ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 11:45:25 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถาม Measat 3A ku Band
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Measat 3A ku Band  (อ่าน 4904 ครั้ง)
Pairach2517
Special Member
*

« เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 02:04:36 am »

ชลบุรีรับได้หรือปล่าว  ถ้าได้ จะใช้ขนาดหน้าจานอย่างน้อยเท่าไหร่  มุมก้มเงยและมุมส่ายกี่องศา                 
Lnb universal หรือ Single  ตำแหน่ง Lnb กี่นาฬิกา

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เกรียงไกร 2000
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 06:00:45 am »

ได้ครับ อ.บ้านบึง / อ.เมือง / อ.ศรีราชา /  เขตปกครองพิเศษพัทยา / ที่อื่นไม่เคยลองครับ ต่ำกว่า Nss6 นิดเดียวครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 06:35:24 am »

ชลบุรีรับได้หรือปล่าว  ถ้าได้ จะใช้ขนาดหน้าจานอย่างน้อยเท่าไหร่  มุมก้มเงยและมุมส่ายกี่องศา                
Lnb universal หรือ Single  ตำแหน่ง Lnb กี่นาฬิกา

คุณ kriangkrai2000 อย่ามั่วครับ Measat 3A  ไม่มีส่งระบบ Ku Band นะครับ มีแต่ระบบ C Band ส่วนใหญ่จะเป็นระบบ HD  ส่วน Measat 3  มีทั้ง Ku Band และ C Band ครับ ที่ส่งรายการแอสโตรจะเป็น Measat 3 ครับ รับได้ตั้งแต่ภาคใต้จนถึงภาคกลางและตะวันออกครับ
เกรียงไกร 2000
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 08:11:58 am »

ผมไม่ได้มั่ว ผมเข้าใจว่าคนตั้งหัวข้อหมายถึงดวงไหน อย่าฆ่ากันครับ
Pairach2517
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 09:18:43 am »

ผมต้องการตั้งดาวเทียมเพื่อจะรับช่องรายการของ Astro ผมไม่แน่ใจว่าตั้งหัวข้อผิดไปหรือปล่าว      ช่วยชี้แนะด้วยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ป.ล กำลังตัดสินจะซื้อการ์ดของ Asto             
mod_x
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 10:53:21 am »

ที่ระยองเป็น ดาวเทียม ku ดวงหนึ่ง ที่รับสัญญาณ ได้แรงพอสมควร ผมว่าเป็นอันดับ 4 เลย
ผมพึ่งไปติดจาน 90 ซม ให้คนอินเดีย รับ  Astro รับ Zeetv Malay เขามีเครื่องรับแท้ครับ
ผมว่าสัญญาณแรงขนาดนี้ จาน 75 ก็น่าจะพอไหว
kom
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 12:01:49 pm »

ลำพูน ยังรับมาแล้วครับ สมัยที่มีจีบ็อค สัญญาณปริ่มๆ ครึ้มๆ หน่อยไปหมดเลย
Sommai Bandan
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, มิถุนายน 2010, 02:00:18 pm »

75 ซม. ได้แน่นอนที่นครนายก OK เลยทุก TP

Kimchi
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2021, 10:50:16 am »

ที่ระยองเป็น ดาวเทียม ku ดวงหนึ่ง ที่รับสัญญาณ ได้แรงพอสมควร ผมว่าเป็นอันดับ 4 เลย
ผมพึ่งไปติดจาน 90 ซม ให้คนอินเดีย รับ  Astro รับ Zeetv Malay เขามีเครื่องรับแท้ครับ
ผมว่าสัญญาณแรงขนาดนี้ จาน 75 ก็น่าจะพอไหว

ขอโทษที่ขุดกระทู้นะครับ  ปัจจุบันนี้แถวตะวันออก จาน 90 ซ.ม.  รับ น้าแอสได้อยู่หรือไม่ครับ  ในอดีตใช้จาน 75 ซ.ม.รับได้

แต่ตอนนี้ จาน 75 รับได้แค่ TP  เดียว
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์