:17:23 pm »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยแนะนำวิธีนะครับ

มีลูกค้าแถวบ้านผมก็ใช้อินโฟอยู่ดูเหมือนจะเป็นแบบเดียวกับคุณ แต่ดูจุดเดียว ก็มาไหว้วานให้ผมไปจูนเครื่องซิม 4 เหมือนกันเพื่อจะดูข่าวสปริง ผมลองๆไล่ดูช่องแล้วมันอยู่ที่ช่อง 145 นะครับคุณลองสแกนดูหรือยัง แล้วช่องอื่นๆในความถี่แนวเวอร์ เช่นช่องลายไทย,ช่องของไอพีเอ็มคุณรับได้ไหม ถ้าได้คุณก็มีช่องนี้แล้วหละ ลองสแกนดูก่อนครับ
]

ช่องลายไทยดูได้ครับ ช่องไอพีเอ็มดูได้บางช่องบางช่องติดรหัส เดี๋ยวจะลองสแกนดูใหม่นะครับ

คุณ pord_13 ตรวจสอบ nss6 เข้ามัลติช่อง 18V หรือไม่
ถ้าใช่ก็ดูไม่ได้ครับ  ต้องเลือกแนวใดแนวนึง หรือเปลี่ยนเป็น ไดเสค แทน

หัวรับ nss6 เป็นแบบเอ้พุทเดียว ต่อเข้ากับมัลติ 4*4 ของอินโฟเอาเข้าช่องที่3 แต่คิดว่าน่าจะ 18v นะครับ
จะต้องแก้ไขยังงัยดีครับ หรือว่าต้องซื้อหัวแบบ 2 เอ้าพุทมาต่อดีครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์