ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 01:45:27 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ระวัง! ดรีมบ๊อก ที่ไม่ต้องต่อเน็ตดูทรูใด้...
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวัง! ดรีมบ๊อก ที่ไม่ต้องต่อเน็ตดูทรูใด้...  (อ่าน 21749 ครั้ง)
jimon
Jr. Member
**

« เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 09:25:19 am »

มีพวกหัวไส(หลอกลวง)นำดรีมบ็อกมาขาย โดยอ้างสรรพคุณว่า ไม่ต้องใช้sv และไม่ต้องต่อเน็ต กลับมาบ้าน    ก็เสียบ ดรียมบ๊อก แทนของเก่า ก็สามารถดูทรูแพกเกจแพงสุดใด้เลย สนนราคา 7000-12000 บาท ดูใด้ตลอดไป โดยให้เหตุผลกับเหยื่อว่า เครื่องนี้ใด้ถอดระหัสใว้เรียบร้อยแล้ว และห้ามแกะวอยส์ (สติกเกอร์รับประกัน)ออกเด็ดขาดถ้าแกะออกถือว่าหมดประกัน ที่แท้เป็นการหลอกลวงผู้ซื้อ โดยนำเอาการ์ดของทรูที่เขาให้โปรโมชั่นดูฟรี นำมาตัดเอาเฉพาะชิพ แปะซ่อนใว้ด้านในเรามองไม่เห็น พอครบ 3 เดือน หมดโปรโมชั่นของทรู เครื่องนี้ก็ดูไม่ใด้แล้ว ช่วยบอกต่อๆกันครับ จะใด้ไม่ต้องตกเป็นเหยื่อ  ถ้าผู้รู้แล้วก็ขออภัยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ao.photo
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 09:28:04 am »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
กอลลั่ม
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 09:48:59 am »

ยังหากินกับมุขเดิมๆแบบนี้ได้อีกเน๊าะคนเรา  เคยได้ยินมาเมื่อหลายปีก่อนครับแบบนี้
tonfay
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 10:20:38 am »

ขอบคุณครับกับข้อมูล เพราะผมเองก็กำลังศึกษาการทำงานของเครื่องที่เล่ามานี้เหมือนกัน ว่ามันจะทำงานยังไง ไม่ต้องใช้เน็ตด้วย ดีที่ว่่าความลับถูกเปิดเผยเสียก่อน...
BC115C
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 10:34:11 am »

เคยได้ยินข่าวแบบนี้มาแล้วครับ หลายปีแล้วรู้สึกออกทีวีด้วย แถวๆบ้านหม้อนั่นแหละครับ
caramelgirl
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 11:36:57 am »

เป็นประโยชน์มากครับ ขอบคุณครับ
*-*
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 02:23:23 pm »

มีแต่พวกโง่ๆ ทั้งนั้นแหละที่โดนหลอก

คนฉลาดแต่ขี้เหนียวก็โดนหลอกได้เหมือนกัน
pratom47
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 03:04:48 pm »

ขอบคุณครับที่มาเตือน ทำไมยังมีพวกหากินแบบง่ายๆแบบนี้อยู่นะ
แย่มากๆ
111
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 03:47:09 pm »

ผมอยู่ศรีเกษ เจออยู่ร้านหนึ่ง เป็น เมจิบอค ครับ ราคา 7500   8000 ครับ  ขอบคุณครับ ที่แจ้งข่าว
hs1utk
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 07:01:47 pm »

มันไม่มีอะไรขายแล้วหรือไง พวกคนเลวสุดขั้วน่าจะแจ้งชื่อร้านและอยุ จะได้ไปกวนที่ร้านเล่นให้สนุกไปเลย
sangwan
Special Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 07:29:34 pm »

ขอบคุณครับเป็นประโยชน์มาก
nO CoUnTrY fOR oLd MaN
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 08:35:11 pm »

กลโกงมากมาย ต้องตามให้ทันครับ
ขอบคุณที่มาเตือนครับ
elec999
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 09:52:15 pm »

