ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 02:47:54 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  วิธีติดตั้งจานดาวเทียมแบบสูงๆกับบ้านราคา10ล้านบาทมาให้ดูอีกแล้วครับ....
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้งจานดาวเทียมแบบสูงๆกับบ้านราคา10ล้านบาทมาให้ดูอีกแล้วครับ....  (อ่าน 20997 ครั้ง)
click
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2010, 08:25:25 am »

ก็ว่ากันไป....อิอิ  บ้านเช่าห้องนอนคนจนเหมีอนเดิม...ติดไปหลายพัน  บ้านล้านเดียวยังไม่มีปัญญาเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

thour
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2010, 10:28:52 am »

เจ้าของบ้านมาเห็นจะดีใจไหมเนี้ย มีแต่คนประชดประชันกันไหญ่

อย่างน้อยผมก็ขอขอบคุณที่นำรูปแบบการติดจานมานำเสนอนะครับ

เพื่อนท่านใดถ้าไม่ถูกใจการติดแบบนี้ หรือ ชอบใจก็ เก็บไว้เป็นแนวทางก็ได้ครับ มาประชดประชันกัน แบบนี้ ไม่ค่อยเหมาะนะผมว่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pribta
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2010, 12:26:56 pm »

เลือกเก็บแต่ดอกไม้ อย่าเอาขยะมาทำให้เรารู้สึกแย่
เป็ดน้อย
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #23 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2010, 02:30:40 pm »

แค่นี้เหรอช่างมืออาชีพ แล้วช่างมือสมัครเล่นผลงานจะเป็นอย่างไรนึกไม่ออกจริงๆ
taiguoren
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2010, 03:39:50 pm »

ผมไม่ใช่ช่างนะครับ

มองผ่านๆผมก็ว่าฝีมือดีใช้ได้นี่

เพียงแต่การเลือกตำแหน่งกับวิธีติดตั้ง คงขึ้นกับรสนิยมมั้ง

ถ้าบ้านผมต้องติดอย่างนี้ ผมไม่ติดครับ
ptn2007
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2010, 06:07:09 pm »

ไม่เป็นอะไรถ้ามีผลงานที่คิดว่าดีและสวยก็เอามาโชว์ก็ได้นี่ครับเดี๋ยวจะเอามาโชว์อีกนะ

คนดูตั้ง1000กว่าแล้วนะของท่านละมีกันหรือยังบุคคลธรรมดาทั้งหลาย
คนสนามหลวง 2
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #26 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2010, 06:21:57 pm »

ผมว่า การที่เขานำเทคนิคการติดตั้งแบบสูงๆ นี้มาให้ดูกัน มันก็เป็นงานที่สมควรอยู่นะ ช่างบางคน ไปเจอแบบนี้ ผมว่า ถอยซะมากกว่า การติดตั้งที่ใดนั้น มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับช่างฝ่ายเดียว งานนี้ เจ้าของบ้านน่าจะเป็นคนเลือก ผมยังเคยเจอ มุมนี้เราว่าดีที่สุด แต่เจ้าของบ้านไม่ชอบ ให้เลื่อนไปติดอีกที่ ชุดจานมันก็เจ้าของบ้านเป็นคนเลือก ไม่ใช่ช่างเลือก
การนำผลงานมาโชว์ มีทั้งคนชอบ และไม่ชอบ ผมว่าอย่าวิจารณ์กันดีกว่าครับ ถ้าการวิจารณ์ว่าไม่ดี อีกหน่อยจะมีใครกล้าเอางานมาให้ดูกัน ผมถือว่าการนำผลงานมาโชว์ มันเป็นกรณี การศึกษาผลงานของแต่ละท่าน ถ้าไม่มีเราก็เก็บเอามาแก้ไข เผื่อเราเจองานแบบนี้ ได้แก้ไขได้ ถ้าผลงานดี เราก็เก็บเอาเป็นแบบอย่าง
คนเรามันก็นานาจิตตัง นะครับ ไม่มีใครเก่งมาก่อนครับ เราต้องศึกษาผลงานของท่านอื่นๆ เก็บเอาส่วนดีไว้ ส่วนที่ไม่ดีเราก็ไม่ต้องเก็บ
ต้องของคุณท่านที่นำผลงานมาโชว์นะครับ เป็นกำลังใจให้
tt
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #27 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2010, 11:11:33 pm »

