ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 06:07:28 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  Preview and DIY อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียม
| | |-+  ทดสอบ Supernet HD 2010 HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ Supernet HD 2010 HD  (อ่าน 172648 ครั้ง)
UNUS
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 10, กันยายน 2010, 11:50:42 pm »

ขออภัยไม่มีตัว สปริตเตอร์การ์ด เดี๋ยวจะลองหาดูว่าใช้ได้ไหมแล้วจะมาบอก

ตอนนี้มาทดสอบเรื่องการใช้ Network รับรายการต่างๆ
ก่อนอื่นต้องไป setup network ก่อน

ไปที่ system --> Network setup

ที่ Dhcp ให้เลือก Enable เพื่อให้อจก IP โดยอัตโนมัติ หรือจะกรอกเองก็ได้ให้เลือก disable ที่ Dhcp แล้วกดปุ่มสีแดงที่รีโมทเพ่อ save

กลับไปที่ system setup เลือก CCCam set up

กรอก IP Address ที่ได้มาจาก Acc. แล้วใส่ port - user - password
แล้วเลือก start กด OK เสร็จการ set

รายการ DTV ผ่านไม่มีปัญหา

ลองดูระบบ HD ก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาภาพชัดคมมาก

สรุปว่าการดูผ่าน Network ไม่มีปัญหากรอก Acc.ได้ถึง 16 Acc.
ไปลองหามาเล่นแทน dreambox 500 s กันได้ หรือจะเพิ่มดูอีกจุดก็น่าจะดี เครื่องที่ทดสอบนี้มาจาก U2 ใครสงสัยเพิ่มเติมก็โทรไปที่ U2 ได้

รบกวนสอบถามของผมที่net work มี username และ password ใส่รหัสมาด้วยครับเกี่ยวไหมครับพอใส่ sv list 2 เน็ตกระพริบแรงมากและก็ดูไม่ได้ต้องกลับมา start ที่ sv list 1 ของที่มากับเครื่องถึงจะดูได้หรือ net work ของ sv list 2 ไม่ตรงกันครับพอจะทราบวิธีแก้ไขไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คนใช้อยู่
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #21 เมื่อ: 11, กันยายน 2010, 06:36:32 am »

ลองทำ Factory reset ดูสิแล้วกลับมากรอก sv เอง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
นายแกว
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #22 เมื่อ: 11, กันยายน 2010, 06:38:29 am »

รบกวนคุณชิต ด้วยนะครับ
ผมได้โทรไปถามทาง u2 ว่าเครื่องรับตัวนี้มีช่องเสียบการ์ด สำหรับดู ubc ได้หรือเปล่า ทางu2 บอกว่าไม่ได้ รับได้แค่พวก หอพักเท่านั้น แต่พอดูรูปที่เปิดฝาเครื่องออกมา กลับมีช่องเสียบ การ์ดให้  แสดงว่าถ้าดูด้วยการเสียบการโดยตรงก็สามารถดู ช่อง ubc ได้เลยใช่ไหมครับ  และพ้า การ์ดผมมีช่อง HD อยู่แล้ว ผมสามารถดูช่อง hdได้เลยหรือเปล่าครับ เพราะเครื่องพี่ชายผมใช้ winsat HD อยู่ จะต้องซื้อ cam เพิ่มอีกหนึ่งตัวก่อน ถึงจะดูได้
ผมรบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

เรื่องอย่างงี้คุยกันหลังไมค์ดีกว่า พยามหลีกเลี่ยงเรื่องการ์ด 2 เป็นการดีที่สุด
UNUS
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 11, กันยายน 2010, 12:55:22 pm »

ลองทำ Factory reset ดูสิแล้วกลับมากรอก sv เอง
ถ้าทำอย่างนี้ svlist1 จะหายหรือเปล่าครับ ผมไม่มี ข้อมูลของ svlist1 อยู่ในไฟล์ ถ้าจะ backup file ได้ไหมครับใช้โปรแกรมอะไร กลัวข้อมูลหายหมด และใช้สายอะไรต่อเข้าคอมตัวนี้ไม่มีช่อง rs323 อยากเพิ่ม sv เพราะ svlist1 ดู 2 ได้อย่างเดียวครับ   
UNUS
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 12, กันยายน 2010, 05:28:11 pm »

