ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 08:59:02 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  รวมเครื่องรับดาวเทียม Hidef 1080p ที่มีในไทยใครใช้เครื่องไหนกันบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมเครื่องรับดาวเทียม Hidef 1080p ที่มีในไทยใครใช้เครื่องไหนกันบ้าง  (อ่าน 29421 ครั้ง)
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #40 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 05:13:20 pm »

Solomend HD กับairbox s301เป็นฝาแผดกันผลิตมาจากที่เดียวกันแล้วนำออกมาใส่โลโก้ของใครของมัน55555ข้างในเกือบเหมือนกันทุกอย่าง....เหมือนrec.infosat กับmastersat .ideasat.dbyบางรุ่น555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
MEMEE
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 07:37:32 pm »

คุณMEEMEEทดลองกับasiasat 5kuได้ผลยังไงรายงานสมาชิกด้วยครับจะได้ช่วยกันอุดหนุนสินค้า..ทุกคนรอฟังอยู่....ถ้าไม่ได้..ผมจะไม่ซื้อ...

++ ขอบคุณครับท่าน  ได้อ่านแล้วสบายใจ ขอบอกก่อนครับผมไม่ใช่พ่อค้าอาชีพ ผมก็รอairbox จากพ่อค้าท่านอืนมานานครับ
เลยลองนำเข้ามา ทำเป็นบ้าง มั่วบ้างลองผิดลองถูกอยู่ ที่จริงโรงงานที่จีนรับประกันให้ 1 ปี แต่ขั้นตอนมาก ผมลอง ช่วยๆกันหา เผื่อมีของให้เป็นทางเลือกครับ ถ้าตัวนี้ไม่ถูกใจผมจะหารุ่นอื่นๆมาทดลองครับ ว่าแต่ว่า มีท่านไหนที่เป็นหน่วยกล้าตาย สั่งของมาทดลองรับมืออนาคตไหมครับ  ขอบคุณครับ...++
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #42 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 08:05:48 pm »

คุณMEMEE ลองดาวasiasat5ku ได้ไหมครับ...อยากรู้.....ครับ....บอกหน่อยสิ
db
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #43 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 08:15:37 pm »

++ ขอบคุณครับท่าน  ได้อ่านแล้วสบายใจ ขอบอกก่อนครับผมไม่ใช่พ่อค้าอาชีพ ผมก็รอairbox จากพ่อค้าท่านอืนมานานครับ
เลยลองนำเข้ามา ทำเป็นบ้าง มั่วบ้างลองผิดลองถูกอยู่ ที่จริงโรงงานที่จีนรับประกันให้ 1 ปี แต่ขั้นตอนมาก ผมลอง ช่วยๆกันหา เผื่อมีของให้เป็นทางเลือกครับ ถ้าตัวนี้ไม่ถูกใจผมจะหารุ่นอื่นๆมาทดลองครับ ว่าแต่ว่า มีท่านไหนที่เป็นหน่วยกล้าตาย สั่งของมาทดลองรับมืออนาคตไหมครับ  ขอบคุณครับ...++

ระวังถูกจีนหลอกให้รอนะครับ เจ้าก่อนคุณจ่ายเงินไปแล้ว รอจนบอลโลกจบจีนยังไม่ส่งของให้เลย
ตอนแรกก็เหมือนคุณครับสั่งเครื่องทดสอบมาก็ได้ปกติ แต่พอจ่ายเงินซื้อไปแล้วปัญหาตามมาสารพัด
ถ้าเป็นผมคงไม่เอาโรงงาน airbox เครื่องเหมือนกันยี่ห้ออื่นมีเต็มไปหมด
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #44 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 08:29:37 pm »

ระวังถูกจีนหลอกให้รอนะครับ เจ้าก่อนคุณจ่ายเงินไปแล้ว รอจนบอลโลกจบจีนยังไม่ส่งของให้เลย
ตอนแรกก็เหมือนคุณครับสั่งเครื่องทดสอบมาก็ได้ปกติ แต่พอจ่ายเงินซื้อไปแล้วปัญหาตามมาสารพัด
ถ้าเป็นผมคงไม่เอาโรงงาน airbox เครื่องเหมือนกันยี่ห้ออื่นมีเต็มไปหมด

