ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 05:12:47 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สามารถ COMPACT
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สามารถ COMPACT  (อ่าน 3690 ครั้ง)
วุฒิพงศ์
Sr. Member

« เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 12:31:38 pm »

มีเวปไซด์หรือร้านค้าไหนขาย ชุดจาน  สามารถ COMPACT ราคาส่งบ้างครับ  ในเวป 9 แซท
หรือ นิกส์แซท  ก็ไม่มีขายครับ  จานชุดนี้ตอนนี้ยังน่าเชียร์ให้ลูกค้าใช้ไหมครับ  ขอบคุณ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 01:10:00 pm »

กมลเคเบิ้ลทีวี 043-512706
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ช่างเจี้ยบ
Special Member
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

numpu_cit@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 07:56:45 pm »

ขอเป็น 1 ในทางเลือกครับผมว่า DTV นี่ของดีครับ ไม่ได้ขายครับแนะนำเฉยๆครับ

ช่างเจี๊ยบ 085-2881991
ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

sv electronic
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 08:38:37 pm »

แนะนำใช้ดีทีวีตัวใหม่ไปเลยครับคุ้มกว่า
PUI..SAT
Support Member
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2010, 12:33:19 pm »

สงสัย จะหายากแล้วล่ะ
เพราะช่วงที่ ดีทีวี เอาเครื่องรับสามารถ คอมแพค เข้ามาแทน ก็เพราะช่วงนั้น กล่องขาวดีทีวี ขาดตลาดระยะหนึ่ง

แต่ตอนนี้ มีกล่องดำดีทีวี มาแทนที่ แบบถาวรแล้ว

ส่วนท่านลูกค้า ที่เครื่องรับรุ่นเดิมเสีย  (ในประกัน) ถ้าเคลม ก็จะได้กล่องดำตัวใหม่ไป

มาย้อนเวลากัน.....

ช่วงที่ เครื่องสามารถ คอมแพค (รุ่นแทนเครื่องดีทีวี) เข้ามาใหม่ๆนั้น...ยังไม่ค่อยมีการตอบรับ มากเท่าไร
แต่ตอนนี้ ช่างจะโทรถามหากันเยอะ...แต่ไม่มีแร๊ว!

ถ้าผิดพลาด..ขออภัยด้วยนะ
pui
http://www.satpp.com

พีแอนด์พี อีเล็คโทรนิคส์  สาขา1 เมืองนนทบุรี  02-573-3410 สาขา2 จตุจักร กทม. 02-954-3702
บอกทางไป
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2010, 12:57:43 pm »

มาบอกร้านที่ผมไปซื้อเครื่อง  รี....มือ 2 ตัวนี้อยู่ที่ 1200 บาท
(เขาบอกว่ารีโมทแพง)   ร้านอยู่แถววัดชลประทาฯ ชื่อเลิศชัย อิเล็คทริค
โทร.หาคุณธวัชชัย  เบอร์ 089-385-9125........แต่ถ้าให้แนะนำครับ
  ดีทีวี...สีดำตัวใหม่  ร้านนี้ขาย 1480 บาท...ผมซื้อคอมแพคมาดูดีทีวี
จะดูได้ไม่ครบทุกช่อง  ที่สำคัญคือ  พอร้อนจะแฮงค์ครับ  ต้องเอาพัดลมเป่า
ช่วย.....ตอนนี้ผมเอา สามารถไปเปลี่ยนคืน  เป็นดีทีวี  ตัวดำแล้วครับ
....มาบอก  พอเป็นแนวทางว่า.....หาซื้อที่มันกำลังลื่นไหล  มีอนาคต  ดีกว่า
หาของโบราณ..... ครับ  น้องพี่
ผ่านมาดู
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2010, 01:37:36 pm »

ไปดูร้าน SATPP  ที่คุณ  PUI....SAT   พาไปดู
ขาย ดีทีวีตัวดำ  ใหม่  1380 บาท  ถูกกว่าร้านที่ผมซื้อ
แถวปากเกร็ด  1480   ตัวต่อไปต่อไปต้องมาซื้อที่
ร้านคุณ PUI...SAT   ครับ.....ตัวดีทีวีดำ  ดีกว่าขาว
หลายขุมครับ  ตอนนี้มีทั้งช่อง TNN  Springnew
Police  แต่ที่ต้องดูทุกวันคือช่อง DLTV 1  ครับ
ช่องนี้คือที่พึ่งทางใจ.....สุดยอด ของดีทีวี
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2010, 07:44:52 pm »

มาบอกร้านที่ผมไปซื้อเครื่อง  รี....มือ 2 ตัวนี้อยู่ที่ 1200 บาท
(เขาบอกว่ารีโมทแพง)   ร้านอยู่แถววัดชลประทาฯ ชื่อเลิศชัย อิเล็คทริค
โทร.หาคุณธวัชชัย  เบอร์ 089-385-9125........แต่ถ้าให้แนะนำครับ
  ดีทีวี...สีดำตัวใหม่  ร้านนี้ขาย 1480 บาท...ผมซื้อคอมแพคมาดูดีทีวี
จะดูได้ไม่ครบทุกช่อง  ที่สำคัญคือ  พอร้อนจะแฮงค์ครับ  ต้องเอาพัดลมเป่า
ช่วย.....ตอนนี้ผมเอา สามารถไปเปลี่ยนคืน  เป็นดีทีวี  ตัวดำแล้วครับ
....มาบอก  พอเป็นแนวทางว่า.....หาซื้อที่มันกำลังลื่นไหล  มีอนาคต  ดีกว่า
หาของโบราณ..... ครับ  น้องพี่

ไปดูร้าน SATPP  ที่คุณ  PUI....SAT   พาไปดู
ขาย ดีทีวีตัวดำ  ใหม่  1380 บาท  ถูกกว่าร้านที่ผมซื้อ
แถวปากเกร็ด  1480   ตัวต่อไปต่อไปต้องมาซื้อที่
ร้านคุณ PUI...SAT   ครับ.....ตัวดีทีวีดำ  ดีกว่าขาว
หลายขุมครับ  ตอนนี้มีทั้งช่อง TNN  Springnew
Police  แต่ที่ต้องดูทุกวันคือช่อง DLTV 1  ครับ
ช่องนี้คือที่พึ่งทางใจ.....สุดยอด ของดีทีวี

ผมว่าตัวนี้มันดีกว่าตัวอื่น ตรงที่มันมีฟังชั่นใช้กับไดเสค แบบ 8 พอร์ทได้ มันถึงขาดตลาดใงครับ ใครก็อยากได้รุ่นนี้กัน ยิ่งมาใช้กับ DTV ได้ดว้ย สุดยอดเลยครับ มี่เครื่องเดียวดูได้ครบ เครื่องรุ่นอื่นๆในท้องตลาดทั่วไปใช้ได้แค่ 4 พอร์ทเท่านั้น
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์