ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 02:11:31 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ปีนี้ไม่มีบอลจาก IPM แต่รู้สึกว่าคุ้มกว่าปีที่แล้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้ไม่มีบอลจาก IPM แต่รู้สึกว่าคุ้มกว่าปีที่แล้ว  (อ่าน 12863 ครั้ง)
phot9724
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 01:37:36 am »

อยากเห็นรูปจังครับ
รอติดตั้งเสร็จแล้วจะเอารูปมาโชว์ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

acwacw
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #21 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 09:06:26 am »

ขอเป็นอีก 1 เสียง คุ้มจริงๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #22 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 01:10:25 pm »

ก็นับว่าเป็นความโชคดีของ คอบอล ที่มีให้เลือกดูมากในปีนี้ ก็ได้แต่หวังว่า จะดูได้ตลอดจนจบฤดูกาล
ตอนบอลโลก psi เหนือกว่า พอมาบอลลีกตอนนี้  เครื่องที่ใส่คีย์ได้ เอาคืนบ้าง
ยังไงอย่าลืมสัจธรรมของจานดาวเทียม คือ ไม่มีอะไรแน่นอน ก็แล้วกัน จะได้ใช้จานดาวเทียมได้อย่างสนุก
อ่านโฆษณา ข่าวการสัมมนา เอาอีกแล้ว ใช้คำว่า ดูบอลฟรี ตัวเองไม่ได้ส่งสัญญาณเอง จะใช้คำนี้ได้ยังไง ต่อไปเกิดดูไม่ได้ขึ้นมาก็เท่ากับโฆษณาหลอกลวง น่ะสิ
คำนี้จะใช้ได้เฉพาะกรณีที่ เจ้าของสินค้าเป็นผู้ส่งสัญญาณเองเท่านั้น
mr.crao
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #23 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 01:55:55 pm »

ผมมีเครื่องมูฟของpsi ไม่ทราบว่าถ้าผมซื้อเครื่องipmจานส้ม มาใช้ร่วมกันได้เปล่าครับ แล้วมีวิธีทำอย่างไรครับ แนะนำด้วยครับ จะได้ตัดสินใจซื้อยังลังเลอยู่ไม่รู้ว่าจะใช้ได้ไหมเพราะถามจากพนักงานขายเค้าตอบไม่เคลียไม่รู้ว่าเค้าไม่ทราบหรือ อุ๊ปอิปให้ซื้อใหม่ทั้งชุดหรือเปล่าชุดจานดำราคาสูงเกิน
นายช่างบ้านๆ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #24 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 04:22:04 pm »

ถ้าไม่เสียดาย thaicom ให้หันจานมารับ  palapa แล้วดูโอ nss6 กับ palapa ครับ ช่องไทยดูจากจานส้มเอา สัญญาณแรงกว่าดูโอกับไทยคมอีกครับ ผมลองแล้ว
ย้ายก้านจับมาอยู่ล่างขวาน่ะครับ (ของไทยคมอยู่ล่างซ้าย)
กอลลั่ม
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #25 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 05:00:35 pm »

ผมมีเครื่องมูฟของpsi ไม่ทราบว่าถ้าผมซื้อเครื่องipmจานส้ม มาใช้ร่วมกันได้เปล่าครับ แล้วมีวิธีทำอย่างไรครับ แนะนำด้วยครับ จะได้ตัดสินใจซื้อยังลังเลอยู่ไม่รู้ว่าจะใช้ได้ไหมเพราะถามจากพนักงานขายเค้าตอบไม่เคลียไม่รู้ว่าเค้าไม่ทราบหรือ อุ๊ปอิปให้ซื้อใหม่ทั้งชุดหรือเปล่าชุดจานดำราคาสูงเกิน

ง่ายๆประหยัดๆนะ  คุณซื้อ F1 FIX, TF4000CO ที่ปลดล็อกแล้ว.หรือ IPM  ตัวใดตัวหนึ่งมา  มือสองจะไม่แพงเลย

รีซิฟเวอร์พวกนี้จะใส่คีย์ดูบอลได้  เมื่อคุณมูฟจานไปดวงที่เค้าถ่ายทอดบอล(parapa )เมื่อเจอสัญญาณก็ปิด D-move เลย

แล้วถอดสายสัญญาณไปใส่รีซิฟเวอร์ที่ใส่คีย์ได้  เล่นมันลูกทุ่งๆอย่างนี้ไปก่อนครับ ลงทุนไม่ถึง 1000-2000 บาทเอง

ค่อยๆเล่นไปเรียนรู้ไป  เดี๋ยวสนุกเองครับ

truesat
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 05:02:24 am »

Dmove ถ้าเป็นรุ่นใหม่ premium หรือ รุ่นเก่าที่ใส่ Keys ได้ กรอกคีย์แล้ว Search ซ้ำดูได้เลยคับท่าน
kamat
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 01:21:22 pm »

