ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 08:46:53 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ทำเนียบช่างติดตั้งจานดาวเทียม ทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่างหนุ่ม ติดตั้งจานดาวเทียมทุกยี่ห้อในเขตกรุงเทพฯและปริมณฑล เพื่อหาเงินรักษาแฟน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่างหนุ่ม ติดตั้งจานดาวเทียมทุกยี่ห้อในเขตกรุงเทพฯและปริมณฑล เพื่อหาเงินรักษาแฟน  (อ่าน 47523 ครั้ง)
หนุ่มดาวเทียม
Special Member
*

« เมื่อ: 07, ตุลาคม 2010, 09:58:45 am »

จำหน่ายและติดตั้งจานดาวเทียมทุกยี่ห้อ เพื่อหารายได้รักษาแฟนที่ป่วยเป็นมะเร็ง

http://classified.sanook.com/item/5289610

สนใจที่จะติดตั้ง และช่วยเหลือกันติดต่อได้ที่ หนุ่มดาวเทียม (ช่างหนุ่ม) เบอร์ 086-3363148 หรือ 081-8466259  E-Mail : Panuwat2511@hotmail.com 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, ตุลาคม 2010, 06:25:07 am โดย ทีมงานบอร์ดโบราณ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Papabear
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2010, 10:18:24 am »

ผมเป็นลูกค้าของช่างหนุ่ม ดาวเทียมครับ

เพิ่งติดตั้งจานดาวเทียมแถวลาดกระบัง (ไม่ใช่หน้าม้า) เมื่อวันเสาร์ที่แล้ว

ขอบอกว่า ช่างหนุ่ม ดาวเทียมทำงานประณีตและคุณภาพสัญญาณดีมากๆครับ

มีทั้งเครื่องมือในการวัดสัญญาณดาวเทียม เครื่องมือในการติดตั้งจานฯ+ปรับวัดสัญญาณครบ ไม่ต้องใช้ Reciever + จอภาพมาปรับตั้งที่ตัวจานฯ

การเดินสายสัญญาณก็สวยงามเรียบร้อย

ที่สำคัญ คือ ช่างหนุ่ม ดาวเทียมไม่มีการมั่ว และ ***ราคาไม่แพงเลยครับ***

สมาชิกท่านใดต้องการติดตั้ง+ปรับจูนสัญญาณ  ติดต่อที่ช่างหนุ่ม ดาวเทียม โดยตรงเลยนะครับ

ปล.ขอให้คุณชล แฟนช่างหนุ่ม ดาวเทียมหายจากโรคร้ายไวๆด้วยนะครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2010, 11:34:17 am »

ผมเป็นลูกค้าของช่างหนุ่ม ดาวเทียมครับ

เพิ่งติดตั้งจานดาวเทียมแถวลาดกระบัง (ไม่ใช่หน้าม้า) เมื่อวันเสาร์ที่แล้ว

ขอบอกว่า ช่างหนุ่ม ดาวเทียมทำงานประณีตและคุณภาพสัญญาณดีมากๆครับ

มีทั้งเครื่องมือในการวัดสัญญาณดาวเทียม เครื่องมือในการติดตั้งจานฯ+ปรับวัดสัญญาณครบ ไม่ต้องใช้ Reciever + จอภาพมาปรับตั้งที่ตัวจานฯ

การเดินสายสัญญาณก็สวยงามเรียบร้อย

ที่สำคัญ คือ ช่างหนุ่ม ดาวเทียมไม่มีการมั่ว และ ***ราคาไม่แพงเลยครับ***

สมาชิกท่านใดต้องการติดตั้ง+ปรับจูนสัญญาณ  ติดต่อที่ช่างหนุ่ม ดาวเทียม โดยตรงเลยนะครับ

ปล.ขอให้คุณชล แฟนช่างหนุ่ม ดาวเทียมหายจากโรคร้ายไวๆด้วยนะครับ

ถ้าเพื่อนสมาชิก แนะนำว่าดี ชาว กทม เรียกใช้บริการได้เลยครับ ช่วยๆกันไป
 และก็ขอให้แฟน ช่างหนุม หายจากโรคร้ายเร็วๆครับผม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
oad_
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2010, 12:50:19 pm »

