ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 10:50:12 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่อง O2 ผมซื้อขาด แล้วคุณเอาโฆษณามาลงทำไม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง O2 ผมซื้อขาด แล้วคุณเอาโฆษณามาลงทำไม  (อ่าน 11422 ครั้ง)
boyzone
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 11:03:47 am »

อย่างนี้มันฉวยโอกาศ ล้าน % นี่ครับ  หรือว่าจะคืนตังค์ให้ผมสัก 200 แลกกับโฆษณา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
U2
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 11:06:43 am »

ยังไงนะครับ อธิบายหน่อย งงๆ ?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
boyzone
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 11:13:08 am »

ยังไงนะครับ อธิบายหน่อย งงๆ ?
ก็ภาพตอนบูตโลโก้ไงครับ ลองดู ไม่ขึ้นยี่ห้อ แต่เป็นโฆษณาแทน
satduo
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 11:19:39 am »

เดี๋ยวนี้ นั่งรถเมล์ก็มีโฆษณา นั่งรถไฟบางขบวนก็ยังมีโฆษณา ติดจานให้ลูกค้า ก็แขวนป้ายโฆษณา ป้ายรถเมล์ก็มีโฆษณา ถุงพลาสติกก็ยังมีโฆษณา  เข้าเว็บก็โฆษณาตรึม เครื่องบินก็ยังโฆษณา แม้กระทั่งสามล้อ ก็ยังโฆษณา และที่สำคัญ ป้ายของทางราชการก็ยังมีโฆษณา ทั้งๆที่ภาษีก็ของเรา
jay
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 11:30:13 am »

ถ้าไม่มีโฆษณาทางบริษัทเขาก็ไม่มีรายได้แล้วจะเอาเงินที่ไหนมาปรับปรุง และจ่ายค่าลิขสิทธ์ฟุตบอลมาให้คุณได้ดูล่ะครับ ไหนจะค่าสัญญาณดาวเทียบ ค่าพนักงานอีก ขายเครื่อง-จานแค่นี้คงไม่พอหรอก คุณลองมาเปิดบริษัทเองแล้วจะรู้ครับ
phot9724
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 12:01:09 pm »

เดี๋ยวนี้ นั่งรถเมล์ก็มีโฆษณา นั่งรถไฟบางขบวนก็ยังมีโฆษณา ติดจานให้ลูกค้า ก็แขวนป้ายโฆษณา ป้ายรถเมล์ก็มีโฆษณา ถุงพลาสติกก็ยังมีโฆษณา  เข้าเว็บก็โฆษณาตรึม เครื่องบินก็ยังโฆษณา แม้กระทั่งสามล้อ ก็ยังโฆษณา และที่สำคัญ ป้ายของทางราชการก็ยังมีโฆษณา ทั้งๆที่ภาษีก็ของเรา
ถูกใจ

boon2506
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 12:19:14 pm »

ผมขอทายอนาคตรุ่นนี้จะเหมือนรุ่นโบนัสที่เคยหลอกเอาเงินสำรวจโลก
8;p
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 01:18:38 pm »

วิธีง่ายๆ ถ้าไม่อยากเห็นโฆษณา

1.ไม่ต้องปิดเครื่อง

2.เปิด TV. หลังจากเปิดเครื่องไปซักพัก แค่นี้ก็ไม่เห็นโฆษณาแล้ว

แต่ที่เหนือสิ่งอื่นใด ก็คือบอร์ดรุ่นนี้เน่ามาก ซื้อมา 2 อาทิตย์ เปลี่ยนบอร์ดไป 4 อันแล้ว เปลี่ยนจนเกรงใจร้านที่เขาขายแล้ว

ทำของห่วยๆมาขาย ดีนะที่เปลี่ยนฟรี บริษัทมันคงกำไรน่าดูถึงแถมบอร์ดมาเผื่อไว้ให้เปลี่ยน

ใครคิดจะซื้อรุ่นนี้ก็ต้องทำใจหน่อยนะ
mr.been
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 03:55:17 pm »

เขาทำเครื่องมาให้คุณได้ดูก็เป็นบุญเท่าไรแล้ว อย่าบ่น
kwanza
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 04:46:33 pm »

เขานี่ใคร คนเขาไม่รู้เขาก็ซื้อ เป็นบุญพูดมาได้ เอายี่ห้ออื่นเถอะ จขกท
วาย
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 05:38:44 pm »

อั้ม น่ารักดี เห็นขาอ่อนด้วย ดีจริงๆนะPSI เนีย แถมได้ดูบอลด้วย Euro2012 คู่อังกฤษVsสวิส ดีจริงๆ
ช่างกทม.
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 05:47:58 pm »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ฉวยโอกาศทำโฆษณา ขึ้นแป๊บเดียวเหมือนตอนขึ้นโลโก้ก็จะไม่ว่านะ แต่นี้เล่นนานกว่าเป็น 10 วิ เปิดเครื่องใหม่กว่าจะดูได้เล่นเอาเซ็งเป็ดไปเลย เครื่องก็เสียบ่อยมาก ลูกค้าผมโทรมาบ่นใหญ่เลย พึ่งซ่อมไปทำไมเสียอีกแล้ว เราก็ต้องทำใจเปลี่ยนตัวใหม่ให้ลูกค้าไปเลย แต่ไม่เปลี่ยนตัว O2 ให้นะ เปลี่ยนเครื่องยี่ห้ออื่นไป
ffj
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 06:30:36 pm »