คิดว่าต้นเดือนสิงหาคงมีมาขายกันเกลื่อนแน่ เพราะอั้นมานานแล้ว แถมราคาเร้าใจมาก แถมดูช่องเวียนามที่เปิดๆปิดกันอยู่ในขณะนี้ได้ด้วย ใครก็อยากใช้ของดีที่ราคาพอสมควร ไม่เว่อร์เกินไปจนไร้เหตุผลของพวกพ่อค้า
hivion
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 09:46:28 pm »

กล่องครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
MEMEE
Newbie
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 10:04:40 pm »

คุณMEMEE ลองดาวasiasat5ku ได้ไหมครับ...อยากรู้.....ครับ....บอกหน่อยสิ

++ ผมขอเป็นวันอาทิตย์ครับ  ถ้าฝนไม่ตกๆหยุดๆผมต้องดูโอกับจานดำครับ จานแดงมุมติดข้างบ้าน เห็นค่าความถี่แล้วอาจไม่ได้นะครับ แต่จะลองให้เพื่อนๆ  ขอบคุณที่สนใจครับ++
MEMEE
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 10:13:46 pm »

++ ขอบคุณท่านด้วยความจริงใจครับ  ผมระวังอยู่ครับ สบายใจหน่อยที่มีคนอยู่ที่เมื่องจีนจึงง่ายขึ้นครับ ผมดูเครื่องอื่นอยู่ด้วย  ขอบคุณอีกครั้งครับ++
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #48 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 10:18:20 pm »

คุณ hivion ลองกับดาวasiasat5kuยังครับอยากรู้ว่าได้ไหมครับ...จะได้...ชัวว์...ไม่เหมือนairbox
hivion
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 10:33:32 pm »

ยังไม่ได้ลองครับ ดูจากผังรายการแล้วก็โอเคเลยครับ ไว้ลองแล้วได้ผลประการใดจะมาบอกให้ทราบครับท่าน
kied
Special Member
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 10:42:57 pm »

เจ้า airbox ราคามันน่าจับจองอย่างยิ่ง ว่าแต่ใช้ image เหมือนทั่วๆไปมั้ยคับ เช่น gemini , pli พวกนี้ Huh?
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #51 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 11:25:56 pm »

คนมีตังก์ก็ซื้อกันไป คนไม่มีตังก์อยากซื้อก็เก็บตังก์กันไป คนมีตังก์แต่ไม่ซื้อก็ว่ากันไป และคนไม่มีปัญญาซื้อก็พูดกันไป
MEMEE
Newbie
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 12:13:07 am »

++ผมลองใส่ค่าความถี่ของ ASIASAT 5KU ผ่านตลอดครับ  ทดลองให้อ่านไฟล์KMVจาก usb ยังมองไม่เห็นครับ
แต่อาจแก้ไขได้ ++

--- ด้วยความเคารพผมไม่ใช่พ่อค้า ขอเล่นเงียบๆแล้วกัน ขอบคุณเพื่อนสมาชิกครับ---
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #53 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 08:22:48 am »

++ผมลองใส่ค่าความถี่ของ ASIASAT 5KU ผ่านตลอดครับ  ทดลองให้อ่านไฟล์KMVจาก usb ยังมองไม่เห็นครับ

