ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 04:24:17 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  วิธีติดตั้งจานดาวเทียมแบบสูงๆกับบ้านราคา10ล้านบาทมาให้ดูอีกแล้วครับ....
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้งจานดาวเทียมแบบสูงๆกับบ้านราคา10ล้านบาทมาให้ดูอีกแล้วครับ....  (อ่าน 20987 ครั้ง)
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #40 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2010, 07:46:07 pm »

เสียงเห็นใจก็มี เสียงคัดค้านก็เยอะ ส่วนผมเองอยากรู้เพียงว่า ทำไมต้องติดตรงนั้น เจ้าของกระทู้ช่วยแจ้งเหตุผลด้วย ขอขอบคุณล่วงหน้า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
patsat.net
Sr. Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 06:16:47 am »

ผมกลัวแทนครับ อันตรายมากๆเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ptn2007
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 08:02:25 am »

โหเข้ามาดูกันตั้ง1800กว่าคนแล้วนะท่านบุคคลธรรมดาลองบอกมาด้วยซิว่าเป็นท่านจะติดแบบไหน

ไม่เห็นบอกมาเลยผมก็รออยู่นะเอามาบอกให้ก็ได้ถ้าท่านดูกันแล้วลองคิดหน่อยมุมของหน้าจานจะหัน

ออกมาทางด้านหน้าเฉียงออกมาด้านซ้ายนิดๆอย่างที่ท่านเห็นกันถ้าติดด้านหลังบ้านก็จะโดนตัวบ้านบัง

แล้วสภาพด้านหลังติดสูงก็ไม่ได้ด้วยอันนั้นอันตรายจริงเพราะเจ้าของบ้านทำหลังคาปิดหมดแล้วพร้อมกับ

มีเหล็กแหลมอยู่ที่รั้วด้วยถ้าเป็นทางด้านขวาของตัวบ้านตรงนั้นตัวบ้านจะทำเต็มพื้นที่ก็จะไปล้ำเข้าบ้านข้างๆด้วย

การวางบันไดก็ทำยากครับคราวนี้ก็เหลือมุมที่จะติดตั้งได้คือด้านหน้าบ้านเลยก็คงไม่ได้แน่นอนเพราะจะไม่สวย

ถ้าติดกับกำแพงรั้วที่มีผู้เสนอมาก็มีอยู่ตรงที่เห็นจากรูปนั่นแหละมันก็ไม่ค่อยเหมาะเพราะหน้าจานก็จะล้ำเข้าไป

พื้นที่ด้านหลังนิดๆซึ่งเป็นของคนอื่นคราวนี้ก็เหลือด้านที่ผมติดถ้าติดต่ำลงมาซักครึ่งขาเหล็กที่เห็นท่านว่าสวยไหม

และสายที่เราจะเดินขึ้นไปบนหลังคาอีกก็จะต้องเห็นด้วยลูกค้าคงไม่เอาแน่ ลกค้าและผมจึงเลือกติดที่มุมนั้นส่วน

เรื่องความสูงประมาณ7-8เมตรก็บ้าน2ชั้นเองนั้นไม่ใช่ปัญหาครับถ้าบันไดวางทำงานได้ง่ายและมั่นคงขนาดนี้

ถือว่าธรรมดามากๆบางบ้านที่วางยากกว่านี้มากครับเรื่องความแข็งแรงถ้าท่านเคยใช้ขาwb-150แบบนี้ผมยึดทั้ง

ตัวในและแขวนเหล็กเข้ากับชายคาด้านหน้าด้วยถ้าเคยทำมานะครับคงน่าจะรู้นะว่าแข็งแรงขนาดไหนนอกจากท่านไม่เคยทำ

เลยไม่รู้ ก็ไม่ว่ากันนะผมอธิบายให้ทราบถึงขนาดนี้แล้วถ้าสงสัยอะไรก็ถามได้แต่ไม่น่ามาพูดจากันแบบนี้แต่ก็เป็นแค่บางท่านนะ

