ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 07:32:36 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  กำลังจะติดดรีมบ็อก แต่อยากดูช่องประเทศมาเลย์เซียด้วย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะติดดรีมบ็อก แต่อยากดูช่องประเทศมาเลย์เซียด้วย  (อ่าน 9849 ครั้ง)
bigheat69
Jr. Member
**

« เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2010, 01:13:03 am »

ต้องเกริ่นก่อนสักนิดนะครับ
เมื่อก่อนผมเป็นสมาชิก ทรูวิชั่น จ่ายรายเดือน 1500กว่าบาททุกเดือน เป็นสมาชิกมาได้ ประมาณ2ปีกว่าๆ คิดไปคิดมา ไม่ไหวแฮะ
เลยตัดสินใจยกเลิกทันที

จนตอนนี้อยากจะลองมาติดดรีมบ็อกกับเค้ามั้ง ขอถามดังนี้เลยนะครับ ท่านที่เคารพ

1. ดรีมบ็อก สามารถดู รายการช่องต่างๆทุกช่องเหมือนทรูวิชั่นเลยใช่หรือไม่ครับ แล้วจะเป็นแพ็คเกจไหน เท่าที่ทราบคือ แพลททินั่ม ใช่ไหม

2. แถวไกล้ๆบ้านมีร้านขายอุปกรณ์จานดาวเทียม ดรีมบ็อก  ผมเลยเข้าไปสอบถามราคาดรีมบ็อกพร้อมติดตั้ง คนขายบอกว่า 5500 บาท พร้อมดู ไม่ทราบว่าราคานี้แพงหรือไม่ครับ เครื่องดรีมบ็อก ผมยังไม่รู้ว่าเป็นรุ่นไหน แต่จานรู้สึกว่าเป็นจานเหลือง

3. คือหลักๆแล้ว ผมแค่อยากจะดูฟุตบอล พรีเมียร์ ลาลีกาสเปน (เหมือนกับแพ็คเกจโกลล์) แล้วก็ช่องเพลง บันเทิงต่างๆ
แต่พ่อผม เค้าอยากจะดูช่องของประเทศ มาเลย์เซีย ด้วย ไม่ทราบว่า สามารถทำได้ไหมครับ  แล้วต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกมากไหม
(ข้อนี้สำคัญ เพราะกำลังคิดอยู่ ว่าจะติดดาวเทียม หรือ ดรีมบอก ดี )

4. บ้านผมใช้เน็ตของ TOT 4M  ใช้เร้าเตอร์โมเด็มแบบ4พอร์ท และมีไวเลสในตัว ไม่ทราบว่าใช้ได้ไหมครับ

5. ความคมชัดนี่ มันชัดเท่ากับของทรูวิชั่นเลยไหมครับ (กรณีต่อสายแลน)

6. ถ้าติดดรีมบ็อก แล้วในอนาคต อยากดูของประเทศอื่นๆอีก สามารถทำได้หรือไม่ครับ

7. เครื่อง ดรีมบ็อก รุ่นไหนเป็นที่นิยมสุดครับ

ปล...ผมอยู่ 3จ.ชายแดนใต้ การรับชมจะชัดเหมือนกับ ภาคอื่นใช่ไหมครับ

ยังไงก็ช่วยตอบด้วยนะครับ ตอนนี้แฟนบอกให้ติดได้แล้ว เพราะ จะดู AF7 แบบว่าปีก่อนก็ติดกันทั้งบ้าน พอมาปีนี้ยกเลิกทรูวิชั่นไปแล้ว
เลยต้องมาพึ่งพาดรีมบ็อก

ขอบคุณมากๆนะครับ (ใครตอบ ขอให้น่าตาสดใสทั้งวันทั้งคืน มีเงินเข้ากระเป๋าเยอะๆ)
THANK
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jimmylamz
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2010, 02:01:14 am »

ขึ้นอยุ่กะคนแชร์ หาเอานะคับ มีทู รู จะเอา nhk ใครมีครบค่าใช้จ่ายก้อเยอะ ตาม เจ้าไหนมีทุกดวง 2 ร้อย ผมจาสมัครด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bigheat69
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2010, 03:16:43 am »

ขึ้นอยุ่กะคนแชร์ หาเอานะคับ มีทู รู จะเอา nhk ใครมีครบค่าใช้จ่ายก้อเยอะ ตาม เจ้าไหนมีทุกดวง 2 ร้อย ผมจาสมัครด้วย

