ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 04:37:25 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แจ้ง ipm 801 ปีนี้ดูบอลไม่ได้ให้ย้ายไปดูที่ดาว ยมบาล202 ได้รับข้อความจาก bsat มา
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้ง ipm 801 ปีนี้ดูบอลไม่ได้ให้ย้ายไปดูที่ดาว ยมบาล202 ได้รับข้อความจาก bsat มา  (อ่าน 6241 ครั้ง)
smallbee
Special Member
*

« เมื่อ: 04, กันยายน 2010, 03:51:19 pm »

วันนี้ได้รับ sms จาก บริษัท bsat แจ้งว่าฤดูกาลนี้ไม่สามารถดูบอลที่ thaicom c band ได้ให้ไปรับชมที่ ดาวยมบาล202 แจ้งเพื่อนสมาชิกให้รับทราบครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
*-*
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, กันยายน 2010, 06:27:51 pm »

ว่าแล้วมันจะต้องมีวันนี้ เครื่องก้แพงกว่าชาวบ้านเขา ไม่รับผิดชอบเหมือนตอนจะขายเครื่อง โอ้อวดสารพัดอย่าง ที่นี้ทำไงละ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
yyy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, กันยายน 2010, 07:25:18 pm »

กะจะซื้อมาใช้ ดูบอลไม่ได้คงไม่มีประโยชน์แล้วคับ ผมจะเลิกซื้อยี่ห้อนี้แล้วคับ สวัสดีบาย
jay
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, กันยายน 2010, 07:57:18 pm »

ที่เครื่องแพงไม่ใช่จุดประสงค์ ดูบอลได้ไม่ได้ก็ไม่ใช่จุดประสงค์( เพราะเป็นคนไม่ชอบดูบอล)
แต่จุดประสงค์ผมอยู่ที่ 1. มันสามารถใส่ คีย์ได้ สำหรับดูดาวดวงอื่นๆด้วย 2.มันสามารถอัพเกรดตัวเองได้(OTA)
สมัยเมื่อ4ปีที่แล้วเครื่องรุ่นนี้ราคา4500 เท่ากับ เครื่องHDที่ออกมาใหม่ตอนนี้ แล้วเครื่องรุ่นนี้แหละทำให้ผม
หันหน้าเข้าสู่การเป็นช่างติดจาน เพราะมันใช้งานง่ายไม่จุกจิก สามารถพาผมไปทำงานคนเดียวได้โดยไม่มีลูกน้อง
เพราะเวลาเจอสัญญาณมันมีเสียงเตือน(ชอบ) และทำให้ผมทดลองรับดาวอีกหลายดวงได้(แบบเล่นแล้วสนุก)
และทุกวันนี้ผมก็ยังใช้เครื่องรุ่นนี้แหละค้นคว้าและทดลองรับดาวดวงอื่นๆ เครื่องตัวนี้มีอะไรให้เล่นอีกเยอะ
ผมลองเอาโปรแกรมยี่ห้ออื่นมาลงดูเล่นๆ มันก็รับ ดาวบางดวงที่ช่องรายการเข้ารหัสมันยังถอดได้เลย(เครืองราคาถูกถอดไม่ได้) เอาไว้ผมศึกษาจนได้ข้อมูลมากๆจะมาเล่าให้เพื่อนๆฟังครับ ช่างส่วนมากเอาเวลาไปทำการด์ขายจึงไม่ค่อยสนใจเครื่องรุ่นนี้เท่าไหร่ ลองมันมีที่ใส่การ์ดมาด้วยสิ เป็นตัวเด่นแน่นอน
 ปล.ในโบชัวร์เคยบอกไว้ว่า ช่องรายการและผังรายการอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบลวงหน้า
    ก่อนซื้อควรอ่านให้เข้าใจก่อน ไม่ใช่ซื้อมาแล้วโวยวาย ผมจำได้ว่าทางipmเคยแจ้งลูกค้าว่าถ้าทางพม่าไม่ส่งคีย์มาให้ก้ไม่สามารถชมฟุตบอลได้ครับ
kamolget
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, กันยายน 2010, 09:22:26 pm »

ผมก็อีกคนที่เห็นคล้ายกับคุณjayถ้าจะใช้ประโยชน์จากคีย์พม่า ผมใช้มันมาจนคุ้มและอีกสารพัดประโยชน์ ดาวยมบาลก็ดี
เซ็งเป็ด
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, กันยายน 2010, 09:38:37 pm »