ถ้ารู้จักผมมานานจะรู้ว่างานแบบนี้ผมจะมีมาให้ดูเป็นประจำส่วนท่านที่รู้สึกเป็นห่วงและให้กำลังใจก็ขอขอบคุณนะครับเดี๋ยวถ้าอ่านกัน

ถึง2000แล้วยังมีข้อสงสัยอีกผมอาจจะเข้ามาตอบให้อีกหรือจะตั้งกระทู้ใหม่โชว์งานแบบนี้ให้ดูอีกก็ได้เพราะกระทู้นี้อยู่หน้า2แล้ว

ต้องเปิดเข้ามาดูลำบากเพื่อนๆต้องหากันสู้อยู่หน้าแรกไม่ได้หาง่ายดีขอบคุณที่เข้ามาชมและให้ข้อมูลครับ

ใบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #43 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 08:05:49 am »

ถ้ามีดีมาอวดคนก็สรรเสริญ แต่ถ้าอวดดีคนก็สวดส่ง มานเปนเชนนานเอง
pk
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 09:16:30 am »

เป็นผมจะติดแถวนี้ครับท่าน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
fay_fay
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #45 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 12:39:14 pm »

ผมอ่านแล้ว เจ้าของกระทู้ หลงตัวเองอย่างมากครับ  ไม่ยอมรับความเห็นของใคร

ที่เวปสาธารณะแห่งนี้ เค้าไม่แบ่งแยก ว่าเป็นบุคคลธรรมดา หรือสมัครเป็นสมาชิกครับ

ถ้าใครอยากตั้งกระทู้ก็ต้องเข้าสมัครสมาชิก

อย่าดูถูกกันครับ
jpa
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #46 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2010, 11:02:45 am »

พี่ครับ ผมขอชม สุดยอดแต่เสี่ยงน่าดู พนักงานของพี่มีประกันสังคมหริอ เปล่าครับ ผมเคยไปติดตั้งแบบพี่นี่แหละ ปรากตว่า ความซวยหรือเปล่าไม่ทราบ เจอหน่วยงานราชการผ่านมา และมาเตือนผมโดนอย่างนี้
 1.การเซฟตี้ไม่มี
 2.บุคคลที่ขึ้นไม่มีการประกันตน
 ผมจึงอยากจะเตือน ช่างที่ชอบขึ้นที่สูง การติดตั้งไม่จำเป็นจะต้องให้ดูสวยงามตลอด และคิดถึงการเซอ
วิสของช่าง ต่อไป ผมห่วงว่าหน่วยงานราชการจะเข้ามาวุ่ยวายจัง
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #47 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 01:15:34 pm »

เท่าที่อ่านข้อความของคุณ jpa ผมเห็นด้วยกับหน่วยงานราชการที่มาเตือนคุณนะ ยังอยากรู้ด้วยซ้ำว่า หน่วยงานไหน เพราะเรื่องที่เขาเตือน เป็นประโยชน์สำหรับช่าง ในเรื่องความปลอดภัย และการได้รับสวัสดิการ กรณีเกิดอุบัติเหตุขึ้น
ซึ่งเมืองไทยของเรา ยังประมาทและไม่ค่อยเห็นความสำคัญในเรื่องแบบนี้มากนัก
และต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้ ที่แจ้งเหตุผลเพิ่มเติม แม้จะยาวหน่อย ช่วงที่โพสอารมณ์คงหงุดหงิดน่าดู
การนำผลงานของเรา ออกโพสในเวบสาธารณะ แบบนี้ แน่นอนต้องมีทั้งผู้เห็นด้วยและผู้ที่ไม่เห็นด้วย ก็ขอให้ถือซะว่าเป็นเรื่องธรรมดา เพราะเท่าที่ผมอ่านผู้ที่ไม่เห็นด้วยทุกคน เขาก็มีเหตุผลน่ารับฟัง
อ่อ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #48 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2010, 02:45:16 pm »

อีกแล้วครับท่าน......
หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์