เป็นกำลังใจให้ครับ
smallbee
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2010, 08:49:11 pm »

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2010, 09:39:32 am »

ขอบคุณมากค่ะ..สำหรับกำลังใจที่ดี โลกใบนี้ยังมีอะไรให้เรียนรู้อีกเยอะค่ะ และเขา(มะเร็ง) ทำให้ชลรู้ว่าคนไทยมีน้ำใจให้กันเสมอค่ะ ขอบคุณคุณ Papaber ที่กรุณาให้คำติชม สิ่งนี้หล่ะคะที่จะเป็นกำลังใจให้ ชล & หนุ่มดาวเทียม มีกำลังใจในการทำงานต่อไปค่ะ ชลจะสู้กับเขาค่ะ...ด้วยกำลังใจจากทุกๆท่านที่มีให้..
ช่างเอ๋
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2010, 01:51:06 am »

สู้ๆครับ ขอให้หายไวๆครับ
kkict_1706
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2010, 09:18:33 am »

สู้ๆครับ
jiu2k
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2010, 03:14:06 pm »

สวัสดีครับ
ผมกำลังหาช่างมาจูนเครื่องรีซีฟเวอร์จานมูฟอยู่ครับ
ผมมีปัญหากับเครื่องตัวเก่า โบนัสมูฟ ตามกระทู้นี้ครับ http://www.boransat.net/board/index.php?topic=19255.0
อ่านความเห็นจากหลา่ยท่านในกระทู้ที่กรุณามาตอบ + โทรคุยด้วย เลยว่าจะซื้อเครื่องใหม่ของ Topfield ซึ่งก็มีคนในบอร์ดมาเสนอขาย
แต่ผมไม่มีความรู้ในการตั้งค่า และเบื่อที่จะคุยกับฃ่างที่มาติดตั้งให้ทีแรกด้วยครับ
ไม่ทราบว่าคิดค่าบริการเท่าไหร่ครับ
ผมอยู่อินทามระ สะพานควายครับ

ท้ายนี้ขอให้แฟนช่างหนุ่มหายไวๆ นะครับ คุณแม่ผมก็เป็นมะเร็งมาก่อน รู้ว่าโรคนี้ทรมาณทั้งคนป่วยกับคนใกล้ตัวมาก ทำใจให้สดชื่่นเข้าไว้ครับ สุขภาพกายที่ดีมาจากจิตใจที่แจ่มใส หันมาบริโภคโปรตีนบริสุทธิ์จากพืชมากหน่อย รับอากาศบริสุทธิ์ เลี่ยงอาหารร้อนจากไมโครเวฟ(เค้าว่าไม่ดี)
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2010, 05:45:43 pm »

"สวัสดีครับ
ผมกำลังหาช่างมาจูนเครื่องรีซีฟเวอร์จานมูฟอยู่ครับ
ผมมีปัญหากับเครื่องตัวเก่า โบนัสมูฟ ตามกระทู้นี้ครับ http://www.boransat.net/board/index.php?topic=19255.0
อ่านความเห็นจากหลา่ยท่านในกระทู้ที่กรุณามาตอบ + โทรคุยด้วย เลยว่าจะซื้อเครื่องใหม่ของ Topfield ซึ่งก็มีคนในบอร์ดมาเสนอขาย
แต่ผมไม่มีความรู้ในการตั้งค่า และเบื่อที่จะคุยกับฃ่างที่มาติดตั้งให้ทีแรกด้วยครับ
ไม่ทราบว่าคิดค่าบริการเท่าไหร่ครับ
ผมอยู่อินทามระ สะพานควายครับ"

ผมขออภัยครับ เครื่องที่่ใช้กับจานมูฟ ผมยังไม่ค่อยถนัดครับ ลองปรึกษา http://www.boransat.net/board/index.php?topic=18982.0 ดูนะครับ