คุณเจ ครับ คือ ผมจะให้ช่างเค้ามาหันจานไปรับ ยาเมล แล้วครับ มีอะไรจะแนะนำก่อนมั้ยครับ

รอคำตอบอยู่นะครับ
jay
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, กันยายน 2010, 10:12:27 pm »

คุณเจ ครับ คือ ผมจะให้ช่างเค้ามาหันจานไปรับ ยาเมล แล้วครับ มีอะไรจะแนะนำก่อนมั้ยครับ

รอคำตอบอยู่นะครับ
ลองได้เลยครับ ผมอยู่ปราจีนรับได้สัญญาณได้อ่อนใช้จาน1.7กับc2
กำลังหาซื้อจานไดน่า6ฟุตกับหัวรับดีๆสักตัว ส่วนเครื่องipm801หูมันตึงแล้วใช้งานมาตั้งแต่ออกวางขายใหม่ๆ(รุ่นนี้สัญญาณแข็งมาจากโรงงาน)
ถ้าช่างไม่ใจเย็นพอปรับยากหน่อยแต่คงไม่เกินความสามารถครับ ท่านไม่ลองติดตั้งเองบ้างล่ะ สนุกดีครับท้าทายดี
ตอนแรกผมก็ทำไม่เป้นเลย ไม่มีความรู้ด้วย ผมเห็นร้านไปขายจานตามตลาดนัด ผมลองไปยืนดูพักใหญ่
ผมเห็นช่างเขาเอายางรถยนต์หล่อปูนมีเสาแป็ปโผล่มา1.5เมตรแล้วติดจานดำใช้เครื่องipm801หาสัญญาณ
ผมมองดูแล้วมันไม่น่าอยาก ตอนเย็นผมเข้าเน้ตหาข้อมูลเก็บไว้ ตอนเช้าผมจัดแจงไปที่ร้านซื้อมาลองทำ
ใช้เวลาแค่1ชม. เย้ๆๆดูได้แล้ว คนผ่านไปมาเขาก็แวะมาดูเห็นผมทำได้เลยจ้างไปติดมั่ง แต่เป้นเครื่องรับถูกๆ
ราคาไม่ถึงพัน  ปรกติงานประจำผม เป็นร้านซ่อมทีวี คอม วิทยุสื่อสาร เครื่องไฟฟ้าทั่วไป ส่วนจานดาวเทียมอาชีพเสริมครับ
ยังไม่เก่งเหมือนช่างท่านอื่น ผมยังต้องขอความรู้จากหลายๆท่านมาประยุกต์ใช้ ตอนนี้ก็กำลังจะหันมาเล่น พวกdbกับhd  เอาไว้มีอะไรดีๆจะมาเล่าสู่กันฟัง
 ปล. ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ที่เล่าเรื่องส่วนตัวยาวเลย
Seryai
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, กันยายน 2010, 02:51:18 pm »

คุณ Jay ครับ ถ้าย้งงัยรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ ผมกำลังจะซื้อจานฯแต่ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดี เครื่องแบบไหนดี ไม่รู้ว่าใช้แบบ Move ได้จะดีกว่า หรือเปล่า หรือว่า ใช้แบบธรรมดาก็โอเคแล้ว และเท่าที่ดูข้อมูลจากเว็บ เห็นว่า Dynasat เป็นรุ่นเดียวที่สามารถใช้ Flash Drive ในการบันทึกข้อมูลได้ ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
jay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, กันยายน 2010, 03:19:05 pm »

คุณ Jay ครับ ถ้าย้งงัยรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ ผมกำลังจะซื้อจานฯแต่ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดี เครื่องแบบไหนดี ไม่รู้ว่าใช้แบบ Move ได้จะดีกว่า หรือเปล่า หรือว่า ใช้แบบธรรมดาก็โอเคแล้ว และเท่าที่ดูข้อมูลจากเว็บ เห็นว่า Dynasat เป็นรุ่นเดียวที่สามารถใช้ Flash Drive ในการบันทึกข้อมูลได้ ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
ผมว่าใช้แบบฟิก ก็เพียงพอแล้วครับ แต่ขอใหญ่ๆไว้ก่อนได้เปรียบกว่า ส่วนเครื่องมีหลายยี่ห้อครับ
ควรศึกษารายละเอียด ก่อนตัดสินใจซื้อครับ จะได้ไม่ผิดหวัง ใจเย็นๆจะได้ของดีครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์