dvb

:: ค้นหาคำในบอร์ด / ตารางรายการดาวเทียม /ช่างติดตั้งจานดาวเทียมทั่วประเทศ / Facebookโบราณ ::

ขอถามวิธีเก็บค่า CCcam ของเครื่อง Supernet HD 2010

(1/4) > >>

delpiero10:
ผมอยากจะเก็บค่า CCcam ที่มันติดมากับเครื่อง Supernet HD 2010 เพราะเวลากดไปที่ Setup CCcam บนเครื่องแล้วขึ้น

เป็นเครื่องหมาย * เหมือนเข้ารหัสไว้ พอจะมีใครรู้ไหมครับว่า เราจะเก็บค่าดังกล่าวได้อย่างไรบ้าง กลัวมันหายแล้วจะอดดูนะครับ

jay:
มันไม่สามารถเก็บค่าได้ครับ นอกจากตอนๆได้ค่ามาใหม่ๆให้เก็บใส่แฟลชไดร์หรือคอมพิวเตอร์
ควรเก็บไว้หลายๆที่เผื่อคอมแฮ้งหรือแฟลชไดร์เสียครับ แต่ถ้ามันหายจริงๆต้องติดต่อของจากผู้ให้บริการ
เขาจะส่งเป็นไฟล์zipมาให้ทางอีเมล์ครับ ของผมเก็บไว้ในอีเมล์ตลอดไม่มีหายจะใช้เมื่อไหร๋ก้ไปโหลด
ตัวใหม่ของผมส่งมาเมื่อเช้ามีช่องจานเหลืองติดมาด้วย

delpiero10:
อ้างจาก: jay ที่ 15, พฤศจิกายน  2010, 12:32:36 pm

มันไม่สามารถเก็บค่าได้ครับ นอกจากตอนๆได้ค่ามาใหม่ๆให้เก็บใส่แฟลชไดร์หรือคอมพิวเตอร์
ควรเก็บไว้หลายๆที่เผื่อคอมแฮ้งหรือแฟลชไดร์เสียครับ แต่ถ้ามันหายจริงๆต้องติดต่อของจากผู้ให้บริการ
เขาจะส่งเป็นไฟล์zipมาให้ทางอีเมล์ครับ ของผมเก็บไว้ในอีเมล์ตลอดไม่มีหายจะใช้เมื่อไหร๋ก้ไปโหลด
ตัวใหม่ของผมส่งมาเมื่อเช้ามีช่องจานเหลืองติดมาด้วย

ลองติดต่อไปแล้วครับ เค้าไม่ยอมให้ file cccam.cfg ครับ ต้องส่งเครื่องกลับอย่างเดียว เลยจะลองหาวิธีสำหรับเก็บค่าด้วยตัวเอง เมื่อกี้ลอง Telnet เข้าไปดูในเครื่องแล้ว แต่ไม่เจอไฟล์ที่น่าสงสัยว่าจะเก็บ CCcam เลย ใครพอจะทราบวิธีเก็บด้วยตนเอง รบกวนบอกผมด้วยครับ

jay:
อ้างจาก: delpiero10 ที่ 15, พฤศจิกายน  2010, 01:02:45 pm

อ้างจาก: jay ที่ 15, พฤศจิกายน  2010, 12:32:36 pm

ลองติดต่อไปแล้วครับ เค้าไม่ยอมให้ file cccam.cfg ครับ ต้องส่งเครื่องกลับอย่างเดียว เลยจะลองหาวิธีสำหรับเก็บค่าด้วยตัวเอง เมื่อกี้ลอง Telnet เข้าไปดูในเครื่องแล้ว แต่ไม่เจอไฟล์ที่น่าสงสัยว่าจะเก็บ CCcam เลย ใครพอจะทราบวิธีเก็บด้วยตนเอง รบกวนบอกผมด้วยครับ

เจอแบบนี้ลูกค้าก็แย่ละซิ ต้องเสียค่าส่งเครื่องไปกลับไม่น้อยกว่า300แน่ ทางที่ดีหาเจ้าใหม่ดีกว่า ทนใช้ของเก่าให้หมดก่อนแต่อย่าเผลอไปตั้งค่าโรงงานล่ะมันหายแน่ๆ เจ้าที่ผมใช้อยู่สบายใจดีด้วย
ขนาดส่งค้าเช่าบ้านช้ายังไม่ตัดเลยแถมให้สิทธ์พิเศษผมอีกเคยแนะนำไปหลายคนแล้ส ค่าเช่าบ้านก็ไม่แพง สบายใจดีครับ

delpiero10:
อ้างจาก: jay ที่ 15, พฤศจิกายน  2010, 01:17:16 pm

อ้างจาก: delpiero10 ที่ 15, พฤศจิกายน  2010, 01:02:45 pm

เจอแบบนี้ลูกค้าก็แย่ละซิ ต้องเสียค่าส่งเครื่องไปกลับไม่น้อยกว่า300แน่ ทางที่ดีหาเจ้าใหม่ดีกว่า ทนใช้ของเก่าให้หมดก่อนแต่อย่าเผลอไปตั้งค่าโรงงานล่ะมันหายแน่ๆ เจ้าที่ผมใช้อยู่สบายใจดีด้วย
ขนาดส่งค้าเช่าบ้านช้ายังไม่ตัดเลยแถมให้สิทธ์พิเศษผมอีกเคยแนะนำไปหลายคนแล้ส ค่าเช่าบ้านก็ไม่แพง สบายใจดีครับ

พอจะแนะนำให้ผมด้วยได้ไหมครับ ก็อยากจะย้ายอยู่ เดี๋ยวรอหมดโปรคงย้ายแน่นอนครับ ถ้าได้ช่วยส่งทาง PM ให้ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ติด Banner ด้านล่างติดต่อ boransat@gmail.com
กระทู้ ความคิดเห็น บทความ ข้อความใด ๆที่ได้อ่านในบอรดนี้ เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน และตีพิมพ์แบบอัตโนมัติ ผู้ดูแล ไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยและ ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรองด้วยตัวเอง และถ้าพบเห็นข้อความใดๆ ที่ขัดต่อกฎหมาย ศิลธรรม กรุณาแจ้งมาที่ boransat@gmail.com เพื่อที่ทีมงานจะได้ดำเนินการต่อไป