"ท้ายนี้ขอให้แฟนช่างหนุ่มหายไวๆ นะครับ คุณแม่ผมก็เป็นมะเร็งมาก่อน รู้ว่าโรคนี้ทรมาณทั้งคนป่วยกับคนใกล้ตัวมาก ทำใจให้สดชื่่นเข้าไว้ครับ สุขภาพกายที่ดีมาจากจิตใจที่แจ่มใส หันมาบริโภคโปรตีนบริสุทธิ์จากพืชมากหน่อย รับอากาศบริสุทธิ์ เลี่ยงอาหารร้อนจากไมโครเวฟ(เค้าว่าไม่ดี)"

ขอบคุณมากครับสำหรับกำลังใจ เขาก็คุมอาหารครับ แต่ก็มีหลุดบ้าง ในสิ่งที่เขาอยากกิน เช่นของทอด แต่ก็กินไม่เยอะครับ กำลังใจเขาดีอยู่ เขาทำใจได้เยอะ ตอนที่เขาให้คีโมไม่ต้องพูดถึงครับ...ผมต้องใจเย็นมากๆเลย แต่เขาก็ผ่านมาได้ครับ
kullapun
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 12:20:47 pm »

หลวงพี่วัดมกุฏฯ ฝากชม ว่า ช่างหนุ่มบริการดี ยิ้มแย้มแจ่มใส  งานก็เนี๊ยบดี
ผมเป็นลูกศิษย์ท่าน ก็พลอยได้รับคำชมไปด้วย
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2010, 11:12:53 am »

หลวงพี่วัดมกุฏฯ ฝากชม ว่า ช่างหนุ่มบริการดี ยิ้มแย้มแจ่มใส  งานก็เนี๊ยบดี
ผมเป็นลูกศิษย์ท่าน ก็พลอยได้รับคำชมไปด้วย
            ขอบคุณมากค่ะที่ใช้บริการหนุ่มดาวเทียม และขอบคุณสำหรับคำติชมค่ะ.....จาก ชล & หนุ่มดาวเทียม 
patty
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2010, 04:34:30 pm »

เพิ่งเป็นลูกค้าของช่างหนุ่มค่ะ ทำเมื่อวันที่ 12 ต.ค.
งานที่ทำเป็นการปรับหน้าจาน และทำดูโอ้ chinasat6b + asiasat 3s (งานที่ช่างหลายคน ไม่ค่อยจะรับทำ)
พี่ช่างหนุ่มใจเย็น มีเครื่องไม้เครื่องมือในการทำงานครบ อุปกรณ์ลูกค้าซื้อมาไม่ครบ ก็เพิ่มที่หน้างานได้
งานที่ทำคุ้มค่ากับราคามากจริงๆ แถมยังทำให้มากกว่างานที่บอกไปทีแรกอีกค่ะ
(แก้ไขในสิ่งที่ช่างคนก่อนทำมาไม่ดี, ดูจานอื่นให้ด้วย ฯลฯ)

อย่างที่หลายท่านเขียนไว้ค่ะว่า งานดี อัธยาศัยดี เดินสายเรียบร้อย
ถ้ามีโอกาส ก็จะใช้บริการอีกค่ะ 

(เคยทำกับเจ้าเก่า ไม่รับผิดชอบงานเลย ติดให้ผิดดาวก็ไม่มาแก้ให้
อุตส่าห์จะไม่ให้มาทำฟรี จะเพิ่มงานให้ทำดูโอ้ ยังเบี้ยวงาน ทิ้งลูกค้า
อย่างงั้นเลิกเลยค่ะ  คงไม่มีครั้งต่อไป)

ฝากถึงแฟนพี่ช่างหนุ่มนะคะ ขอให้มีกำลังใจในการรักษาตัว ต่อสู้กับโรคร้ายนะคะ สู้ๆ ค่ะ
พี่ช่างหนุ่มขยันขันแข็งทำงานเพื่อพี่มากค่ะ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2010, 08:35:06 pm »

