ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 12:16:05 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  กำลังคิดจะซื้อเครื่องรีซีฟเวอร์จานมูฟ ขอคำแนะนำด้วยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังคิดจะซื้อเครื่องรีซีฟเวอร์จานมูฟ ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 4636 ครั้ง)
jiu2k
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 30, ตุลาคม 2010, 07:27:28 pm »

คือผมมีปัญหากับเครื่่องโบนัสมูฟของพีเอสไอ ใช้แล้วปวดหัวมาก มันมูฟบ้างไม่มูฟบ้าง เพราะต่อกับตัวไดเซคของอินโฟแซต ช่างเค้าจัดมาให้แบบนี้
เลยว่าจะหาซื้อเครื่องที่มันรวมทุกอย่างในตัวเดียวกัน ผมไปเดินบ้านหม้อ เห็นมีอยู่สองร้านที่ขายอุปกรณ์จานดาวเทียม
มีแค่ร้านเดียวที่ขายเครื่่องรีซีฟเวอร์แบบมูฟ คือของยี่ห้อไดนาแซต
เข้าไปอ่านในกระัทู้ของบอร์ดนี้ มีคนบอกว่า ยี่ห้อนี้เค้าไม่เน้นความชัด ภาพเลยจะไม่คม เลยชักลังเล เพราะทีวีที่บ้านผมจอใหญ่ด้วยครับ 42 นิ้ว
คือก็ไม่ได้หวังว่ามันจะคมกริบเหมือนเฮชดี แต่มันจะมัวกว่าของพีเอสไอเยอะมั้ยครับ
แล้วยี่ห้อนี้ใช้งานง่ายยากแค่ไหน รวนง่ายมั้ยครับ รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายด้วยครับ
ผมกะว่าจะซื้อแล้วเรียกช่างที่ติดตั้งเค้ามาปรับแต่งให้ด้วย เพราะผมไม่ได้มีความรู้อะไรมากมาย
ตอนนี้คือทำได้แค่ตั้งค่าให้จานหาสัญญาณเวลามันไม่มูฟจากเครื่องโบนัสมูฟเองครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satzone
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2010, 07:31:27 pm »

มูฟบ้างไม่มูฟบ้าง หาสาเหตุหรือยังครับ ว่าเป็นที่เครื่องหรือเป็นที่ไดเซ็ก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
idream
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2010, 07:50:37 pm »

ลองใช้ของไทยแซทดิ๊
Dak mor.3
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2010, 08:00:12 pm »

ภาพระหว่างBonus กะ Number 1Move ส่วนตัวผมว่าพอๆ กันครับ

ส่วนการใช้งาน ง่าย+สะดวกกว่า Bonus เยอะ มากๆ

จริงๆ ก็ซื้อมาติดตั้งเองก็ได้ครับ มีปัญหาหรือสงสัยก็โทรหาบริษัทเค้าได้เลย
CMM
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2010, 08:04:15 pm »

เปลี่ยนเครื่อง เป็น Zimple 3, 4 ถูกและดี   ครับ
oad_
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2010, 08:16:54 pm »

ภาพระหว่างBonus กะ Number 1Move ส่วนตัวผมว่าพอๆ กันครับ

ส่วนการใช้งาน ง่าย+สะดวกกว่า Bonus เยอะ มากๆ

จริงๆ ก็ซื้อมาติดตั้งเองก็ได้ครับ มีปัญหาหรือสงสัยก็โทรหาบริษัทเค้าได้เลย
                                         ตามนั้นครับ
Nong DAO
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2010, 09:19:00 pm »

มี รีซีฟเวอร์ MINI 1 MOVE ของยังไม่เคยใช้ขาย 1900.- บาท ติดต่อ 0811426000
nakganok
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2010, 06:57:48 am »

ผมเคยใช้เครื่อง dp 303  และ F1  จากการที่ผมเคยใช้ DP 303  นั้นเครื่องแฮงค์บ่อยถ้าหากเราเพิ่มความถิ่เพื่อสแกนช่องเพิ่ม การจำตำแหน่งดาวแต่ละดวงก็คลาดเคลื่อนบ่อย ส่วนภาพก็โอเคเหมือนเครื่องรับทั่ว ๆ เครื่องละ 800- 900 ที่ขายกันอยู่ขณะนี้ ส่วน F1 ที่ใช้อยู่เครื่องไม่แฮงค์ และใส่คีย์ได้ ส่วนภาพก็ไม่ต่างกันมากเท่าไร
kenshin
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2010, 11:24:59 am »

dp303 ผมก็เคยใช้ สาเหตุ การมูฟมันไม่ค่อยจำตำแหน่ง
WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2010, 03:56:49 pm »

PSI ทุกรุ่น ระบบดิจิตอล เมือใช้สักระยะมันจะไม่ตรง แต่เครื่องจะมีระบบรีเซทตำแหน่งอัตโนมัติ ลองถามบริษัทในแต่ละรุ่นดู และระวังปลั๊คไฟหลวม มีสวิทปิดเปิดก็ดีกว่าเสียบเข้าออก
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์