ลองใส่ใหม่อีกทีทีนี้ sv1 หายไปด้วยเลยดูไม่ได้เลย เจ้าของ sv บอกว่า ต้องใส่ให้ครบ มันกรอกในเมนูไม่ได้ คำว่า
 c: มึนตอนนี้ก็เลยอดดูตามระเบียบ
อาทิตย์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #25 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 11:22:18 am »

ไม่ต้องใส่ C: กรณีใช้กับเครื่องนี้ ถ้า DB ถึงต้องใส่ แต่ถ้าใช้วิธีใส่ใน USB ก็ copy File CCcam.cfg ใส่เข้าไปใน drive ได้เลย แต่ถ้าอักษรยาวเกินไป ก็ใช้ไม่ได้อีก เครื่องหมาย - ก็ใช้ไม่ได้ เช่น no-ip แบบนี้ใช้ไม่ได้อีก
nongmy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #26 เมื่อ: 14, กันยายน 2010, 08:19:52 pm »

ตอนนี้เจอปัญหา ครับ ไม่้สามารถใส่ ติดตั้ง cccam ผ่าน usb ได้

ลองแล้วทุกแบบ เช่น ตั้งชื่อไฟล์ CCcam.cfg cccam.cfg

ข้อมูลข้างใน  มีทั้ง แบบ c: และ แบบ ไม่มี c:

เครื่องก็ ฟ้องว่า  no cccam

ลอง รีเซฟเป็นค่าโรงงานแล้ว

ปัญหาต่อมาคือ  การเรียงช่อง  ทำยังไงดีครับ

มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
chit
ความรู้คือสิ่งที่ทุกคนต้องการ
Support Member
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 15, กันยายน 2010, 02:31:40 pm »

ถ้าเครื่องฟ้องว่า  no cccam แสดงว่า ชื่อ server ยาวไปใช้ไม่ได้ เครื่องมันไม่รับชื่อยาวๆหรือแบบที่มีเครื่องหมาย - คงต้องรอ Firmware ใหม่

เรียงช่องทำได้ลงไปที่ menu ล่างสุดเรียงได้

nongmy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #28 เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 09:29:00 pm »

ชื่อ Server ตั้งไว้ ประมาณ 12 ตัวอักษร ครับ

ถ้าป้อน ปกติ  ก็ดูได้  อยากลอง ผ่าน USB ครับ

แล้วเรื่องเรียงช่อง

มีวิธีการอื่น นอกจาก เข้า เมนูล่างสุด แล้วเรียงเองไหมครับ

อยากได้ เหมือนพวก DB ที่มีไฟล์ แล้วเีรียงให้เลยครับ

ส่วน Firmware หาได้จากไหนบ้างครับ จะได้ ทดลองตัวใหม่ๆ

ขอคุณล่วงหน้าครับ
open
Special Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 19, กันยายน 2010, 10:21:43 am »

แตกฟายแล้วเอาไปใส่ใน Flash drive
แล้วเลือก เมนูUSB แล้วเลื่อนหา 2+DTV.bin กดเลือก DATA แล้วกดตกลง รอตัว Supernet รีบูตเสร็จช่องก็จะมาเลยครับ
ลิ้งค์ http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=27CD9A6E63H4TEDVK1SAXFZ9I8W4YK
ขออนุญาติท่าน ช่างซอม่มือถูด้วยครับ
nongmy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #30 เมื่อ: 25, กันยายน 2010, 11:37:31 am »

แตกฟายแล้วเอาไปใส่ใน Flash drive
แล้วเลือก เมนูUSB แล้วเลื่อนหา 2+DTV.bin กดเลือก DATA แล้วกดตกลง รอตัว Supernet รีบูตเสร็จช่องก็จะมาเลยครับ
ลิ้งค์ http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=27CD9A6E63H4TEDVK1SAXFZ9I8W4YK
ขออนุญาติท่าน ช่างซอม่มือถูด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

พอมี เฟริมแวร์ ตัวใหม่ ที่สามารถ ใส่เครื่องหมาย -   กับ ลงพวก Mgcam ได้ไหม ครับ
tik362
Full Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 25, กันยายน 2010, 09:33:42 pm »

พอจะทราบ user และ Password ของ supernet ไหม เพราะจะสะดวกมากหากทราบเพราะสามารถ remote เพื่อแก้ไขให้ลูกค้าที่อยู่ไกลๆ ได้
pocky
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #32 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 08:18:42 am »