เพิ่งได้คุยกับพี่ เหมือนกัน เห็นบอกลักษณะการขายแบบนี้แหละ  ก็ยังงงอยู่ว่าตกข่าวหรือเปล่า  เพราะว่าซื้อเครื่องครั้งเดียวแล้วดูฟรี ตลอด มีจริงหรือ แล้วรายการก็เป็นแบบ 2 เลย จึงไม่แน่ใจ บอกให้กลับไปถามเขาใหม่ว่ายี่ห้ออะไร ใช้จานแบบไหน ไม่ต้องต่อเน็ตจริงหรือเปล่า  พอดีมาอ่านเจอในนี้อีก สงสัยจะโดนหลอกแน่เลย ต้องโทรไปบอกพี่ก่อนเหมือนกัน เดี๋ยวเป็นเยื่อ  ตอนนี้รู้สึกว่าจะถึงอีสาน แถวร้อยเอ็ด ยโสธร ฯ แล้วหละ
volvo
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 10:39:00 pm »

ของฟรีไม่มีในโลกครับทุกอย่างต้องใช้เงินลงทุน
newsmember
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 11:06:16 pm »

ผมเจอนี่ ส่ง mail มาให้
http://siamintersat.blogspot.com/
 แพงมาก ลองอ่าน ดู
mote
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 21, กันยายน 2010, 10:43:40 am »

ที่ขาย ถูกๆแปลกๆ อย่าไปเชื่อมากครับ ขายของ ไม่มีกำไร จะขายไปทำไมครับ
พระมหาปราโมทย์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 21, กันยายน 2010, 03:32:56 pm »

โยมลองนึกดูน่ะ ว่าพวกที่ขายแบบนี้ กับพวกที่ขายแบบต้องใช้ sv.
ใครจะเลวกว่ากันเท่าไร ถ้าเทียบเป็นกิโลกรัม
อาตมาว่าพวกใส่การ์ดหลอกเลวสัก 50 กิโล.
พวกขายแบบต้องใช้ sv. เลวสัก 45 กิโล
รึพวกโยมว่าไง ?
หนุ่มร่วมเกื้อ
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 21, กันยายน 2010, 03:52:16 pm »

หลวงพี่แปลให้กระจ่างหน่อยคับ
hs2uth
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 21, กันยายน 2010, 04:08:53 pm »

หลวงพี่บอกแบบนี้ก็ต้องหมายความว่าคนที่ใช้ดรีมบ็อคเลวหมดใช่ไหม
...ก็อย่าไปใช้ซิครับดรีมบ็อค คนที่ใช้ก็รู้ทั้งรู้ว่าผิดกฎหมายเพราะลักลอบเขาดู ไม่ว่าจะเสียตังหรือดูฟรีก็ตามเป็นการเอารัดเอาเปรียบเขาก็รู้อยู่แก่ใจ
...อีกอย่างเป็นพระก็ต้องตัดทางโลกซิครับ ไม่ใช่มาหาความบรรเทิงทางโลกทางสายตาแบบนี้ครับ ยิ่งมาใช้ดรีมบ็อคอีก ผิดศิลเต็มๆ
หลวงพี่พิจารณาด้วยนะครับ ผมไม่ได้ลบหลู่ดูหมิ่นพระพุทธศาสนานะครับหลวงพี่ ...ด้วยความเคารพ
mote
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 21, กันยายน 2010, 04:25:34 pm »

ไม่ถึงกับเลวหลอกครับ ในเมื่อกดขี่ข่มเหงพวกเรากันมากนักลองนึกดูครับถ้าไม่มี กล่องฝัน ประชาชนชาวไทยแม้แต่ข่าวกีฬายังไม่มีสิทธิ์ได้ดูภาพทีมรักของตัวเองเลย ราคาก็อย่าได้หวังว่าจะลดลงมาเลยครับในเมื่อคุณกดขี่กันแบบนี้ ก็สมควรแล้วที่คุณจะเจอกล่องฝันเล่นงานกลับ ถ้าคุณลดราคา plattinum ลงมาซักเดือน 500 รับรองครับ กล่องฝันตายสนิท ไม่ต้องมาตามจับให้ปวดหัวครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์