ผมเป็นคน1 ที่ตอนแรกติดจานส้ม 75 cm. แต่ ช่างบอวกาถ้าเพิ่มจานดำ จะดู บอลได้ ก้อิเลิกยกเลิก ทุยไป ลงทุนติดจานดำ แต่ ติดแล้วบอลหาย เศร้า อดดู พอทราบว่าดาวอื่นดุได้แต่ผมสงสัยว่า ต้องหมุม จาน ปะครับ ถ้าหมุน แบบนี้ ทางไทคม ก้ออดดุดิครับ เพราะ จานดวงอื่นคงเป็นภาษา ที่ฟังไม่ออกแน่ๆๆ หรือ มุม เดียวกับไทยคมเพียงแค่ ทำ DUO หรือ ต้องหมุม ตำแหน่งใหม่ครับ อ่านแล้วจะงง แต่อยากทราบว่า ต้องหมุนจานไหมครับ

ตอบ: คุณใช้ re ipm 801 ใช้จาน 75 cm ก็รับดาวไทย 5 ได้อยู่แล้วมีช่องไทยฟรีแถมช่องก็น่าสนกว่าจานดำหลายช่อง ส่วนจานดำก็หันไปดูดาวที่คุณต้องการได้สบายครับ

mr.crao
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #28 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 03:22:34 pm »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ รีซีฟผมรุ่น DP303 ไม่ทราบว่ากรอกคีได้หรือเปล่า และผมจะหารีซฟเวอร์มือสองได้ที่ไหน
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 04:24:00 pm »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ รีซีฟผมรุ่น DP303 ไม่ทราบว่ากรอกคีได้หรือเปล่า และผมจะหารีซฟเวอร์มือสองได้ที่ไหน
อยากได้แบบไหนโทรมาคุยซิครับ 08 3031 9813

BomBerMan
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #30 เมื่อ: 28, กันยายน 2010, 09:14:09 am »

รบกวนถามหน่อยครับ ตอนนี้ที่บ้านติดตั้งจานดำชุดที่เป็น Re IPM801 และหัวทำ DUO  ไทยคม กับ Nss6  อยู่ ผมก็ไม่ได้ใจครับว่าตัวจานเป็นขนาดเท่าไหร่อยู่ มีท่านใดพอจะทราบไหมครับ คือ อันดับอยากทราบขนาดของจานเดิม และ 2.ถ้าผมจะซื้อจานดำใหม่อีก 1 ชุด จะหันไปรับดาว Parapa จานต้องใช้ขนาดเท่าไหร่

รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
SupaLek
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 28, กันยายน 2010, 02:26:33 pm »

ง่ายๆประหยัดๆนะ  คุณซื้อ F1 FIX, TF4000CO ที่ปลดล็อกแล้ว.หรือ IPM  ตัวใดตัวหนึ่งมา  มือสองจะไม่แพงเลย

รีซิฟเวอร์พวกนี้จะใส่คีย์ดูบอลได้  เมื่อคุณมูฟจานไปดวงที่เค้าถ่ายทอดบอล(parapa )เมื่อเจอสัญญาณก็ปิด D-move เลย

แล้วถอดสายสัญญาณไปใส่รีซิฟเวอร์ที่ใส่คีย์ได้  เล่นมันลูกทุ่งๆอย่างนี้ไปก่อนครับ ลงทุนไม่ถึง 1000-2000 บาทเอง

ค่อยๆเล่นไปเรียนรู้ไป  เดี๋ยวสนุกเองครับ

ผมก็ว่าแบบนี้ก็โอเคน่ะ ประหยัดดี แต่ผมมีคำถามครับ กับสายสัญญาณหลังเครื่อง แบบมูฟมันจะมีสี่เส้น ต้องดัดแปลงสายต่อทุกครั้งเลยหรือเปล่าครับ?
SupaLek
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 28, กันยายน 2010, 02:30:07 pm »

นายช่างบ้านๆ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #33 เมื่อ: 28, กันยายน 2010, 09:51:15 pm »

รบกวนถามหน่อยครับ ตอนนี้ที่บ้านติดตั้งจานดำชุดที่เป็น Re IPM801 และหัวทำ DUO  ไทยคม กับ Nss6  อยู่ ผมก็ไม่ได้ใจครับว่าตัวจานเป็นขนาดเท่าไหร่อยู่ มีท่านใดพอจะทราบไหมครับ คือ อันดับอยากทราบขนาดของจานเดิม และ 2.ถ้าผมจะซื้อจานดำใหม่อีก 1 ชุด จะหันไปรับดาว Parapa จานต้องใช้ขนาดเท่าไหร่

รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
ipm 801 ดูโอส่วนใหญ่จะเป็น 1.7 ม. หรือ 5.5 ฟุตครับ
ถ้าจะเพิ่มจานแนะนะ 5.5 ฟุต DYNASAT ครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์