ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, เมษายน 2024, 06:55:53 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  yamal 202 กับบอลคู่ tottham กับ Man City
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: yamal 202 กับบอลคู่ tottham กับ Man City  (อ่าน 7505 ครั้ง)
เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« เมื่อ: 14, สิงหาคม 2010, 08:00:37 pm »

รับชมได้โดยใช้เครื่องรับสัญญาณของวัดธรรมกายครับ TF 4000 co ครับ ช่อง TVS_Severnaya Dvina

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
db
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2010, 08:10:17 pm »

dreambox ใส่ key ยังไงครับช่วยด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jach
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2010, 08:12:22 pm »

คุณภาพสัญญาณแรงดีจริงๆผมจานPsi 185 Cm คุณภาพสัญญาณโดยรวมได้ราวๆ35-52 เอง

ไม่ทราบว่าใช้จานขนาดเท่าไหร่ครับ?
hivion
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2010, 08:34:40 pm »

เครื่อง TF4000CO รับสัญญาณได้ดีอยู่แล้ว จูนเนอร์รุ่นนี้รับสัญญาณอ่อนๆ ได้ดีมาก จานขนาด 5 ฟุต ก็รับได้แจ่มแล้วครับท่าน
worawut610
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2010, 08:42:43 pm »

สัญญาณแรงและภาพชัดจริงๆเลยครับ..
ohm.amp
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2010, 08:54:51 pm »

พึ่งดูจบเมื่อกี้นี้ครับ พึ่งรู้ว่ารุ่นนี้ก็ถอดคีย์ได้ขอบคุณคุณเก่งครับผมใช้ 1.40 ม. 4ชิ้นของไอเดีย lnb dynasat
อยู่ยโสธรสัญญาณดีมากเลยครับ
jach
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2010, 09:03:33 pm »

ไม่มีตัวหนังสือวิ่งผ่านหน้าจอให้รำคาญใจนะครับ  ถ่ายทอดสดมันต้องเป็นอย่างนี้ครับ  ดูสะบายตา  ของไทยและจีนฯลฯ  ตัวหนังสือวิ่งกันหน้าดู รกรุงรังอีกต่างหากครับ ยิ่ง TV ของใต้หวันด้วยละก็ ..... ตัวหนังสือเกือบเต็มจอ .......

ของอย่างนี้จะมีตัวตายตัวแทนตลอดไม่รู้จบไม่ต้องกลัวครับ
dacho
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2010, 09:08:36 pm »

เห็นด้วยกับคุณ 105.00 MHZ ครับถ้ายังโพสกันอย่างนี้มีศิษย์อดดูแน่ครับเลยท่าน
ขอความร่วมมือจากชาวดาวเทียมทุกท่านครับ

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2010, 09:47:23 pm »

เห็นด้วยกับท่าน 105.00MHZ ครับ ควรช่วยๆกันครับ จะได้ดูได้อย่างน้อยสักหนึ่งฤดูกาลก็ยังดี
ส่วนท่านที่เข้ามาถามใหม่ ยังไม่รู้ต้นสายปลายทางที่ชัดเจน ถ้ามีความคุ้นเคยกับเพื่อนสมาชิกท่านใดก็ขอให้สอบถามกันหลังจอคอมฯดีกว่าครับ
ถ้าไม่ตกหลังคาเพื่อตังรับดวงนี้นะ สัปดาห์นี้ผมคงได้ดูครบทุกคู่ที่ถ่ายแน่ คิดแล้วเสียดายจัง ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ ได้ชมในสิ่งที่ชอบกันทุกคนครับ

kied
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2010, 01:37:55 am »

ไม่มีตัวหนังสือวิ่งผ่านหน้าจอให้รำคาญใจนะครับ  ถ่ายทอดสดมันต้องเป็นอย่างนี้ครับ  ดูสะบายตา  ของไทยและจีนฯลฯ  ตัวหนังสือวิ่งกันหน้าดู รกรุงรังอีกต่างหากครับ ยิ่ง TV ของใต้หวันด้วยละก็ ..... ตัวหนังสือเกือบเต็มจอ .......

