ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 11:49:00 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ก่อนตัดสินใจซื้อ Zim3 HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนตัดสินใจซื้อ Zim3 HD  (อ่าน 3523 ครั้ง)
hivion
Hero Member

« เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 10:41:51 pm »

สำหรับคนที่กำลังมองหาเครื่องรับสัญญาณ HD ราคาไม่ค่อยสูงนัก เพราะเครื่องรุ่นนี้ไม่สามารถใส่การ์ดได้ ก่อนตัดสินใจซื้อผมจะมาบอกให้ทราบถึงปัญหาที่ผมเจอมากับเครื่องรุ่นนี้ครับ คือผมมีจานรับสัญญาณดาวเทียมทั้งหมด 4 ใบ โดยมีจานมูฟ 8 ฟุต อยู่ 1 ใบ และจานเคยูแบนด์อีก 3 ใบ โดยที่ใช้มัลติสวิทซ์ 8x12 เป็นตัวตัดต่อ ปัญหาขณะนี้ที่เจอคือช่องรายการของช่อง MV หลายช่องมีแต่สัญญาณภาพไม่มีเสียง และการตัดต่อระหว่างจานซีแบนด์กับจานเคยูแบนด์ยังไม่ค่อยเสถียรเพราะเวลาเปลี่ยนจากจานซีแบนด์มาเป็นจานเคยูแบนด์สามารถดูช่องรายการทางเคยูแบนด์ได้เพียงตอนแรกที่เปลี่ยนมาเท่านั้นพอเปลี่ยนไปช่องอื่นของทางเคยูแบนด์จะไม่มีสัญญาณ โทรไปถามกับทางบริษัทๆบอกว่าเป็นที่ซอฟแวร์ ตอนนี้กำลังรอซอฟแวร์จากทางเมืองนอกเพื่อแก้ไขปัญหาที่เจอนี้อยู่ จึงมาบอกเพื่อนสมาชิกในบอร์ดให้รออีกสักระยะหนึ่งก่อนค่อยตัดสินใจซื้อ เพราะตอนนี้เครื่องยังไม่เสถียรสักเท่าไหร่ แต่สัญญาณภาพช่อง 9 ระบบ HD และ CCTV HD ทางดาวเทียม Chinasat 6B นั้นภาพออกมาสวย ภาพคมเทียบเท่าแผ่นบลูเรย์จริงๆ ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
db
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 11:54:07 pm »

ถ้าซื้อตอนนี้หารุ่นอ่านบัตรได้ หรือใส่ CI CAM ได้น่าจะดีกว่านะครับ ตอนนี้ช่องที่ส่ง HD
ส่วนใหญ่แล้วมีการเข้ารหัสเกือบหมด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
oad_
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2010, 12:35:38 am »

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ
จ่าแม็ค
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2010, 09:47:27 am »

ผมซื้อมาดูบอลโลกจบ ผมก็คิดว่าคุ้มค่าแล้วครับ รอไม่ใหว ถ้ารอก็อดดูบอลโลกแบบ Hd. ครับ
ก็ไม่ผิดหวังกับคุณภาพของภาพคมชัดที่เทียบไม่ได้่กับระบบธรรมดาครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
zim3hd
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2010, 10:31:46 am »

เรื่องของเสียงที่ไม่มีนั้น สามารถโหลด ผ่านหน้าเวปได้ครับ ผมลองไปโหลดมาแล้วครับ
kom
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2010, 01:52:02 pm »

ผมดูกับ เพลออน ก็แจ่มดีแต่โมเสคขึ้นเป็นพักๆ  กับ cctv hd ไม่มีโมเสคเลยคับเนียนกิ๊ก แต่เสียงต้องต่อแอมเอาคับ สายขาวแดงเงียบสนิท
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์