ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 03:34:52 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เพื่อนที่รับชม telkomvisions ได้ ดูบอลอังกฤษได้ไหม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนที่รับชม telkomvisions ได้ ดูบอลอังกฤษได้ไหม  (อ่าน 4619 ครั้ง)
luckyclover
Full Member

« เมื่อ: 01, กันยายน 2010, 08:54:15 pm »

วันนี้ลอง การ์ด กะ irserver ดูได้ค่อนข้างครบ ขาดแต่ shopping, Nat geo wid, และช่องอะไรสักช่องจำไม่ได้.

เห็นมีช่องกีฬาไม่กี่ช่อง ไม่รู้ว่ามีถ่ายทอดสด บอล พรีเมียร์ อังกฤษไหม

กะว่าจะรอดูเสาร์นี้ แต่นานไปเลยขอถามเพื่อนๆที่มีโอกาสดูประจำ หรือขาประจำเคเบิ้ลนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nuhun
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, กันยายน 2010, 09:42:42 pm »

ไม่แน่ใจคับ แต่งึกๆงักๆ ที่ผมเจอเห็นดูได้ตามนี้คับ
http://www.lyngsat.com/packages/telkomvision.html
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kied
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 01:09:56 am »

ปีที่แล้ว เคเบิลแถวบ้านเคยเอาเทลคอมมาเปิด ลองเปิดดูช่อง ESPN , Star Sport , telkom vision ดูนะคับ 3 ช่องนี้น่าจะมีแน่ๆ Grin
poowut
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 01:57:01 am »

ทดสอบแล้วครับ
ไม่เห็นจะมี มีแต่ tvone ที่มีบอลบุญ
สนใจก็ติดต่อได้นะครับ
แต่ไม่ค่อยแนะนำเพราะไม่เห็นจะมีไรน่าสนใจ มีก็เพียง ช่องหมาป่า
รายการก็ซ้ำกันกับพี่ สอง ไม่มีบรรยายไทยนะ เสียงในฟีมอย่างเดียว
เหมือนพี่ฝัน เมื่อ 3 ปีก่อนน่ะครับ
udomboy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 07:49:17 am »

เห็น Goal Tv เริ่มยิงโฆษณาว่าจะถ่ายสด EPL แล้วครับ แต่ที่แน่ๆ ศุกร์ที่ 3 ช่อง star sport ถ่ายบอลคัดยูโร อังกฤษ - บังกาเลีย ครับ
Xxr
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 09:52:48 am »

เสียดาย tpi&Global tv เสือกล๊อคเวลาถ่ายบอล! ใครพอจะมีkeyบ้าง มันเข้ารหัสแบบใหน
ones4nong
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 11:17:26 am »

แม้ไม่มีซับหรือพากษ์ไทย อย่างน้อยก็ยังดีกว่า ทุยอีกครับ
หลัง ๆ ยิ่งนับวัน คุณภาพยิ่งแย่ลง ในเรื่องรายการ+สัญญาณภาพ+โฆษณา
ขนาด HD ที่บอกว่าชัดแล้ว ภาพยังแตกเป็นสี่เหลี่ยมเลย
udomboy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 07:36:06 pm »

เสียดาย tpi&Global tv เสือกล๊อคเวลาถ่ายบอล! ใครพอจะมีkeyบ้าง มันเข้ารหัสแบบใหน

เขาไม่ได้ล็อคครับ เขาไม่ส่งสัญญาณถ่ายทอดขึ้นดาวเทียมเลย ส่งสัญญาณหนวดกุ้งที่บ้านเขาครับ เหมือนกับตอนบอลโลกนั่นแหละครับ TPI ลาจาก telkom1 ช่วงเดือนกุมภาที่ผ่านมา ส่วน global tv ก็ไม่ส่งสัญญาณเหมือนกันครับ telkom1 ที่ดูบอลได้ตอนนี้มีแค่ 4 ช่องรายการ tv one/ rcti / goal tv1&2 ครับ

ว่าแต่คุณ poowut ที่บอกว่ามีบอลบุนถ่าย tv one มีคู่ไหนบ้างครับผมอยากดูเหมือนกัน ตั้งแต่ตั้งรับมาดูได้แต่บอลลา กับ ซีรี่อาร์อะครับ

Xxr
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 08:02:55 pm »

หนวดกุ้งมันก็รับสัญญาณสถานีภาคพื้นดิน
สถานีภาคพื้นดินก็รับสัญญาณดาวเทียม ไม่ใช่หรอ
แล้วเวลาถ่ายเช็คสัญญาณมันก็มีปกตินีครับเพียงแต่
ขึ้นเข้ารหัส ดูไม่ได้ ไม่ใช่เหรอ
udomboy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 08:47:27 pm »

หนวดกุ้งมันก็รับสัญญาณสถานีภาคพื้นดิน
สถานีภาคพื้นดินก็รับสัญญาณดาวเทียม ไม่ใช่หรอ
แล้วเวลาถ่ายเช็คสัญญาณมันก็มีปกตินีครับเพียงแต่
ขึ้นเข้ารหัส ดูไม่ได้ ไม่ใช่เหรอ

ผมสันนิษฐานว่าคุณดู palapa d นะครับ เพราะพูดถึง tpi ด้วยเนื่องจาก telkom1 ไม่มี tpi มาหลายเดือนแล้ว ผมอ้างอิงข้อมูลจากข้อความที่ขึ้นโชว์ตอนถ่ายทอดสดของช่อง global tv @ telkom1 นะครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบคุณ แต่พอหาข้อมูลจาก feed กีฬาไม่มีคนพูดถึงคีย์เลย ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นจริงเหมือนที่เขาโชว์ไว้ตอนถ่ายทอดสด หรือคุณมีข้อมูลอะไรดีๆใหม่ๆก็มาบอกได้นะครับ ผมก็อยากดูเหมือนกันครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์