ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 01:47:30 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อยากทราบว่า C-Band KU มีช่องพม่ากี่ช่องครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า C-Band KU มีช่องพม่ากี่ช่องครับ  (อ่าน 3677 ครั้ง)
oxegent
Hero Member

« เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 04:32:39 pm »

เครื่องผมดูแล้วมีช่องพม่า 2 ช่องเอง คือ MRTV กับ MRTV อินเตอร์  ไปเห็นอีกบ้านเขามีช่อง MRTV อะไรสักอย่างขึ้นแถบสี  สอบถามสมาชิกว่ามีช่องอื่นนอกเหนือจากนี้ไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

A 1
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 12:58:15 am »

งงในคำถามของคุณจะถามอะไรกันแน่ครับ C-Band KU ท่านใดพอจะเขัาใจช่วยตอบที
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sammy
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 06:08:52 am »

แค่ชื่อ OXYGEN เค้ายังสะกดไม่ถูกเลย....อภัยเรียม....
oxegent
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 08:41:04 am »

โทษทีครับ C-band Thaicom

REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 08:52:06 am »

เครื่องผมดูแล้วมีช่องพม่า 2 ช่องเอง คือ MRTV กับ MRTV อินเตอร์  ไปเห็นอีกบ้านเขามีช่อง MRTV อะไรสักอย่างขึ้นแถบสี  สอบถามสมาชิกว่ามีช่องอื่นนอกเหนือจากนี้ไหมครับ
แถบสี เราเรียว่า บาร์ครับ ไว้สำหรับเทสสีของเครื่องรับพวกโทรทัศน์ และไว้ตั้งค่าสีในการออกอากาศภาคพื้นดิน  ส่วนช่องของพม่า MRTV มาจากส่วนกลางครับ (NTSC) ส่วนที่เหลื่ออยู่ในระบบ KU BAND  จะเข้ารหัส รับชมได้ผ่าน DTV ของพม่าครับ(PAL) ขอขอบคุณครับ รอเพื่อนสมาชิกท่านอื่นมาเสริมนะครับ
oxegent
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 01:23:09 pm »

แค่ชื่อ OXYGEN เค้ายังสะกดไม่ถูกเลย....อภัยเรียม....
ชื่อนี้ตั้งใจครับ ผมว่าไม่ต้องมาดูถูกหรอกครับ ผมยังอยากรุ้เลยว่าคุณมีความรู้แค่ไหน ผมว่าไปเกรียนที่อื่นจะดีกว่านะครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์