บ้าน 10 ล้าน แถวไหน ทำไมขี้เหร่จัง
pk
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2010, 08:56:54 am »

สูงจังเสียวผมไม่กล้าขึ้น  คงหาที่ติดแถวต่ำๆไม่เกิน 3-4 เมตรดีกว่า
อิอิ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #29 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2010, 09:55:32 am »

เวลาฝนตกแรงๆไม่กล้าเดินผ่าน กลัวโดนแจ๊กพอทครับ
allband
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #30 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2010, 11:17:31 am »

ช่างใจกล้ามากครับ พุก3ตัว น้ำหนักกดด้านบน ตัวล่างรับแต่แรงเฉือน
2ตัวบนรับแรงดึง(ถอน) นึกภาพตอนถ่ายน้ำหนัก2คนเสียวแทนเลย
ไม่เห็นด้วย
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #31 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2010, 11:36:40 am »

ไม่เห็นด้วยเลยครับ ทั้งการติดตั้ง และราคาบ้านสิบล้าน
เราสองสามคน อะไรว้า
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #32 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2010, 11:54:51 am »

คนมีความสามารถด้อยลงในเมืองไทยเพราะเหตุว่าไม่รับความจริงเมื่อถูกวิจารณ์ อีกทั้งยังมีคนแสร้งยกยอว่ามันเป็นผลงานเลิศเสียอีกทำให้เจ้าตัวหลงไป ไม่ปรับปรุงตามคำติ นี่แหละหนอคน
niruk
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2010, 03:56:23 pm »

ผมคนหนึ่งไม่กล้าติดแน่ ยังกับนักแสดงผาดโพน
เหมือนเมาเหล้าขับรถยังไงหยังงั้น
ทั้งคนขับคนซ้อน มีโอกาศพลาดง่ายเหลือเกิน
คิดถึงคนข้างหลังดีกว่าคับ คุยกับเจ้าของบ้านดีๆ
ขอค่าเช่านั่งร้านเพิ่มดีกว่าคับ เพราะเค้าคงไม่อยากให้ไครเป้นอะไรแน่ๆ

ผมพูดจากใจจริงๆครับ มิใช้การสั่งสอนใดๆเลย อย่าได้ถืออัคติใดๆต่อกันเลยครับ
เสียว
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #34 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2010, 04:01:57 pm »

บอกได้คำเดียวว่า "เสียว"  คับ
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #35 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2010, 05:43:15 pm »

ถ้าเจ้าของกระทู้ จะได้แจ้งเพิ่มเติมถึงเหตุผล ความจำเป็นที่ต้องติดตรงนั้นเพราะอะไร เช่น บริเวณบ้านที่ต่ำกว่านั้นไม่มีที่เหมาะสม หรือ เป็นความต้องการของเจ้าของบ้าน หรือ อื่นๆ เสียงทักท้วงก็น่าจะไม่มี เจ้าของกระทู้จะได้ไม่ต้องรู้สึกหงุดหงิดด้วย
การโพสในเวบสาธารณะแบบนี้ ต้องทำใจว่าจะต้องมีทั้งผู้เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย เป็นเรื่องธรรมดา แต่ถ้าเราแสดงเหตุผลอย่างชัดเจนแล้ว การโพสของเราก็จะมีน้ำหนักมากยิ่งขึ้น เสียงทักท้วงแม้จะมีก็คงน้อยมาก
ผ่านๆ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #36 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2010, 08:35:34 pm »

เวปนี้ เอาแต่เนื้อๆ ครับ
อย่าลงรูปมากเกิน ซ้ำไปซ้ำมา
เกรงใจคนที่่เน็ตช้าบ้าง
อีกอย่าง คนเวปนี้ เค้า ไม่ ขี้ คุย ครับ
duh
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #37 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2010, 03:33:15 am »

ก็สวยดีนี่ครับ บ้านแบบโรงงานแบบนี้ไม่ค่อยจะเท่าไหร่
pracha51
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2010, 09:34:49 am »

มันไม่คุ้มกันนะครับ สูงขนาดนั้น
mote
Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2010, 02:06:56 pm »

เห็นแล้วเสียวแทน
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์