ซื้อมาขาด ก็จริงอยู่ แต่ก็ซื้อมาราคาถูกนะครับ ไปดูใน ทรูนะคับ เก็บตังแพงขนาดนั้นยังมีโฆษณาเลย  อันนี้ต้องยอมรับไปเองนะครับ เพราะซื้อมาถูก แต่ถ้า บ เค้าบอกล่วงหน้ามาแล้วว่าจะมีโฆษณา (ซึ่งผมก็ไม่ทราบว่าบอกหรือเปล่า) ก็แสดงว่าเราเต็มใจซื้อเองนะครับ ของถูกดีไม่มีในโลกครับ
Nuna
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 07:23:54 pm »

ผมมีข้อข้องใจกับเรื่องช่องรายการเข้ารหัสที่ PSI ทำอยู่ ผมลองติดต่อสอบถามดูแล้ว ต้องจ่ายโน่น จ่ายนี่ มากมายไปหมด ตกลงว่าเดี๋ยวนี้ดูรายการบนจานดาวเทียมต้องเสียตังค์แล้ว เหรอ เมื่อวานนี้ไปดู 3BB มาทีแล้ว บอกว่าอยาดดูรายการ HD จำเป็นต้องมัดจำค่า Wireless router เพิ่มอีก 900 กว่าบาท ตกลงต้อจ่ายเป็นพัน ไม่รวมรายเดือน ไหนบอกว่า 290 บาทก็ดูได้ เข้าขั้นบอกไม่ไหมดะเนี่ย (รายการใช่ว่าจะน่าดู พอดูจริง ๆ สาระหาไม่ได้)

อีกกย่างซื้อมา 2 ตัวแล้ว ตัวแรกใช้ได้ไม่ถึง 2 อาทิตย์บอร์ดพัง ส่วนตัวสองบอกว่าไม่สามารถเพิ่มอุปกรณ์เพื่อเข้ารหัสได้ ทั้ง ๆ ที่ร้านบอกว่าได้ แล้วรับประกันบอดว่า 3 เดือน มีด้วยเหรอ
satduo
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 07, กันยายน 2010, 09:03:32 pm »

ถ้าที่ร้านไม่ประกัน1ปี เอาไปทีศูนย์ใกล้บ้านได้เลยครับ เบอร์โทรอยู่ข้างกล่อง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 08, กันยายน 2010, 12:06:29 am »

พัฒนาแล้วจริงๆ แต่ก่อนติดตามต้นไม้ ตอนนี้ฝังในเครื่องโปรโมตหาตังเลยสุดยอดจริง
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 08, กันยายน 2010, 08:13:14 am »

ตอบข้อข้องใจคุณ Nuna เรื่องการดูรายการบนดาวเทียม นั้น จะมีทั้งแบบต้องเสียเงินและไม่ต้องเสียเงินดู  ตั้งแต่มีการส่งสัญญาณทีวีผ่านดาวเทียม เกิดขึ้นในโลกนี้ แล้ว ไม่ใช่เพิ่งจะมีตอนนี้
การส่งสัญญาณทีวีบนดาวเทียม เป็นเพียงวิธีการส่งสัญญาณทีวี วิธีหนึ่งเท่านั้น ส่วนการที่ผู้ชมจะดูได้แบบไหน ขึ้นอยู่กับเจ้าของสัญญาณจะกำหนดอย่างไร
cye
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: 08, กันยายน 2010, 09:22:46 am »

ระวังค่ายอื่นรวมตัวกันทำ OTA ได้สำเร็จเมื่อไหร่ต้นทุนต่ำกว่า P จะถูกลอยแพ
kenshin
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 08, กันยายน 2010, 09:42:01 am »

มันจะเป็นบุญกับบริษัทได้อย่างไรครับท่าน ในเมื่อเครื่องลูกกค้าซื้อมาด้วยเงินเค้าเอง ไม่ได้เป็นจานแจก และไม่ใช่จานเช่า คุณจะเอาเรื่องรายการมาคุยไม่ได้หรอก มันคนละเรื่อง  คิดดู  True จานแดงเช่า เค้ายังไม่ทำเลย  อย่างงี้คุณหากินกับเครื่องรับของคนอื่น  ส่วนเปรียบเทียบกับ รถไฟ หรือรถบริการอื่นๆๆ ผมว่ามันคนละเรื่องนะครับ นั้นนะเค้าเป็นรถจ่ายค่าบริการ  หากว่าแบบคุณลองเป็นรถยนต์ที่คุณขับแล้วมีคนเอาสติ๋กเกอร์มาติดเต็มรถคุณ คุณจะคิดไหมหรือจะให้ฟรี   ผมว่าน่าจะนำเรื่องนี้ฟ้อง สคบ นะครับ 
gang2284
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 08, กันยายน 2010, 10:05:56 am »

Re: เครื่อง O2 ผมซื้อขาด แล้วคุณเอาโฆษณามาลงทำไม
« ตอบ #18 เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:22:46 am »   

--------------------------------------------------------------------------------

ระวังค่ายอื่นรวมตัวกันทำ OTA ได้สำเร็จเมื่อไหร่ต้นทุนต่ำกว่า P จะถูกลอยแพ
แม่นแล้วหุหุครับ   ของผมata ไดน่าขั้นเทพครับ   
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์