เพิ่งเป็นลูกค้าของช่างหนุ่มค่ะ ทำเมื่อวันที่ 12 ต.ค.
งานที่ทำเป็นการปรับหน้าจาน และทำดูโอ้ chinasat6b + asiasat 3s (งานที่ช่างหลายคน ไม่ค่อยจะรับทำ)
พี่ช่างหนุ่มใจเย็น มีเครื่องไม้เครื่องมือในการทำงานครบ อุปกรณ์ลูกค้าซื้อมาไม่ครบ ก็เพิ่มที่หน้างานได้
งานที่ทำคุ้มค่ากับราคามากจริงๆ แถมยังทำให้มากกว่างานที่บอกไปทีแรกอีกค่ะ
(แก้ไขในสิ่งที่ช่างคนก่อนทำมาไม่ดี, ดูจานอื่นให้ด้วย ฯลฯ)

อย่างที่หลายท่านเขียนไว้ค่ะว่า งานดี อัธยาศัยดี เดินสายเรียบร้อย
ถ้ามีโอกาส ก็จะใช้บริการอีกค่ะ 

(เคยทำกับเจ้าเก่า ไม่รับผิดชอบงานเลย ติดให้ผิดดาวก็ไม่มาแก้ให้
อุตส่าห์จะไม่ให้มาทำฟรี จะเพิ่มงานให้ทำดูโอ้ ยังเบี้ยวงาน ทิ้งลูกค้า
อย่างงั้นเลิกเลยค่ะ  คงไม่มีครั้งต่อไป)

ฝากถึงแฟนพี่ช่างหนุ่มนะคะ ขอให้มีกำลังใจในการรักษาตัว ต่อสู้กับโรคร้ายนะคะ สู้ๆ ค่ะ
พี่ช่างหนุ่มขยันขันแข็งทำงานเพื่อพี่มากค่ะ
ขอบคุณมากค่ะที่ใช้บริการของหนุ่มดาวเทียม และขอบคุณสำหรับคำชม ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ...ชล &หนุ่มดาวเทียม
sanlerd
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2010, 10:09:34 pm »

ผมใช้บริการวันนี้แล้ว เรียบร้อยถูกใจ
ไม่เรืองมาก ราคากันเอง
ประสาน
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2010, 08:53:36 am »

อีกหนึ่งความดีใจค่ะ ที่ได้รับเสียงตอบจากลูกค้า..
http://www.boransat.net/board/index.php?topic=20346.0
ขอบคุณทุกๆกำลังใจ และขอบคุณสำหรับคำติชมค่ะ
manitpl
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2010, 08:31:22 am »

ผมต้องการติดตั้งจานดาวเทียมของ DTV ขนาดจาน 75 ซม. ครับ ไม่ทราบว่ารับติดตั้งหรือเปล่าครับ ผมอยู่หมู่บ้าน  พฤกษ์ลดาปิ่นเกล้า-สายห้าครับ เห็นคนที่รักภรรยาขนาดนี้ก็อยากอุดหนุนครับ ขอบคุณครับ
มนิต
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2010, 10:15:17 am »

ผมต้องการติดตั้งจานดาวเทียมของ DTV ขนาดจาน 75 ซม. ครับ ไม่ทราบว่ารับติดตั้งหรือเปล่าครับ ผมอยู่หมู่บ้าน  พฤกษ์ลดาปิ่นเกล้า-สายห้าครับ เห็นคนที่รักภรรยาขนาดนี้ก็อยากอุดหนุนครับ ขอบคุณครับ
มนิต
เรียน  คุณมนิต...หนุ่มดาวเทียมยินดีให้บริการค่ะ..ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมค่ะ  Panuwat2511@hotmail.com
manitpl
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2010, 11:03:54 am »

มนิต
เรียน  คุณมนิต...หนุ่มดาวเทียมยินดีให้บริการค่ะ..ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมค่ะ  Panuwat2511@hotmail.com

ตกลงมาติดไห้ผมวันที่ 31 ธันวาคม น่ะครับ ขอบคุณครับ
มนิต 0865396744
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2010, 04:55:38 pm »

มนิต

ตกลงมาติดไห้ผมวันที่ 31 ธันวาคม น่ะครับ ขอบคุณครับ
มนิต 0865396744
c0nfirm ค่ะ..สำหรับเวลาจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ และวันที่ 30 ธันวาคม จะโทรเพื่อยืนยัน และสอบถามเส้นทางค่ะ
หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์