ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 11:29:24 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามเกี่ยวกับเครื่อง supernet ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับเครื่อง supernet ครับ  (อ่าน 5128 ครั้ง)
00sathit00
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 01:39:42 pm »

ผมต่อ hdmi เข้า Amp ให้ถอดเสียง เสียงไม่ออกครับ ต้อง ต่อhdmi เข้า tv อย่างเดียวถึงออก
ตอนนี้เลยไช้ สาย av ต่อเข้า amp  เสีบงมีแตกบ้าง หรือผมควร อัพ Fw

เครื่อง ผมชอบค้างเหมือนไม่ยอมเรียก คีย์ อะครับ และไม่มี menu cccam setup ด้วยอะครับ
ต้องคอยเดินมาเปิดปิดเครื่อง บ่อยมาก  รบกวนด้วยนะครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 06:51:17 pm »

ไม่มีคนเก่งมาตอบบ้างเลย ผมตอบให้ก็ได้เพราะใช้รุ่นนี้อยู่ ถ้าต่อสาย HDMI จากเครื่องรับไปเข้า AMP ยังไงเสียงก็ไม่ออกหรอกครับเพราะว่า ช่องHDMI มีไว้สำหรับรวมและส่งสัญญาณภาพและเสียงเข้าจอทีวีครับ ถ้าจะต่อเข้าชุด โฮมเธียเตอร์ให้ใช้ช่อง ชุดด้านบน ถ้าเข้าAMPขยายให้ต่อที่ช่อง ออดิโอ ด้านล่าง
ส่วนการเช็คเมนู ของ cccam setup ให้ท่านกดรีโมท เลข9996 ครับ ถ้าไม่มี ip และ pass ให้ติดต่อขอจากร้านที่ท่านซื้อ
ให้เขาจัดส่งทางอีเมล์ได้ ผมก็ทำแบบนี้แหละ ตอนแรกเขาลงมาให้ แต่กดไปกดมาหายเลย
 ผมตอบได้เท่านี้ครับ หวังว่าคงได้ประโยชน์ไม่มากก็น้อย  (กำลังทดสอบเกี่ยวกับตัวเครื่องเหมือนกันแต่ของผมไม่ค้างนะดูได้ตลอดวัน ลื่นๆๆจริงๆ )
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ช่างกุญแจ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 07:26:16 pm »

เรื่องเสียงจากสาย HDMI นั้นต้องดูว่าใช้ amp. อะไรรองรับระบบเสียง HDMI หรือไม่ ถ้า amp.ของคุณมันรับเสียงทาง hdmi ได้ ก็ต่อ hdmi เข้า amp และจาก amp ออกไปทีวี (คือใช้ 2 เส้น) ก็จบครับส่วนใหญ่จะเป็น amp. หลักหมื่น เช่น Yamaha Denon
แต่ถ้า amp รุ่นเก่าหน่อย หรือไม่มี hdmi หรือมี hdmi แต่เป็นแค่ switcher ก็คงต้องต่อผ่านสาย optical จาก re.ไปเข้า amp และต่อ hdmi ไปเข้าทีวี
HONDA
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 11:10:40 pm »

ผมต่อ hdmi เข้า Amp ให้ถอดเสียง เสียงไม่ออกครับ ต้อง ต่อhdmi เข้า tv อย่างเดียวถึงออก
ตอนนี้เลยไช้ สาย av ต่อเข้า amp  เสีบงมีแตกบ้าง หรือผมควร อัพ Fw

เครื่อง ผมชอบค้างเหมือนไม่ยอมเรียก คีย์ อะครับ และไม่มี menu cccam setup ด้วยอะครับ
ต้องคอยเดินมาเปิดปิดเครื่อง บ่อยมาก  รบกวนด้วยนะครับ

ถ้าเครื่องค้างแบบนี้ น่าจะผิดปรกติ ควรจะติดต่อคนที่ขายครับ รีบๆน่ะครับ
พ่อใหญ่โนนทา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2010, 01:00:13 pm »

Amp.ที่รองรับระบบเสียง จาก HDMI ราคาถูกๆไม่มีหรอก และเสียงที่ออกมานั้นตัวเครื่องต้องถอดรหัส True HD ด้วย จะเห็นราคาถูกๆ ที่ถอดรหัส True HD ก็พวก Playon HD ส่วนเครื่องรับดาวเทียมไม่ทราบมีเครื่องไหนบ้าง
00sathit00
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2010, 08:54:03 am »

ปกติก็เล่นก็ เล่นเกมส์ก็ต่อhdmiเส้นเดียว ภาพเสียงก็ ออกนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์