ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 05:20:19 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  PSI O2 ทำไมดูของ NSS6 ไม่ได้สักช่องละครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: PSI O2 ทำไมดูของ NSS6 ไม่ได้สักช่องละครับ  (อ่าน 7959 ครั้ง)
mepmep
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2010, 09:55:32 am »

มือใหม่ พึ่งติด
PSI O2 ทำไมดูของ NSS6 ไม่ได้สักช่องละครับ ต้องแก้ไขอย่างไร

- LBN ideasat id-900
- อยู่กาญจนบุรี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hutsat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2010, 10:27:29 am »

ท่านได้ ดูโอ หัว เคยูเข้าไปด้วยหรือป่าวครับ ถ้าไม่ได้ติดหัวเข้าไปก็ดูไม่ได้นะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mepmep
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2010, 10:39:33 am »

ไม่น่าจะมี ผมเปิดกล่องเห็นแต่ ideasat id-900 อันเดียว
ถ้าทำเอง ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนบ้างไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2010, 10:43:12 am »

แล้วตอนติดตั้งคุณแจ้งความประสงค์ว่าต้องการรับหรือดูอะไรบ้างครับ
ปล.ติดเพิ่มเองก็ถูกดี 300 กว่าบาทครบชุด แต่ถ้าเรียกช่างก็จะแพงกว่า สู้แจ้งตอนติดใหม่ๆพร้อมกันไปเลยเสียแต่ค่าอุปกรณ์เท่านั้น

mepmep
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2010, 11:37:00 am »

คือตอนเรียกช่าง กับตกลง พี่ชายเป็นเดินเรื่อง
ตอนมาติดตั้ง ผมคอยดู วางจุด แต่ไม่ได้รับข้อมูลอะไรเลย ผมถามช่าง
ช่างไม่ได้ตอบคำถามอะไรที่เป็นประโยชน์กับผมเลย
แม้แต่คำถามที่เข้าเมนู O2 อย่างไร ช่างยังไม่ตอบ ได้แต่เงียบ
หรือสแกนออโต้ทำอย่างไร ก็ไม่บอก บอกแต่ว่าถ้ามีสถานีใหม่ๆมา
ตอนเปิด receiver มันจะอัพเดตให้เอง
มีคำตอบเดียวที่ชัดเจน ถ้าเพิ่มจุดคิด 2500

ยังไงรบกวนช่วยบอกด้วยครับ ผมจะต้องเพิ่มอุปกรณ์อะไรบ้าง
hutsat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2010, 12:09:21 pm »

ซื้อ ชุดทำ Duo KU เพิ่มครับ ประมาณ 300 กว่าบาทครับ วิธีทำก็ไม่ยากครับ มีวิธีการทำให้ดูครับ ที่นี้เลย

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=5798.0

สงสัยจุดไหนก็ถามมาในบอร์ดเรื่อยได้เลยครับมีคนคอยตอบให้ตลอดครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2010, 10:46:04 am »

เพิ่มเติมให้ครับ จุดที่ติดตั้งจาน ติดตั้งให้ทำการ Service ง่ายหรือไม่ ถ้าง่ายคุณสามารถทำเองได้ประหยัดกว่าครับตามที่คุณ hutsat แนะนำ แต่ถ้าต้องปีนหลังคาอาจจะไม่คุ้มกับการตกลงมาหรือกระเบื้องแตกครับ
คือตอนเรียกช่าง กับตกลง พี่ชายเป็นเดินเรื่อง
ตอนมาติดตั้ง ผมคอยดู วางจุด แต่ไม่ได้รับข้อมูลอะไรเลย ผมถามช่าง
ช่างไม่ได้ตอบคำถามอะไรที่เป็นประโยชน์กับผมเลย
แม้แต่คำถามที่เข้าเมนู O2 อย่างไร ช่างยังไม่ตอบ ได้แต่เงียบ
หรือสแกนออโต้ทำอย่างไร ก็ไม่บอก บอกแต่ว่าถ้ามีสถานีใหม่ๆมา
ตอนเปิด receiver มันจะอัพเดตให้เอง
มีคำตอบเดียวที่ชัดเจน ถ้าเพิ่มจุดคิด 2500

ยังไงรบกวนช่วยบอกด้วยครับ ผมจะต้องเพิ่มอุปกรณ์อะไรบ้าง
รายละเอียดที่คุณแจ้งมานี้ เท่าที่ผมอ่านดูในเว็บต่างๆ ลูกค้า PSI จะโดนกันทั้งนั้นครับ ทำใจอย่างเดียว เพราะว่าคุณได้ตัดสินใจใช้สินค้าแบรนด์นี้แล้วครับ

สนธิ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 04:51:04 pm »

จะดูพ่อมึงรึ มีแต่พวกกบฎแผ่นดิน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์