ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 12:44:57 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถาม Yamal 202
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Yamal 202  (อ่าน 2590 ครั้ง)
หมวดจ้อง
Hero Member

« เมื่อ: 29, สิงหาคม 2010, 06:15:26 pm »

- ผมหาสัญญาณโดยใช้จาน ไทยแซท 5 ฟุต ที่ความถี่ 3982 H 4285 ตั้งแต่ 3 โมงเช้าจนเที่ยง กะว่าจะเลียนแบบพระเจ้าตากสินครับ หาไม่เจอจะไม่กิน ก็ยังไม่เจออยู่ดี พอดีฝนตก เลยต้องลงมาจากหลังคา
- กินข้าวเสร็จหาต่อครับ ก็ยังไม่เจอ....ได้ยินมาว่าบางคนหาเป็นอาทิตย์..ก็เลยสู้ต่อ..สุดท้ายบ่าย 3
   เจอสัญญาณครับ มาประมาณ 17-22 ทำจนเหนื่อยก็ได้แค่นั้นแหละครับ...นั่งพัก.ไม่รู้จะทำยังงัยต่อ ก็เลยไปถอดแผ่นกระเบื้องออกครับ (ใช้ไปก่อนครับ แผ่นเบกาไลท์ยังไม่มี) อ้าว..มึนเลย สัญญาณมาคุณภาพ 60 เลย
ปรับให้ได้เต็มที่แล้ว ได้ความถี่เดียว  พอเอาแผ่นกระเบื้องเสียบคืนเข้าไป ความถี่นี้สัญญาณหายเลย แต่ช่องอื่นๆ  มาเพียบเลย พวก  REN TV..Prime sport  และอื่นๆ อีกมากมาย  คุณภาพ 45-47  จากที่ร่ายมาซะยาวก็เลยอยากถามว่า
   1. ที่ผมทำมาเนี่ย  ..มันเหมือนกับที่พวกท่านทำรึป่าว
     2. คุณภาพขนาดนี้พอหรือเปล่า..น้อยไปมั้ย
      3. ถ้ายังไม่ปกติ..จะให้ทำยังงัยต่อ
   ....................ขอบคุณทุกคำตอบครับ...................เย็นนี้จะลองป้อนคีย์ดู......
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

phot9724
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2010, 07:14:21 pm »

จาน5ฟุตได้ประมาณนี้ครับสำหรับมือใหม่-ถ้าปรับละเอียดอาจจะเพิ่มขึ้นอีกหน่อยครับ-ลองดูใหม่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2010, 02:41:33 pm »

ช่องทีวีเอสผมได้ 99 % ครับ

Go_d
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 10:30:57 pm »

พอดียังรับช่องฟรีไม่ได้ และ TVS ได้35
จาน dyna 6F,LNB Idea ID 900, ใช้ IPM801
ขอคำแนะนำด้วยครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์