ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 07:55:05 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  คนที่ต่อว่า Rsหรือ Fifa ลองเข้ามาอ่านรายละเอียดนะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ต่อว่า Rsหรือ Fifa ลองเข้ามาอ่านรายละเอียดนะครับ  (อ่าน 8632 ครั้ง)
aa
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 01:51:43 am »

อ่านเว็ปข้างล่างดูนะครับจะได้เข้าใจกันทุกฝ่าย ไม่ใช่ๆอะไรก็มาด่าRs ผมไม่ใช่คนRsไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับrs แต่ลองคิดซิครับ ถ้าrsจะแกล้งจริงเค้าจะลงทุนซื้อมาให้ึคนไทยดูฟรี แล้วมาล็อคทำไม พวกเรียนการตลาดน่าจะรู้นะครับ ลงทุึนแล้ว มาปิดกั้นตัวเองทำไมอ่ะครับ เพื่ออะไรน่้าจะเข้าใจทางคนซื้อมาให้เราดูฟรีๆบ้างนะครับ ประเทศอื่นเสียตังค์ดูนะครับ ลองอ่้านข้างล่างดูนะครับ
.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S9365017/S9365017.html
ลองอ่านความ ความเห็น ที่ 8,13,27,32,33 แล้วก็ดูภาพประกอบในความเห็น 55 ด้วยนะครับ ช่อง 3 7 ยิงสัญญาณในภาพB

ลองเข้าไปอ่านกันนะครับ จะได้หูตาสว่างกันบ้าง(ผมก็ใช้จานดำ ผมก็อารมณ์เสียเหมือนพวกคุณๆ แต่ผมมาอ่านข้อมูลข้างบนแล้วก็เลยเข้าใจนะครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
MooWei
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 02:21:44 am »

ตอแหลมาก ที่จีน chinasat 6b เป็น C-Band ช่อง cctv HD เป็นระบบ HD อีกต่างหาก บีมใหญ่กว่าไทยอีก ยังดูฟรีเลย

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
MooWei
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 02:35:13 am »

สงสัยคนไทยไม่ได้เรียนการตลาด เหมือนกับลาว ก็เลยเป็นทุยอยู่แบบนี้ เครียดเลยจานดำติดตั้งแพงด้วย ดูไม่ได้ ต้องดูละครแทนบอลไปก่อน..
patsat.net
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 05:08:54 am »

ขนาดแผงทีวียังดูได้ ซื้อมาแล้วดูไม่ได้จะซื้อมาให้ใครดูครับ
0hm.amp
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 06:47:28 am »

จะปิดสัญญาณก็ไม่ว่าหรอกแต่ทาง rs น่าจะแจ้วแต่เนิ่นๆคนไทยจะได้ไม่เสียความรู้สึกมากกว่านี้ แล้วที่อ้างว่าพยายามเจรจาตั้ง หนึ่งวัน ในสัญญาเขาก็ระบุอยู่แล้ว ทำงานแบบนี้ไม่มีความเป็นมืออาชีพเลย
kusalodom
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 07:13:49 am »

นิสัยคนไทย ไม่ได้อะไรดั่งใจ ก็ว่าเขาผิดหมดแหละ

ไม่ยอมเข้าใจเหตและผล เชื่ออะไร ก็เชื่ออยู่อย่างนั้น ไม่ปรับความคิดตัวเอง
555
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 07:58:58 am »

จะปิดสัญญาณก็ไม่ว่าหรอกแต่ทาง rs น่าจะแจ้วแต่เนิ่นๆคนไทยจะได้ไม่เสียความรู้สึกมากกว่านี้ แล้วที่อ้างว่าพยายามเจรจาตั้ง หนึ่งวัน ในสัญญาเขาก็ระบุอยู่แล้ว ทำงานแบบนี้ไม่มีความเป็นมืออาชีพเลย

เขาพึ่งแจ้งตอนคืนวันที่ 13 ครับ เพราะโดน pay per view ของอินเดียร้องเรียน ลองไปศึกษาดูซะ
บอลสดผ่ายสายอากาศ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 09:24:05 am »

