ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 02:04:28 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ปีนี้ไม่มีบอลจาก IPM แต่รู้สึกว่าคุ้มกว่าปีที่แล้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้ไม่มีบอลจาก IPM แต่รู้สึกว่าคุ้มกว่าปีที่แล้ว  (อ่าน 12862 ครั้ง)
satkung
Newbie
*

« เมื่อ: 25, กันยายน 2010, 11:42:59 pm »

ถึงแม้จะไม่มีบอลจากทาง IPM แต่ช่องทางปีนี้เพิ่มขึ้นมากมาย ไม่ว่าจะทั้ง ยายแมว ทั้ง ป้า ที่ถ่ายทั้งเสาร์-อาทิตย์ (ทดแทน IPM ได้อย่างดี ภาพชัดกว่า ไม่ดีเลย์ 10 วิเหมือน IPM ด้วย) อีกทั้งยังมี พม่าและเขมรที่ย้ายดาวมาใกล้กว่าเดิมทำให้รับชมได้ง่ายกว่าเดิม โดยรวมผมว่าคุ้มกว่าปีที่แล้วอีกนะครับ

เพื่อนๆว่ายังไงกันบ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
poowut
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, กันยายน 2010, 11:55:37 pm »

ถ้าใช้เครื่องเป็นนะครับ ผมว่าคุ้มครับเห็นด้วย
แต่ถ้าใช้เครื่องไม่เป็น ก็ คง...................งง เป็นไก่ตาแตกต่อไป ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dacho
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, กันยายน 2010, 11:56:39 pm »

ถึงแม้จะไม่มีบอลจากทาง IPM แต่ช่องทางปีนี้เพิ่มขึ้นมากมาย ไม่ว่าจะทั้ง ยายแมว ทั้ง ป้า ที่ถ่ายทั้งเสาร์-อาทิตย์ (ทดแทน IPM ได้อย่างดี ภาพชัดกว่า ไม่ดีเลย์ 10 วิเหมือน IPM ด้วย) อีกทั้งยังมี พม่าและเขมรที่ย้ายดาวมาใกล้กว่าเดิมทำให้รับชมได้ง่ายกว่าเดิม โดยรวมผมว่าคุ้มกว่าปีที่แล้วอีกนะครับ

เพื่อนๆว่ายังไงกันบ้างครับ
เห็นด้วยครับ
คุ้มมากๆๆๆ

oad_
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 12:04:17 am »

คิดว่าคุ้มก็คุ้มครับสำหรับช่างหรือคนมีจานหลายใบ แต่กับชาวบ้านที่เขาซื้อเพราะคำโฆษณาว่ามีบอลให้ดูนี่สิ!.
มันน่าเศร้ามั๊ยล่ะ
satkung
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 12:19:03 am »

ถ้าใช้เครื่องเป็นนะครับ ผมว่าคุ้มครับเห็นด้วย
แต่ถ้าใช้เครื่องไม่เป็น ก็ คง...................งง เป็นไก่ตาแตกต่อไป ครับ

ผมก็เป็นคนหนึ่งละครับ ที่เป็นคนธรรมดา แต่ศึกษาข้อมูลจากสมาชิกของเวปนี้ครับ
ppp182
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 12:24:21 am »

ผมเป็นคน1 ที่ตอนแรกติดจานส้ม 75 cm. แต่ ช่างบอวกาถ้าเพิ่มจานดำ จะดู บอลได้ ก้อิเลิกยกเลิก ทุยไป ลงทุนติดจานดำ แต่ ติดแล้วบอลหาย เศร้า อดดู พอทราบว่าดาวอื่นดุได้แต่ผมสงสัยว่า ต้องหมุม จาน ปะครับ ถ้าหมุน แบบนี้ ทางไทคม ก้ออดดุดิครับ เพราะ จานดวงอื่นคงเป็นภาษา ที่ฟังไม่ออกแน่ๆๆ หรือ มุม เดียวกับไทยคมเพียงแค่ ทำ DUO หรือ ต้องหมุม ตำแหน่งใหม่ครับ อ่านแล้วจะงง แต่อยากทราบว่า ต้องหมุนจานไหมครับ
ช่างหลิว
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 12:26:55 am »

ถ้าอยากดูบอลก็ต้องหันจานคับ
satkung
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 12:28:32 am »

ผมเป็นคน1 ที่ตอนแรกติดจานส้ม 75 cm. แต่ ช่างบอวกาถ้าเพิ่มจานดำ จะดู บอลได้ ก้อิเลิกยกเลิก ทุยไป ลงทุนติดจานดำ แต่ ติดแล้วบอลหาย เศร้า อดดู พอทราบว่าดาวอื่นดุได้แต่ผมสงสัยว่า ต้องหมุม จาน ปะครับ ถ้าหมุน แบบนี้ ทางไทคม ก้ออดดุดิครับ เพราะ จานดวงอื่นคงเป็นภาษา ที่ฟังไม่ออกแน่ๆๆ หรือ มุม เดียวกับไทยคมเพียงแค่ ทำ DUO หรือ ต้องหมุม ตำแหน่งใหม่ครับ อ่านแล้วจะงง แต่อยากทราบว่า ต้องหมุนจานไหมครับ