ขอบคุณครับ

แต่ให้ดี น่าจะอ่านให้ครบ แล้ว ค่อย ตอบดีกว่านะครับ
non_hatyai
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2010, 10:56:28 am »

ถ้าอยู่หาดใหญ่จะเอาเครื่องไปลองให้ดู ว่างๆโทร.มาคุยเผื่อแนะนำได้
086-6210629 นนท์หาดใหญ่
bigheat69
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2010, 02:34:45 pm »

ถ้าอยู่หาดใหญ่จะเอาเครื่องไปลองให้ดู ว่างๆโทร.มาคุยเผื่อแนะนำได้
086-6210629 นนท์หาดใหญ่

ตกลงสามารถทำได้ใช่ไหมครับ แต่ผมอยู่ ปัตตานี อ่ะครับ

แล้วพอจะบอกได้ไหมครับ ว่า ค่าใช้จ่ายรวมทั้งหมดเท่าไรครับ พร้อมดูช่องมาเลย?ด้วย
ขอบคุณครับ
non_hatyai
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2010, 05:28:44 pm »

เอาเป้นว่าผมแนะนำก็แล้วกัน
1.ถ้าคุณเลิกดู 2 แล้ว จานยังมีอยู่หรือเปล่าหรือว่าคืนไปพร้อมจาน ถ้ามีจานอยู่ ที่ผมดู สั่งเครื่องมาจาก กท.+ค่ารายเดือน 3 เดือน 3500 บ. เอาสายจากจานเก่าต่อ LNB IN สายแลนเสียบ ดูได้เลย ค่ารายเดือนต่อไป 200/เดือน ถ้าไม่มีจานก็ต้องซื้อ ทางนี้ก็ประมาณ 1000.-
2.เดิมทีผมดู c-band ไทยคม (จานดำ) ดูโอ nss6 ipm 801 ตั้งแต่ปลายปี 50 ติดตั้งเอง สั่งของจาก กท. ตอนนนั้นราคาเกือบหมื่น แล้วก็เพิ่มไปเรื่อย
3.รายการมาเลย์ที่ผมเคยดูอยู่จานดำ ดูแค่ช่องข่าวมาเลย์ RTM 1 ช่องนี้ฟรี ส่วน RTM2 บางทีก็เข้ารหัสดูไม่ได้ ต้องใช้เครื่องเฉพาะอย่าง ipm ดู แต่ตอนนี้ หลังมีบอลโลกดูไม่ได้เลยทั้งสองช่อง
4.อีกทางสำหรับทีวีมาเลย์แล้วมีกีฬาด้วย ของ ASTRO ระบบ KU-BAND ตอนนี้เท่าที่ทราบยังไม่มีเพื่อนๆแชร์ได้แต่เห็นว่ากำลังทำกัน ดูผ่านดรีมบ๊อก ถ้ามีคงต้องเสียค่าบริการเพิ่มอีก ส่วนที่ผมไปถามใน หญ. ราคาพร้อมติดตั้งโปรเล็กตามเพ็กเกตตั้งแต่ 18000ขึ้นไปรวมค่าสมาชิกรายปี ปีต่อไปประมาณ 7500ขึ้น  แต่ทางใต้เสียอยู่ตรงที่ฝนตกหนักไอ้ KU-BAND มันดูไม่ได้เลย ผมเลยติดมันทั้งจานดำ จานแดง
ขอแนะนำเท่านี้ครับ
charif
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2010, 06:52:26 pm »

อยู่จังหวัดติดกับคุณนี้แหละอยากดู DB ติดต่อมาครับปัตตานีผมไปบ่อย ช่วงนี้ปล่อยแอสโตรเทสฟรีอยู่ครับ pm มาล่ะกัน ตรี-มอ-กา-เซะ
pomcrf
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2010, 08:47:14 pm »

ติดร้านใก้ลบ้านล่ะดีมีปัญหามีช่างคอยดูแลไม่ต้องปวดหัว
bigheat69
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2010, 11:58:55 pm »