วิธีแก้ก็มี
คือให้เปิดช่องสัญญาณ ku band ยิงลงเฉพาะประเทศไทย เป็นช่องบลโลกไปเลยแล้วให้ชาวบ้านไปซื้อจานกับหัว LNB มาติด เครื่องรับคงไม่ต้องเพราะจูนได้อยู่แล้ว วิธีนี้น่าจะเสียค่าใช้จ่ายน้อยสุดแล้ว

RS ก็ไม่คุยเรื่องนี้ก่อน เพราะตัวเองก็ทำธุรกิจช่องเพลงผ่านดาวเทียมอยู่ น่าจะรู้ปัญหานี้ดี บอกคนดูให้เตรียมตัวแต่เนิ่น ๆ

งานนี้ DTV TRUE คงขายดีกันถ้วนหน้า

บทเรียนที่ได้คือ ต่อไปนี้ ช่อง ฟรี ทีวี ทั้งหมดของไทย ซึ่งปกติก็ไม่ค่อยถ่ายสดกีฬาระดับโลกอยู่แล้ว ควรจะต้องเพิ่มการส่งสัญญาณผ่าน ระบบ KU BAND
เพื่อให้สัญญาณลงเฉพาะ ไทย

ส่วนเรื่องลาวคงไม่ล็อคมั่ง เพราะไทยก็ซื้อลิขสิทธิ์
ถ้าล็อคแสดงว่า มีเหตุให้คิดได้ว่า RS เสียผลประโยชน์แล้วมีการแจ้งไปยังฟีฟ่าอีก
Love
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 09:26:13 am »

ธุระกิจ...ผลประโยชน์ สาด....ขอบคุณพี่น้องชาวลาวที่ทำให้ได้ดูบอลโลก ยังมีเรื่องราวที่แปลกๆอีกเยอะในสาขันธ์แลนด์แห่งนี้เด้อ...  
มือใหม่
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 10:01:51 am »

แล้วทำไมบอลโลก 2006 ที่เจ้าของลิขสิทธิคือ ทศภาค ไม่มีปัญหานี้ละครับ อย่าลืมว่าคนที่ลงทุนติดตั้งจานดาวเทียมชุดใหม่เพื่อที่จะตั้งใจดูบอลโดยเฉพาะมีเยอะมากนะครับ  ปี 2006 ไม่ใช่ C Band หรือยังไง ที่ได้ดูจนจบครบทุกแมซต์ อย่าโทษ FIFA นะครับ เป็นไปได้หรือครับที่ FIFA จะไม่รู้ว่าปี 2006 ก็ถ่ายทอดทาง C Band คือผมเข้าใจว่าหลายๆคนยังมีคำถามคาใจอยู่ แต่ทุกคำถามมีคำตอบ เมื่อย้อนกลับไปเมื่อบอลโลก 2006 ผมว่าที่แตกต่างกันคือ เจ้าของลิขสิทธิในไทย ปีนี้คือ RS ปี 2006 คือ ทศภาค
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 10:05:59 am »

แล้วทำไมบอลโลก 2006 ที่เจ้าของลิขสิทธิคือ ทศภาค ไม่มีปัญหานี้ละครับ อย่าลืมว่าคนที่ลงทุนติดตั้งจานดาวเทียมชุดใหม่เพื่อที่จะตั้งใจดูบอลโดยเฉพาะมีเยอะมากนะครับ  ปี 2006 ไม่ใช่ C Band หรือยังไง ที่ได้ดูจนจบครบทุกแมซต์ อย่าโทษ FIFA นะครับ เป็นไปได้หรือครับที่ FIFA จะไม่รู้ว่าปี 2006 ก็ถ่ายทอดทาง C Band คือผมเข้าใจว่าหลายๆคนยังมีคำถามคาใจอยู่ แต่ทุกคำถามมีคำตอบ เมื่อย้อนกลับไปเมื่อบอลโลก 2006 ผมว่าที่แตกต่างกันคือ เจ้าของลิขสิทธิในไทย ปีนี้คือ RS ปี 2006 คือ ทศภาค
เห็นด้วยครับ
แต่ความเห็นของผมถึงเรื่องราวที่เกิดขึ้นนี้ ผมกลับมองต่างออกไปครับ บ้านเรามีดาวเทียมเป็นของตนเอง (แม้จะดำเนินการโดยเอกชนก็ตาม) มาก็มากกว่า 10 ปีแล้ว ผ่านการถ่ายทอดสดฟุตบอลโลกมาครั้งนี้น่าจะมากกว่า 3 ครั้งแล้ว และบ้านเราก็ได้ดูสดทุกนัดมาตลอด ไม่เคยมีปัญหาตรงนี้เลย ฟีฟ่าเองก็รับรู้เรื่องนี้ดีถึงสัญญาณการถ่ายทอดสดของบ้านเรา แต่ในครั้งนี้กลับมาเป็นปัญหา ซึ่งผมมองว่าปัญหาที่เกิด น่าจะมีเบื้องหลังที่ยิ่งใหญ่เปิดเผยไม่ได้ แต่อำนาจจัดการมากมาย และมีผลประโยชน์กับการกระทำตรงนี้ให้กับตนเองครับ (ความคิดเห็นโดยส่วนตัวจากคนชอบฟุตบอลแลดูมานานมากแล้ว)