ขอบคุณมากครับ

พอมี เฟริมแวร์ ตัวใหม่ ที่สามารถ ใส่เครื่องหมาย -   กับ ลงพวก Mgcam ได้ไหม ครับ
tik362
Full Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 12:06:40 am »

ตอนนี้เจอปัญหา ครับ ไม่้สามารถใส่ ติดตั้ง cccam ผ่าน usb ได้

ลองแล้วทุกแบบ เช่น ตั้งชื่อไฟล์ CCcam.cfg cccam.cfg

ข้อมูลข้างใน  มีทั้ง แบบ c: และ แบบ ไม่มี c:

เครื่องก็ ฟ้องว่า  no cccam

ลอง รีเซฟเป็นค่าโรงงานแล้ว

ปัญหาต่อมาคือ  การเรียงช่อง  ทำยังไงดีครับ

มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมก็มีปัญหาเหมือนกันครับ คือ ลงข้อมูล S โดยใช้ USB ไม้ได้ดครื่องฟ้องว่า ไม่มี CCcam
gowgoo
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 01:38:01 pm »

ท่านใดที่ไม่สามารถลง Sev. ได้ ต้องการขอข้อมูลพร้อมไฟล์ตัวอย่างในการลง อีเมล์มาได้ที่

c-moblie@hotmail.com

ช่วยๆๆๆแบ่งความรู้ผู้ใช้กันน่ะครับ

ปัญหาที่ผมเจอสำหรับเครื่องนี้  คือไม่สามารถเล่นไฟล์ต่อเนื่องได้  และไม่สามารถปรับ Speed ของหนังได้

ถ้าท่านใดใจดีมีคู่มือภาษาไทยในการใช้งานของเมนูก็จักขอบคุณมาก

ขอด้วยคนครับวิธีลงserverไปไม่ถูกแล้วจริงๆ
Nokky
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #35 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2010, 07:44:30 pm »

ช่วยด้วยครับ ไม่มีที่ใส่ Cccam ใน หัวข้อ SYSTEM ไม่มี CCCAM SETUP  reset fac แล้วก็ไม่มี up firmwaer ไหนๆแล้วก้ไม่มี จะทำอย่างไรดีครับ ผมดูตามระเบียบ
หรือว่ามี firmwaer ที่สามารถเรียก CCCAM ได้กรุณาชี้แนะด้วยครับ
Toms-Hang
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2010, 07:46:31 pm »

เปิดมาขึ้นแค่ Loading...  แล้วก็ค้างอยู่แบบนั้นครับ
Mr.Prasit Wanichodom
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #37 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2010, 10:53:55 pm »

ผมขอรบกวนถามน่ะครับ พอดีเป็นมือใหม่มากๆ เพิ่งหัดเล่น แล้วก็ไปซื้อ supernet มาครับ ก็ใช้ thumb drive fat32 อัดรายการที่เป็น HD ก็ได้คูณภาพที่ดีครับ เป้นนามสกุล ts แต่ปัญหาก็คือ ไฟล์ที่อัดหากเกิน 4 gig มันจะแยกออกไปอีกไฟล์หนึ่ง ซึ่งมีนามสกุล ts0 ดูไม่ได้ ถึงจะเปลี่ยนนามสกุล เป็น ts แล้วก็ตามครับ ก็เลยอยากเรียนถามคุณชิต หรือเพื่อนที่เล่นอยู่ ดังนี้ครับ
1. ผมลองฟอร์แมท ตัวThumb drive ใหม่ เป็น ntfs แล้ว แต่เครื่องมองไม่เห็นครับ ต้องกลับไปฟอร์แมทเป็น fat32 อย่างเดิม  ถึงจะมองเห็นครับ
2. ตอนนี้ มีการอัพเกรดเฟริมแวร์ ใหม่ให้มองเห็นไฟล์ที่เกิน 4 gig หรือที่ฟอร์แมทเป็น ntfs ได้ไหมครับ หรือถ้ายังไม่มี ยังต้องเป็น fat32 เหมือนเดิม จะมีวิธีการอัดหนัง HD ขนาด 2 ชั่วโมงได้อย่างไร (ประมาณ 8 gig)

ขอรบกวนเท่านี้ครับ ขอบพระคุณมากๆครับ
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2010, 10:31:39 am »

มาดันช่วยครับๆๆสนใจ
LHEW
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 03:21:02 pm »

แวะมาดูครับอยากได้......
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์