เอาเป้นว่าผมแนะนำก็แล้วกัน
1.ถ้าคุณเลิกดู 2 แล้ว จานยังมีอยู่หรือเปล่าหรือว่าคืนไปพร้อมจาน ถ้ามีจานอยู่ ที่ผมดู สั่งเครื่องมาจาก กท.+ค่ารายเดือน 3 เดือน 3500 บ. เอาสายจากจานเก่าต่อ LNB IN สายแลนเสียบ ดูได้เลย ค่ารายเดือนต่อไป 200/เดือน ถ้าไม่มีจานก็ต้องซื้อ ทางนี้ก็ประมาณ 1000.-
2.เดิมทีผมดู c-band ไทยคม (จานดำ) ดูโอ nss6 ipm 801 ตั้งแต่ปลายปี 50 ติดตั้งเอง สั่งของจาก กท. ตอนนนั้นราคาเกือบหมื่น แล้วก็เพิ่มไปเรื่อย
3.รายการมาเลย์ที่ผมเคยดูอยู่จานดำ ดูแค่ช่องข่าวมาเลย์ RTM 1 ช่องนี้ฟรี ส่วน RTM2 บางทีก็เข้ารหัสดูไม่ได้ ต้องใช้เครื่องเฉพาะอย่าง ipm ดู แต่ตอนนี้ หลังมีบอลโลกดูไม่ได้เลยทั้งสองช่อง
4.อีกทางสำหรับทีวีมาเลย์แล้วมีกีฬาด้วย ของ ASTRO ระบบ KU-BAND ตอนนี้เท่าที่ทราบยังไม่มีเพื่อนๆแชร์ได้แต่เห็นว่ากำลังทำกัน ดูผ่านดรีมบ๊อก ถ้ามีคงต้องเสียค่าบริการเพิ่มอีก ส่วนที่ผมไปถามใน หญ. ราคาพร้อมติดตั้งโปรเล็กตามเพ็กเกตตั้งแต่ 18000ขึ้นไปรวมค่าสมาชิกรายปี ปีต่อไปประมาณ 7500ขึ้น  แต่ทางใต้เสียอยู่ตรงที่ฝนตกหนักไอ้ KU-BAND มันดูไม่ได้เลย ผมเลยติดมันทั้งจานดำ จานแดง
ขอแนะนำเท่านี้ครับ

ขอบคุณสำหรับน้ำใจในการตอบคำถามให้ผมนะครับ

ตอนนี้ ผมคืนจานไปด้วยแล้วครับ
bigheat69
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2010, 12:00:31 am »

อยู่จังหวัดติดกับคุณนี้แหละอยากดู DB ติดต่อมาครับปัตตานีผมไปบ่อย ช่วงนี้ปล่อยแอสโตรเทสฟรีอยู่ครับ pm มาล่ะกัน ตรี-มอ-กา-เซะ

ขอบคุณมากๆครับ

คนใต้
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2010, 08:20:28 am »

ผมอยู่หาดใหญ่ สนใจ Astro ครับ คุณ charif ขอรายละเอียดหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
non_hatyai
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2010, 10:29:24 am »

แล้วจะติดต่อท่านได้ไง   ผมก็สนใจ astro เหมือนกัน ขอรายละเอียดด้วยครับ
dogfox30@hotmail.com
คนภุเก็ต
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2010, 10:56:12 am »

สนใจ Astro จะติดต่อท่านอย่างไรครับ  charif     siam.th.ko@hotmail.com
Jack Sparrow
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2010, 12:01:04 pm »

pm ไปแล้วครับขอรายล่ะเอียดด้วย
คุณ siam , dogfox30, หาดใหญ่
Lee
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2010, 01:52:15 pm »

ผมอยู่ปัตตานีครับ สนใจ 081-0976002  email talok2007@hotmail.com
bigheat69
Jr. Member
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2010, 05:58:33 pm »

ผมอยู่ปัตตานีครับ สนใจ 081-0976002  email talok2007@hotmail.com

อยู่ปัตตานีหรอครับ งั้นว่างๆเดี่ยวโทรไปนะครับ

ไม่ทราบว่ามีหน้าร้านไหมครับ แล้วตั้งอยู่แถวไหนครับ ในเมืองหรือป่าวครับ

ตอบทางPMก้ได้ครับ
ขอบคุณครับ
คนปลักคล้า
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2010, 05:44:39 pm »

คุณชารีฟ ติดต่อด้วยสนใจคับ  konplakkla@hotmail.com คับ
tweesak_pn
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2010, 12:56:25 pm »

สนใจครับ ผมอยู่ปัตตานีหมือนกันอ่ะคับ buddy.sonic@gmail.com
ncsnat
Special Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 28, กรกฎาคม 2010, 05:08:09 pm »

คุณชารีฟ ติดต่อด้วยครับสนใจครับ

nttpl_pet@yahoo.com

อยู่หาดใหญ่ครับ
ncsnat
Special Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 28, กรกฎาคม 2010, 05:13:20 pm »

รอครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์