ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 06:19:31 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอความช่วยเหลือ jtag dynasat f1 หน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ jtag dynasat f1 หน่อยครับ  (อ่าน 3123 ครั้ง)
nnine
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 08:52:56 am »

ขอความช่วยเหลือ เรื่อง jtag ของ dynasat f1 หน่อยครับ
ตอนนี้ผม ต่อสายเรียบร้อยแล้ว มีโปรแกรม jkeys แล้ว แต่ไม่มี RDI Model ของ dynasat f1 ใน jkeys.def
รบกวนท่านใดมี jkeys.def ของ dynasat f1 รบกวนขอหน่อยครับ หรือ ขอวิีธีเพิ่ม RDI Flash model ใน jkeys.def ก็ได้ครับ
linkที่ดาวน์โหลดของเก่าที่โพสไว้ให้ ไม่มีไฟล์แล้วครับ(น่า่จะโดนลบไปแล้ว)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
จตุพร
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 09:27:31 am »

ขอสอบถามหน่อยครับ ว่าทำไมต้องทำ jtag ช่วยชี้แจงหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nnine
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 09:41:29 am »

ผม up firmware L102 แล้ว  upเวอร์ชั่นอื่นต่อไม่ได้ครับ มันฟ้องว่า ติดต่อไม่ได้
ผมก็เลยลอง restore config เดิมที่มีอยู่ในเครื่อง ที่นี้เลย reboot ตลอดเลย ใช้งานไม่ได้เลยครับ
55555
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 07:39:34 pm »

ไปได้มาอย่างไร แอล 102  ถ้าเ็ปน มาตราฐาน มันเป้น แอล 201 นี่ครับ
อีกอย่าง แค่ แฟลชรอมเสีย ทำได้ ขอไฟล ที่ช่าง โคราช ไ้ด้
nnine
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2010, 09:29:50 pm »

ขอโทษครับ คีย์ผิดครับเป็น L201 ครับ ตอนนี้มันอัพไม่ได้แล้ว รีบูทตลอดเลยครับ
ผ่านมามั่ง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2010, 01:31:19 pm »

เข้ากลูเกิ้ลมีเยอะแยะ
nnine
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2010, 03:51:54 pm »

ได้แล้วครับ กูเกิลช่วยได้จิงๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์