ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 09:30:02 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่อง DNN อยู่ดาวดวงไหนครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่อง DNN อยู่ดาวดวงไหนครับ  (อ่าน 10045 ครั้ง)
suname
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 21, ตุลาคม 2010, 08:04:12 am »

พอดีแม่อยู่ ต่างจังหวัดอยากให้ติดจาน ดูดช่อง DNN   ปัจจุบันดูผ่าน cable   แม่บอกว่า เดิ๋ยวมัน เอาไปออกช่องนั้นที ช่องนี้ที  เลยอยากจะดู DNN เสื้อแดงอยากเดิ๋ยว
เพราะสิ้นเดิอนจะยกเลิก Cable   

ใช่ thaicom 2/5 C หรือเปล่าครับ ผมก็ไม่ได้สังเหตุมีหรือเปล่า   
อีกอย่าง แกต่อช่อง  NHK world  และ KBS ของเกาหลี   ต้องดูจากดวงไหนครับ

ที่ผมจะติดให้แกคือ    จานดำ  thaicom 2/5 C  ,DUO NSS6   , Receiver  ZimpleBox4     
คิดอยู่ว่าจะใช้หัว  LNB  แบบ C + KU BAND ดีมั้ย  หรือติดสองจาน    อยู่แถว  พัทยาใต้ ใกล้บุญถวาร   

อีกคำถาม  ผมอยู่กรุงเทพ   ราคาจาน ต่างกับที่กรุงเทพมั้ย  ผมว่าจะซื้ออุปกรณ์ที่นี้ แล้วไปซื้อจานที่โน้น  เอาแบบใหญ่ๆ เลย

thanks.
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gun
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2010, 08:23:33 am »

เสื้อแดง คือช่องAsia Update ดาวเทียม thaicom5 c-band ใช้จานใหญ่หน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dusit101
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2010, 10:28:07 am »

เสื้อแดง คือช่องAsia Update ดาวเทียม thaicom5 c-band ใช้จานใหญ่หน่อยครับ  ความถี่ตามนี้เลยครับ
3690/H/3333  ขอให้มีความสุขในการรับชมครับ

cmg
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2010, 11:19:21 am »

มี DNN อีกช่องครับแต่ไม่รู้อยู่ความถี่ไรเพราะไม่ใน Lyngsat
phot9724
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2010, 12:04:22 pm »

อีกอย่าง แกต่อช่อง  NHK world  และ KBS ของเกาหลี   ต้องดูจากดวงไหนครับ
**ตอบ  อยู่ดาว intelsat 10 ครับ **

aa454
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2010, 12:13:27 pm »

เสื้อแดง คือช่องAsia Update ดาวเทียม thaicom5 c-band ใช้จานใหญ่หน่อยครับ  ความถี่ตามนี้เลยครับ
3690/H/3333  ขอให้มีความสุขในการรับชมครับ

จานประมาณกี่ฟุตครับ
บานฯ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2010, 02:12:58 pm »

จานสำหรับดูช่องนี้ แบบไม่เสียบรรยากาศการรับชม นะครับ

นาดจาน 5ฟุต  ดูได้ไม่ครบทุกวัน บางวันดูได้บางวันดูไม่ได้ หรือดูได้ทั้งวัน
ขนาดหน้าจาน 5.5 มาปริ่มๆ มากมากน้อยบ้าง ตามวันเวลา แต่ดูได้ทุกวัน
ขนาดจาน 6ฟุต ดูได้ตลอดเวลา สัญญาณเหลือ
ทั้งหมดนี้เป็นการเผ้าติดตามชมและสังเกตุ เป็นเวลาสองเดือน
ดังนั้นการติดตั่ง เพื่อดู ช่องข่าว Dnn นี้ 

ถ้าใช้ psi .ให้เลือกซื้อ ขนาด 1.85 เมตร
ถ้าใช้ Dynasat ให้เลือก  ขนาด 6ฟุต (เจ้านี้ขายเป็นฟุต)
ถ้าใช้ ของThaisat ให้เลือก 1.90 เมตร  เจ้าหนี้เหมาะ สำหรับช่องนี้จริงๆๆ ดาวเทียมเพื่อคนไทย  หลายคน บอกว่าตัด " เพื่อ" ออก ก็จะเป็นจานเพื่อไทยแล้ว
หลายจาน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2010, 06:17:28 pm »

ถ้าจะเพิ่มกำลังส่งอีกจะลำบากมากไหม ชอบดูหลายๆมุมมองครับ
ไตร่ตรองอย่างมีเหตูผล ไม่ได้งมงายนะครับ
yyy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2010, 10:43:43 pm »

เรื่องเพิ่มความแรง เชื่อว่าถ้าไม่มีปัญหา เพิ่มไปแล้ว ไม่การเมืองก็เทคนิคล่ะครับ ที่มันเป็นอย่างนี้
แต่ไม่อยากพูดเรื่องการเมืองในบอร์ดดาวเทียมครับ
ไททำไทยใช้
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2010, 03:21:57 pm »

เรื่องเพิ่มความแรง เชื่อว่าถ้าไม่มีปัญหา เพิ่มไปแล้ว ไม่การเมืองก็เทคนิคล่ะครับ ที่มันเป็นอย่างนี้
แต่ไม่อยากพูดเรื่องการเมืองในบอร์ดดาวเทียมครับ
ความแรงเขาส่งมาแรงพอๆ กับช่อง 7 แต่..............
จักรา
บุคคลทั่วไป

DNN
« ตอบ #10 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2010, 05:50:55 pm »

ผมอยากรู้ว่าทำไมจานเหลืองดีทีวี
ถึงดูDNNไม่ได้คับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์