ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 06:11:15 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เคเบิ้ล kplus เวียตนาม ดีเลย์มากๆครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เคเบิ้ล kplus เวียตนาม ดีเลย์มากๆครับ  (อ่าน 4129 ครั้ง)
jobofgod
Newbie
*

« เมื่อ: 16, กันยายน 2010, 07:10:47 pm »

คือว่าผมติดจานรับดาวเที่ยมพร้อมกับซื้อเพ็คเก็จแล้วรู้สึกเสียความรู้สึกนิดๆว่าทำไมทั้งภาพและเสียง (บางช่อง)ไม่ดีเอามากๆครับแล้วก็บางช่องเนี้ย ดีเลย์ สามสิบนาทีขั้นต่ำ ส่วนเสียงถ้าช่องที่เป็นเสตอรีโอ ก็จะมีเสียงดัง เหมือนเปิดแผ่นเสียงที่รอยขูดหรือฝุ่นดังแตบๆ เป็นระยะ ทางร้านที่ขายให้เนี้ยไม่เคยบอกเลยเรื่องการเซ็นเซอร์รายการอย่างน้อยครึ่งชั่วโมงแบบนี้เสียความรู้สึกครับ ถ้าใครคิดจะติดขอให้ทบทวนก่อนนะครับ หรือขอดูตัวอย่างตามร้านที่ท่านติดต่อก่อนติดตั้งนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
มารร้าย
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, กันยายน 2010, 08:03:25 pm »

ซื้อจากไหนหรอคับ แล้วที่เซ้ฯเซอร์มันคืออะไรอะ มันดีเลย์หรือเซ็นเซอร์กันแน่คับ เซ็นเซอร์มันต้องเป็นหนังติดเรตนินา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jobofgod
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, กันยายน 2010, 09:21:22 pm »

พวกช่องข่าว และหนังนะครับถ้าเกี่ยวกับเวียตนามเนี้ยมันจะขึ้นน่าจอเป็นภาษาเวียตนามเลยครับตอนแรกคิดว่าเป็นที่สัญญาณทางเวียตนามขาดหายแต่เคยเมล์ไปถามเค้าบอกว่าเป็นเพราะกฎหมายที่เวียตนามคอนโทรลสื่อต่างๆอยู่นะครับแต่จะเว้นไว้พวกช่องกีฬานะครับ ลองเทียบดูเอาก็ได้ครับเปิดทรูก่อนแล้วค่อยเปิดเวียตนามดู พวก cnn cinemax ประมาณนันนะครับ
handbill
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, กันยายน 2010, 10:31:40 pm »

k+ ช่องที่ดีเลย์จะเป็นช่องที่เป็นข่าวส่วนใหญ่ครับ แต่ถ้าเป็นหนังหรือกีฬาจะไม่ดีเลย์หรอกครับ ผู้ที่กำลังจะติดตั้งควรจะพิจารณาปัจจัยตรงนี้เป็นสำคัญ ถ้ามีความต้องการดูข่าวสาร หุ้น ซื้อชุด VTC-HD หรือ VTC-SD จะดีกว่า ราคาก็ถูกกว่า VTC-HD หรือ VTC-SD ไม่ดีเลย์ครับ แต่มีข้อเสียตรงถ่ายทอดบอลน้อยกว่า ไม่มีพรีเมียร์ลีกวันอาทิตย์ ผมเองมีข้อมูลให้พิจารณาดังนี้ 1.ถ้าข่าวสารรอบโลก หุ้น การเงิน การธนาคาร  ซื้อชุด VTC-HD หรือ VTC-SD คุ้ม 2.ถ้ากีฬาสดเทปมากๆ ซื้อชุด K+ คุ้ม(VTC-HD หรือ VTC-SD ก็มีบอลพรีเมียร์ลีกนะแต่ไม่มีวันอาทิตย์ แต่มีช่องเพิ่มคือช่อง GOAL1,GOAL2) 3.ประหยัดราคาถูก VTC-HD หรือ VTC-SD คุ้ม 4.ดูหนัง HBO STARMOVES ฯลฯ VTC-HD หรือ VTC-SD คุ้ม สรุปนะครับพี่น้อง ดูบอล K+ ดูข่าว VTC-HD หรือ VTC-SD.....ส่วนในกรณีเรื่องของเสียงที่มีเสียงถ้าช่องที่เป็นเสตอรีโอ ก็จะมีเสียงดัง เหมือนเปิดแผ่นเสียงที่รอยขูดหรือฝุ่นดังแตบๆ เป็นระยะ ผมขอรายละเอียดเพิ่มได้ใหมครับทาง mail ก็ได้ หรือโทร 084-3362678 ผมยินดีรับฟังทุกปัญหา ผมไม่ทราบว่าทางคุณ jobofgod ซื้อที่ไหนมา เอาเป็นว่าในฐานะที่ผมเป็นคนทำตลาด k+/VTC คนนึง ปัญหาดังกล่าวผมยินดีไปดูให้(ถ้าไม่ไกลมากๆ)ถ้าผมไม่สามารถแก้ปัญหาให้คุณได้จนคุณพอใจผมยินดีเปลียนสินค้าให้เป็นชุดที่ไม่ดีเลย์ ขอย้ำผมไม่ทราบว่าคุณซื้อที่ไหนมาราคาเท่าไหร่ ผมแน่ใจว่าไม่ได้ซื้อที่ผม แต่ผมยินดีบริการให้ด้วยความยินดี
patsat.net
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, กันยายน 2010, 05:28:12 am »