K+1 ก็ไม่มีตัววิ่งคับ ผมดูอยู่ อยากให้ทุยเอาอย่างบ้าง(ท่าจะยาก) เสียอย่างเดียว พากย์เวียต เซ็งเลย Grin
wirawat_2520
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2010, 09:04:16 am »

มีเรื่องจะปรึกษาคุณเก่ง อยุธยาครับติดต่ออย่างไรดี
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2010, 10:29:16 am »

ผมเข้าใจความปรารถนาดี ของผู้แจ้งข้อมูลที่ต้องการให้ผู้ที่ยังไม่ทราบ ได้รู้โดยวิธีที่ง่ายและ เร็ว ที่สุด ก็คือการโพสบอกในเวบ
เพราะ การถ่ายทอดบอลจะมีในเวลาไม่ปกติ คือช่วงกลางคืน ซึ่งการติดต่อโดยวิธีอื่น บางครั้งอาจไม่ทัน กว่าจะรู้การแข่งขันก็ จบ ไปแล้ว
หรือบางทีติดต่อได้ แต่ คนนั้นไม่รู้ข้อมูล เช่น ตัวผมเอง เมื่อปีที่แล้ว มีคนเคยโทร มาถาม คีย์  เผอิญว่า ผมไม่สนใจดูบอล ลีก ต่างๆเลยไม่ได้หาข้อมูลไว้ ผมก็บอกให้ไปหาข้อมูลจากคนอื่น เขาก็ไม่รู้จะติดต่อกับใครอีก อย่างนี้เป็นต้น
ส่วนที่ผู้ที่ไม่อยากให้บอกในเวบ ผมก็เข้าใจ เพราะปัจจุบัน การใช้เวบเป็นไปอย่างกว้างขวาง หากมีการบอกข้อมูลบางอย่าง ก็เกรงว่า อาจส่งผลกระทบได้
ก็อยากให้ผู้ที่รู้ข้อมูลและประสงค์จะบอกเพื่อเป็นวิทยาทาน ช่วยแจ้งวิธีที่จะติดต่อเป็นการส่วนตัวอย่างง่ายและเร็วที่สุดไว้ด้วย ก็จะเป็นการแก้ไขปัญหาเรื่องนี้ได้
ppp
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2010, 11:47:51 am »

อยากถามคุณ  KIED  ว่า  K+   ค่าเครื่องค่าติดตั้งค่าบริการรายปีประมาณเท่าไหร่   มีช่องกีฬากี่ช่อง
mini
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2010, 11:53:25 am »

การโพส KEY ทางเขาคงไม่ได้เอามาอ้างอิงว่าจะปิดไม่ให้ดูหรอกครับ ท่านเข้าไปดูเวป ต่างประเทศ ดูครับมีเพียบ ยิ่งกว่าบ้านเราอีก
เขาคงไม่ดูว่า เอ๊ะ..ประเทศไทย โพส KEY ปิดอย่าให้ดูหรอกครับ บ้านเราไม่โพสประเทศอื่นก็โพส ก็ถ้าเขาไม่โพสคนที่ไม่รู้ Key
ก็ไม่รู้จะเอาจากไหน..ใจกว้างกันหน่อยครับ
555
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2010, 01:47:35 pm »

ผมเองคงต้องดูดรีมบอกจากไทยคม5กันต่อไป ทำไงได้คนมันเงินน้อย
kied
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2010, 03:01:27 pm »

อยากถามคุณ  KIED  ว่า  K+   ค่าเครื่องค่าติดตั้งค่าบริการรายปีประมาณเท่าไหร่   มีช่องกีฬากี่ช่อง

ลองติดต่อไปที่ ไไไ.patsat.net ดูนะคับ ราคาแพงกว่า VTC นิดหน่อย แต่ก็ถูกกว่าทุยหลายเท่านัก ที่สำคัญเห็นบอกว่าปีนี้ VTC ยังไม่ถ่ายด้วย เฮอๆ Grin

อีกลิงก์  ไไไ.zone7countryclub.com/index.php?topic=1638.30
hivion
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2010, 06:36:18 pm »

เห็นด้วยกับท่า 105.00 MHZ ครับ เหมือนกับเรื่องสีขาวนั่นเลย
555
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2010, 07:53:21 am »

เห็นด้วยกับท่า 105.00 MHZ ครับ เหมือนกับเรื่องสีขาวนั่นเลย
ก็บางคนว่าเขากลอกลวง ทำไม่ได้หรอกก็ต้องเปิดเผยให้ดูหน่อยซิ
A
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #18 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2010, 10:05:47 am »

ต่างคนต่างความคิดครับ เเต่ความคิดเห็นคุณ 105.00 ก็ถูกต้อง เเต่พวกเราชาวเว็บบอร์ดบางคน
ที่ยังไม่ค่อยรู้ข้อมูลตรงนี้ก็ไม่รู้ว่าจะต้องทำยัง ผมคิดว่าน่าจะมีการเเจ้งการติดต่อกับคนที่รู้ข้อมูล
ว่าจะต้องทำบังไงกันครับ
kom
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2010, 10:25:07 am »

ไม่ทำแบบเวป satyou ละคับ เค้ามีบล็อคสำหรับสมชิกโดยเฉพาะ คนที่จะโพสท์เรื่องพวกนี้ต้องมีรหัส ถึงจะเข้าบล็อคดูข้อมูลเหล่านี้ได้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์