ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 10:12:20 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ดู Astro Super Sport ไม่ได้ ใครเป็นบ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดู Astro Super Sport ไม่ได้ ใครเป็นบ้างครับ  (อ่าน 10531 ครั้ง)
ช่างหม่อง
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 04:18:27 pm »

ได้ซื้อแพคเกจ Astro Mini+Sport ครับ ดูได้ปกติ ทุกช่อง
แต่ช่อง Astro Super Sport (ASSP) ดูไม่ได้ครับ ดูได้แต่ช่อง Astro Super Sport 2
ตอนแรกๆ ที่ดูไม่ได้มันขึ้นว่าอัพเดทอะไรซักอย่าง แต่ตอนนี้คือจอมืดไปเลย ขึ้น Services currently not available

ส่วนช่องพวก Star Sport, ASPN ฯลฯ ยังดูได้ปกติ
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ใครเป็นบ้างครับ
การ์ดที่ใช้เป็นการ์ดแท้ ซื้อตรงกับ Astro มาเล และจ่ายเงินรายปีกับ Astro โดยตรง
จะโทรไปถามก็ภาษาไม่ได้เรื่องเลยครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
OK
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 04:58:05 pm »

ดูผ่านเครื่องแท้ของ astroหรือเปล่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
งง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 05:13:13 pm »

ได้ซื้อแพคเกจ Astro Mini+Sport ครับ ดูได้ปกติ ทุกช่อง
แต่ช่อง Astro Super Sport (ASSP) ดูไม่ได้ครับ ดูได้แต่ช่อง Astro Super Sport 2
ตอนแรกๆ ที่ดูไม่ได้มันขึ้นว่าอัพเดทอะไรซักอย่าง แต่ตอนนี้คือจอมืดไปเลย ขึ้น Services currently not available

ส่วนช่องพวก Star Sport, ASPN ฯลฯ ยังดูได้ปกติ
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ใครเป็นบ้างครับ
การ์ดที่ใช้เป็นการ์ดแท้ ซื้อตรงกับ Astro มาเล และจ่ายเงินรายปีกับ Astro โดยตรง
จะโทรไปถามก็ภาษาไม่ได้เรื่องเลยครับ

ขอบคุณครับ

อ้าวแล้วตอนซื้อการ์ดส่งภาษากันอย่างไรครับ ถึงได้การ์ดมา
ช่างหม่อง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 11:02:50 pm »

เป็นการ์ด และเครื่องแท้ ของ Astro เลยครับ

ตอนซื้อ ผมซื้อต่อเค้ามาอีกทีหนึ่งครับ ทั้งเครื่อง ทั้งการ์ด
แต่ล่าสุด หลังจากหมดรายปี ที่แล้ว ผมไปมาเลพอดี ก็เอาการ์ดติดตัวไปด้วย
แล้วไปที่ SHOP ของ ASTRO ไปจ่ายที่นั่นเลยครับ
ภาษาก็งูๆ ปลาๆ ทั่วไป ครับ
HHH
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2010, 11:19:32 pm »

แปลกครับ astro super sportปรกติมันอยู่packageเดียวกับช่องกีฬาอื่นๆ  ถ้าช่องอื่นมาก็ควรจะมาด้วย

สงสัยคงต้องติดต่อshopที่ไปต่ออายุมาแล้วหนะครับ   
จตุพร
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, มิถุนายน 2010, 06:23:12 am »

เป็นการ์ด และเครื่องแท้ ของ Astro เลยครับ

ตอนซื้อ ผมซื้อต่อเค้ามาอีกทีหนึ่งครับ ทั้งเครื่อง ทั้งการ์ด
แต่ล่าสุด หลังจากหมดรายปี ที่แล้ว ผมไปมาเลพอดี ก็เอาการ์ดติดตัวไปด้วย
แล้วไปที่ SHOP ของ ASTRO ไปจ่ายที่นั่นเลยครับ
ภาษาก็งูๆ ปลาๆ ทั่วไป ครับ

สรุปแล้วที่ดูไม่ได้เพราะเขาส่งระบบ HD แล้วครับ ต้องใช้เครื่องรุ่นใหม่ที่รับ HD ได้
สาวเกาหลี
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2010, 09:11:11 am »

ต้องสแกน Auto ใหม่ค่ะแล้วถึงจะดูได้เอง และมีช่องเพิ่มมาอีกช่องด้วยนะคะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์