อยู่ที่ว่าจานขนาดไหนด้วยครับ
ppp182
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 12:40:21 am »

5.5 ครับ ต้องเปลี่ยนมุม ไหม ถ้าไม่มีเปลี่ยนรับของyamal2020 หรือ palapa ครับ
ผมอยากได้ ทั้งไทคม กับ อะไรอีก1 อันที่ดู บอลได้อะครับ
phot9724
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 12:41:41 am »

ต้องติดจานเพิ่มอีก1จานครับduoกับจานที่รับไทยคม5ไม่ได้ครับ-ถ้ามีจานเดียวต้องปรับหน้าจานใหม่ไปรับครับ-ถ้าเป็นคอบอล

ppp182
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 12:45:46 am »

งั้น จบข่าวครับ เพราะที่บ้านผมจานเยอะแล้วครับ จานแดง 75 +จาน ทุยรุ่นเก่า1 ใบ+ จานดำ 3จานแล้วครับ
ปล.ทุยยกเลิกไปแล้ว งั้นถ้าผมหันไปาอีกทางมีรายการอะไรน่าสนบ้างครับ เผื่อ มีรายการเยอะ จะได้หันเข้าไปหาเลย
phot9724
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 12:48:40 am »

งั้น จบข่าวครับ เพราะที่บ้านผมจานเยอะแล้วครับ จานแดง 75 +จาน ทุยรุ่นเก่า1 ใบ+ จานดำ 3จานแล้วครับ
ปล.ทุยยกเลิกไปแล้ว งั้นถ้าผมหันไปาอีกทางมีรายการอะไรน่าสนบ้างครับ เผื่อ มีรายการเยอะ จะได้หันเข้าไปหาเลย
ตามนี้ครับ
http://www.lyngsat.com/palapad.html

satduo
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 12:52:39 am »

แจ๋วครับ
ppp182
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 01:00:01 am »

สุดท้ายแล้วครับ จานดำ ผมเป็นแบบ ฟิก คือ ถ้า ไขแล้วปรับหมุน ต้อง ทำไรเพิ่มไหมครับหรือ แค่หมุนเข้าหาจานนั้น หรือต้องเปลี่ยนหัวครับ
ขอบคุนสำหรับคำตอบที่ให้ความรู้นะครับ
phot9724
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 01:13:45 am »

สุดท้ายแล้วครับ จานดำ ผมเป็นแบบ ฟิก คือ ถ้า ไขแล้วปรับหมุน ต้อง ทำไรเพิ่มไหมครับหรือ แค่หมุนเข้าหาจานนั้น หรือต้องเปลี่ยนหัวครับ
ขอบคุนสำหรับคำตอบที่ให้ความรู้นะครับ
-ก่อนอื่น-ท่านต้องรู้พิกัดตำแหน่งของท่านก่อนว่าท่านอยู่จ.ไร...มุมก้มเงย-มุมกวาด-ของจ.ท่าน-หัวlnbตำแหน่ง0อยู่กี่นาฬืกา-ความลึกlnbเท่าไหร่ครับ-ใช้ความถี่ล่ออะไรที่แรงที่สุด-เมื่อได้แล้ว-ก็ปรับละเอียดอีกทีจนได้ครบทุกความถี่ครับ

satduo
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 01:15:09 am »

ตามคุณพจน์เลยครับ นอนดึกน่าดูเลย เมล์ที่ส่งไปราบรื่นไหมครับ
phot9724
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 01:20:57 am »

ตามคุณพจน์เลยครับ นอนดึกน่าดูเลย เมล์ที่ส่งไปราบรื่นไหมครับ
ดูบอลอยู่ครับ-และกำลังดูจานมูฟของสามารถงวงช้าง9ฟุต-เพิ่งเอามาปัดฝุ่นใหม่ครับ-เมล์ยังไม่อ่านเลยครับ-ขอบคุณครับ

satduo
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 01:24:39 am »

9 ft นี่น่าจะ DUO ได้หลายดวงนะครับ แต่คง หลังยอกแน่เลย 555
phot9724
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 01:30:31 am »

9 ft นี่น่าจะ DUO ได้หลายดวงนะครับ แต่คง หลังยอกแน่เลย 555
จานรุ่นนี้ถ้าจะนำมาduoก็คงได้หลายดวงเลย-แต่ผมนำมาใช้แบบมูฟครับ-มันแข็งแรงมากเลยครับ-คนสามารถนอนบนจานได้เลยครับ55-น้ำหนักของจานก็หนักมากๆ-เสาก็ใหญ่มากๆ

satduo
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 01:34:44 am »

อยากเห็นรูปจังครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์