k+ ช่องที่ดีเลย์จะเป็นช่องที่เป็นข่าวส่วนใหญ่ครับ แต่ถ้าเป็นหนังหรือกีฬาจะไม่ดีเลย์หรอกครับ ผู้ที่กำลังจะติดตั้งควรจะพิจารณาปัจจัยตรงนี้เป็นสำคัญ ถ้ามีความต้องการดูข่าวสาร หุ้น ซื้อชุด VTC-HD หรือ VTC-SD จะดีกว่า ราคาก็ถูกกว่า VTC-HD หรือ VTC-SD ไม่ดีเลย์ครับ แต่มีข้อเสียตรงถ่ายทอดบอลน้อยกว่า ไม่มีพรีเมียร์ลีกวันอาทิตย์ ผมเองมีข้อมูลให้พิจารณาดังนี้ 1.ถ้าข่าวสารรอบโลก หุ้น การเงิน การธนาคาร  ซื้อชุด VTC-HD หรือ VTC-SD คุ้ม 2.ถ้ากีฬาสดเทปมากๆ ซื้อชุด K+ คุ้ม(VTC-HD หรือ VTC-SD ก็มีบอลพรีเมียร์ลีกนะแต่ไม่มีวันอาทิตย์ แต่มีช่องเพิ่มคือช่อง GOAL1,GOAL2) 3.ประหยัดราคาถูก VTC-HD หรือ VTC-SD คุ้ม 4.ดูหนัง HBO STARMOVES ฯลฯ VTC-HD หรือ VTC-SD คุ้ม สรุปนะครับพี่น้อง ดูบอล K+ ดูข่าว VTC-HD หรือ VTC-SD.....ส่วนในกรณีเรื่องของเสียงที่มีเสียงถ้าช่องที่เป็นเสตอรีโอ ก็จะมีเสียงดัง เหมือนเปิดแผ่นเสียงที่รอยขูดหรือฝุ่นดังแตบๆ เป็นระยะ ผมขอรายละเอียดเพิ่มได้ใหมครับทาง mail ก็ได้ หรือโทร 084-3362678 ผมยินดีรับฟังทุกปัญหา ผมไม่ทราบว่าทางคุณ jobofgod ซื้อที่ไหนมา เอาเป็นว่าในฐานะที่ผมเป็นคนทำตลาด k+/VTC คนนึง ปัญหาดังกล่าวผมยินดีไปดูให้(ถ้าไม่ไกลมากๆ)ถ้าผมไม่สามารถแก้ปัญหาให้คุณได้จนคุณพอใจผมยินดีเปลียนสินค้าให้เป็นชุดที่ไม่ดีเลย์ ขอย้ำผมไม่ทราบว่าคุณซื้อที่ไหนมาราคาเท่าไหร่ ผมแน่ใจว่าไม่ได้ซื้อที่ผม แต่ผมยินดีบริการให้ด้วยความยินดี
ของผมก็ไม่เห็นลูกค้าเขาว่าอย่างไรครับ ส่วนมากลุกค้าผมจะดูบอล ยังไม่มีใครว่าอะไรครับ
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, กันยายน 2010, 10:58:23 am »