--- ด้วยความเคารพผมไม่ใช่พ่อค้า ขอเล่นเงียบๆแล้วกัน ขอบคุณเพื่อนสมาชิกครับ---

คุณMEMEE ขอร้องครับ อย่าเล่นเงียบๆเลยครับ มีอะไรดีๆก็เอามารีวิวให้เพื่อนๆได้ทราบบ้างครับ เพราะบางคนไม่มีโอกาสที่จะเล่นเครื่องแบบนี้ ได้ฟังข้อมูลต่างๆเพื่อเอามาประกอบการตัดสินใจ เครื่องต่างๆมีข้อดีข้อเสียไม่เหมือนกัน ทุกคนไม่มีใช้ทุกเครื่องหรอกครับ ก็ต้องอาศัยฟังจากผู้ที่ใช้งานเครื่องเหล่านี้ เป็นผู้แจ้งข้อดีข้อเสียของเครื่องครับ ขอบคุณมากครับเป็นกำลังใจครับ สู้ต่อไปครับ
bandit
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #54 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2010, 12:45:40 am »

มันชักจะยังไง!... มี 1คนล่าสุด สามารถสั่งซื้อของมาลองได้ กับอีก 1 คนที่สั่งซื้อจำนวณมากลับบอกไม่มีของ  บริษัทซื้อชิฟผิด (ชิฟเยอะขนาดนี้ยังจะซื้อผิด ) รอบหน้าคงซื้อสายไฟผิดขนาดเปล่าหว่า?
แถไปเรื่อยๆ บริษัทนี้ไม่ได้เพิ่งตั้ง มันตั้งมานาน กะอีแค่จะโกงคน 1 คน กับเงินไม่เท่าไร เค้าคงไม่เอาเครดิตมาแลกหรอกมั้ง
เงินมันไม่เข้าใครออกใคร ตำนานรวมกลุ่มกันซื้อมันยังหลอนมาจนถึงวันนี้ เอิ๊กๆ
MEMEE
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2010, 12:18:36 am »

+++ เพื่อนสมาชิกครับ เครื่องairbox s301ตัวที่ผมทดสอบการใช้งาน +++

หลังจากทดลองใช้ต่อมา เริ่มมีปัญหาเครื่องปิดและเปิดเอง(Restart)เมื่อเสืยบ usb kingston ในการบันทึก(อัด)รายการช่องHD ผมได้เปลื่ยนตัวใหม่แล้วก็ตามยังเกิดปัญหาตามเดิม เครื่องจะขี้นข้อความว่าติดต่อกับusbได้มั่งไม่ได้มั่งตลอดเวลา โดยที่ช่องเสืยบusbก็ไม่หลวมครับ

ระบบเสียง(ac3)มีอาการเสียงซ่าผิดเพี้ยนไปบ้าง ลองขยับสาย(ใช้สายอย่างดี)เปิด-ปิด อาการเป็นอยู่2-3ครั้งครับ  งงกับเค้าจริงๆ

-- ข้อดีก็มีมากครับ ช่องHD ภาพคมชัดมากครับ ส่วนช่องธรรมดา ผมลองดูช่องเดียวกัน(ช่องธรรมดา)อุปกรณ์เดียวกันระหว่าง dreambox500s+สายSCART กับ airbox 301 ผลที่ได้airbox ภาพคมชัด สีสดใสกว่าครับ( แต่dreambox ผมใช้มา4ปีแล้วนะ)
สำหรับท่านที่ถามผมามเรื่อง การแชร์ต่างๆผมไม่ขอตอบนะครับ ผมทำไม่เป็นครับ รอท่านอื่นๆมาตอบแทนนะครับ
"แต่ความคิดผม เครื่องตัวนี้ลูกเล่นไม่มาก ไม่สมบูรณ์มากนักเหมาะไว้รับชมอย่างเดืยวมากกว่าครับ"

ส่วนที่การรับช่องของเวียดนามนั้นดูโอจานดำยังไม่พบครับ  ขึ้นหลังคาบ้านไป15นาทีฝนตกครับเก็บของแทบไม่ทันน่ะ
ผมจะลองกับจานแดงใหม่ครับ

" ขอบคุณเพื่อนสมาชิกหลายท่านมากที่ให้กำลังใจมาครับ ขอให้ท่านและครอบครัวแข็งแรงครับ "
phot9724
Special Member
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2010, 11:48:36 pm »

asiasat5kuรับได้ครับ--ลองแล้ว

หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์