1
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 10:31:07 am »

สังเกตใหมช่อง 5  ได้ถ่ายหรือเปล่ารู้ไว้ด้วยขณะนี้ประเทศไทยใครใหญ่ เพราะการเมืองนะแหละ
yyy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 01:57:27 pm »

Rs ซื้อมาให้ดูฟรี จริงรึ?...
ผลประโยชน์เท่าไหร่
IPM,     D-TV,   True,   UBC,นำสัญญาณไปออกเลยได้ไหม? ฟรีไหม?
หากทุกคนดูผ่านจานดำหมด แถมชัดกว่า  แล้วใครจะไปซื้อเคเบิ้ล
แค่นี้ สั้นๆ
ไม่ต้องพูดเงินที่จ่ายตามร้านอาหารที่ดึงสัญญาณไปใช้
ประเทศรอบๆเรา เป็นสังคมนิยม เรื่องผลประโยชน์ไม่มากมายเหมือนประเทศเรา
อินเดีย เป็นเจ้าแห่งเทคโนโลยีของโลก  มันคงโง่มากที่ไทยเข้ารหัส   แต่เพื่อนบ้านยังปล่อย
แล้วมันไม่มีปัญญาณดึงสัญญาณจากฟรีทีวี เพื่อนบ้านไปใช้  ข้อแก้ตัวควรดีกว่านี้
mmmmmm
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 02:05:27 pm »

ฟังพากภาษลาวก้อได้อารมณ์อีกแบบ แต่มันจะโดนปิดอีกมั๊ยเนี่ย เพิ่งติดวันอาทิตนี้เอง เซ็งเป็ดเลย
rex
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 07:29:07 pm »

ถ้าจริงใจจริงก็แจกรหัสให้โทรไปหรือ  เอาเลขบัตร ปชช.ไปขอผ่านเน็ต แบบลงทะเบียนเล่นเกมส์ออนไลน์   หรืถ้า RS ฉลาดก็ส่ง sms หมายเลขบัตร ปชช.แลกกับรหัสโดยคิดค่าส่ง ครั้งละ 6 ก็ได้แบบช่องเพลง ไม่เห็นยากเลย คนไทยจะได้เอาไปดูจะได้ไปแก้แล้วดูเอง  คปท. ก็ไม่มีสิทธิ์ มันไม่มีเลขบัตร มันคงไม่โง่ส่ง sms ข้ามประเทศมาหรอกเปนไงบ้างล่ะ ความคิดนี้เจ๋งมะ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 08:33:46 pm »

chinasat 6b บีมการส่งมากกว่าไทยคม 5 ยังปล่อยฟรีเลย แก้ตัวน้ำขุ่นๆๆการที่จะทำอะไรชอบมักง่ายแล้วมาแก้ตัวนี่แหละคนไทย.**************************************ชอบอ้างนั่นอ้างนี่สารพัดสั*****RS
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 08:42:57 pm »

เราไม่ใช่คนโง่นะ RS ควรจะรู้ว่าข้อที่อ้างนั้นฟังไม่ขื้น..............กลัวคนฟ้อง......สั.....ค......วา.....ย.....กุไม่ใช่...ค...วา...ย...จะมาหลอกง่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์