เจ้าของกระทู้คงไม่ใช่ลูกค้าของช่างสิทธ์และช่างพัทมั้งเพราะผมเป็นลูกค้าของทั้ง2ท่านมีปัญหาปรึกษาได้ตลอดอยู่แล้ว
jobofgo
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, กันยายน 2010, 12:01:55 pm »

ผมต้องขอโทษพวกพี่จริงๆนะครับ ผมไม่ได้ตั้งใจที่จะทำให้ใครลำบากในเรื่องนี้จริงๆนะครับแค่ผอยากรู้เรื่องที่ผมไม่รู้นะครับ ส่วนร้านที่ผมซื้อก็มาจาก ร้านที่ sponcer เว็บนี้อยู่ผมเลยไม่อยากพาดพิงถึง นะครับและเรื่องเสียงผมจะลองอัดเสียงช่องที่ดังให้พี่ลองฟังดูก่อนนะครับ และอีกเรื่องนะครับพอจะเป็นไปได้ไหมว่าผมจะเปลี่ยนเครื่องจากของ opentel ที่ได้จาก kplus เป็นเครื่องยี่ห้ออื่นแต่ใช้การ์ดของkplus ได้ไหมครับประมาณว่าจะซื้อเอาไว้รองรับ hd นะครับ ส่วนช่องข่าวที่ผมอยากดู ก็ติดเอาไว้ดู australia network ซะส่วนใหญ่นะครับช่องนี้จะดีเลย์ 1 ชั่วโมงจากเวลาถ่ายทอดจริงที่ is - 8 นะครับ ขอบคุณครับ
handbill
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, กันยายน 2010, 02:49:40 pm »

ผมต้องขอโทษพวกพี่จริงๆนะครับ ผมไม่ได้ตั้งใจที่จะทำให้ใครลำบากในเรื่องนี้จริงๆนะครับแค่ผอยากรู้เรื่องที่ผมไม่รู้นะครับ ส่วนร้านที่ผมซื้อก็มาจาก ร้านที่ sponcer เว็บนี้อยู่ผมเลยไม่อยากพาดพิงถึง นะครับและเรื่องเสียงผมจะลองอัดเสียงช่องที่ดังให้พี่ลองฟังดูก่อนนะครับ และอีกเรื่องนะครับพอจะเป็นไปได้ไหมว่าผมจะเปลี่ยนเครื่องจากของ opentel ที่ได้จาก kplus เป็นเครื่องยี่ห้ออื่นแต่ใช้การ์ดของkplus ได้ไหมครับประมาณว่าจะซื้อเอาไว้รองรับ hd นะครับ ส่วนช่องข่าวที่ผมอยากดู ก็ติดเอาไว้ดู australia network ซะส่วนใหญ่นะครับช่องนี้จะดีเลย์ 1 ชั่วโมงจากเวลาถ่ายทอดจริงที่ is - 8 นะครับ ขอบคุณครับ

เรื่องของการเปลี่ยนเครื่องจาก opentel ที่ได้จาก kplus เป็นเครื่องยี่ห้ออื่นแต่ใช้การ์ดของkplus ทำไม่ได้นะครับ เครืิ่องใดก็เครื่องนั้นนะครับ ส่วนถ้าท่านชม australia network  ซะเป็นส่วนใหญ่ติดชุด K+ น่ะตัดสินใจถูกแล้วครับเพราะ VTC-SD2 มีช่อง australia network แต่พอถึงเวลาถ่ายทอดรักบี้ก็จะเ้ป็นจอดำ อย่างนั้นท่านก็จะเสียอารมณ์อีก อย่างไรก็ตามก็ขอให้มีความสุขกับการรรับชมนะครับ มีปัญหาอะไรโทรมาถามได้ครับ
kied
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, กันยายน 2010, 05:52:58 pm »

อ่าวผมก็ดูแต่บอลซะด้วย เลยไม่ทราบจริงๆนะเนี่ย (เคเบิลแถวบ้านเปิดให้ดูแต่ช่องบอล ฮิๆ) Grin
tpi
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, กันยายน 2010, 10:06:46 pm »

ช่องอื่นดีเลย์ช่างมัน  อย่าให้ช่องฟุตบอลดีเลย์ก็แล้วกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์