ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 11:14:47 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่องG เปลี่ยนกุญแจอีกแล้ว รบกวนพี่ๆมีคีย์ใหม่แจ้งให้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องG เปลี่ยนกุญแจอีกแล้ว รบกวนพี่ๆมีคีย์ใหม่แจ้งให้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ  (อ่าน 19187 ครั้ง)
cmg
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 08:38:39 pm »

EEAD16B111201041

ผมว่าอย่าโพสแบบนี้จะดีมั๊ยครับ ? กุญแจอันนี้คุณถอดได้เองหรอ? ถ้าถอดเองก็ไม่เปนไร แต่ถ้านำมาจากท่านอื่นแล้วมาเผยแพร่ แบบนี้แล้วทำให้คนอื่นมีโอกาสอดดู ผมว่าเป็นความคิดที่ไม่ฉลาดเลยนะครับ น่าจะทำเป็นลิ้งค์หรือส่งทางเมลดีกว่า

ในความคิดเห็นส่วนตัวผมน่ะ...จะโพสคีย์หรือไม่โพสผมว่าเขาก็เปลี่ยนทุกอาทิตย์อยู่แล้ว...คุณจะกลัวเขาเปลี่ยนทำไม..ยังงัยเขาก็เปลี่ยนอยู่แล้ว...ทางนี้ดีที่สุดเพื่อนๆที่ไม่รู้จะได้รู้...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satkung
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 08:50:35 pm »

EEAD16B111201041

ผมว่าอย่าโพสแบบนี้จะดีมั๊ยครับ ? กุญแจอันนี้คุณถอดได้เองหรอ? ถ้าถอดเองก็ไม่เปนไร แต่ถ้านำมาจากท่านอื่นแล้วมาเผยแพร่ แบบนี้แล้วทำให้คนอื่นมีโอกาสอดดู ผมว่าเป็นความคิดที่ไม่ฉลาดเลยนะครับ น่าจะทำเป็นลิ้งค์หรือส่งทางเมลดีกว่า

ในความคิดเห็นส่วนตัวผมน่ะ...จะโพสคีย์หรือไม่โพสผมว่าเขาก็เปลี่ยนทุกอาทิตย์อยู่แล้ว...คุณจะกลัวเขาเปลี่ยนทำไม..ยังงัยเขาก็เปลี่ยนอยู่แล้ว...ทางนี้ดีที่สุดเพื่อนๆที่ไม่รู้จะได้รู้...

แล้วที่เค้าเปลี่ยนคีย์ทุกอาทิตย์สาเหตุเกิดจากอะไรครับ ? ก็เำพราะเราโพสกันอย่างนี้ แล้วถ้าวันดีคืนดี เค้าลดสัญญานอย่างรุนแรง หรือ อะไรก็ตาม จะทำอย่างไรครับ ? ผมว่า "กันไว้ดีกว่าแก้" นะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
keef
Special Member
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 09:21:55 pm »

monsterxx@gmail.com <monsterxx@gmail.com>

bom
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #43 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 10:41:11 pm »

คนเราเข้าใจอะไรยากเนาะ
ดีแล้ว
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #44 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2010, 07:46:21 am »

ที่จริงแล้ว ไม่ต้องบอกนะดีที่สุดไม่ว่าทางไหนก็ตามคุณควรเดารพเจ้าของสิทธิเขาอุตสาห์เปลี่ยนคีย์ทุกสัปดาห์เพื่อเตือนให้รู้ว่าคุณนะละเมิดสิทธิอยู่นะ
โอ้
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #45 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2010, 11:27:41 am »

ที่จริงแล้ว ไม่ต้องบอกนะดีที่สุดไม่ว่าทางไหนก็ตามคุณควรเดารพเจ้าของสิทธิเขาอุตสาห์เปลี่ยนคีย์ทุกสัปดาห์เพื่อเตือนให้รู้ว่าคุณนะละเมิดสิทธิอยู่นะ

สุดๆๆ สำหรับข้อความนี้ แต่ผมว่าที่คุณเข้ามาในกระทู้นี้ ก้อเพื่อมาหาข้อมูลคีย์ของช่องนี้เหมือนกันนะผมว่า แล้วทำมาเป็นพูดดีอีกว่าเป็นห่วงเจ้าของลิขสิทธิ์ 55555+ ตลกว่ะกับข้อความนี้ ทำมาเป็นพูดดี 555+
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #46 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 08:52:26 am »

เรื่องการดูรายการที่เข้ารหัสได้ หลายคนจะเข้าใจผิดมาตลอดว่า เป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ ซึ่งจริงๆแล้ว ไม่ใช่ เคยมีคำพิพากษาเกี่ยวกับเรื่องนี้มาแล้ว เมื่อหลายปีก่อน
เจ้าของรายการมีสิทธิเข้ารหัสหรือเปลี่ยนรหัสได้ตลอดเวลา พวกเราก็มีสิทธิหารหัสนั้นมาดูได้ตลอดเวลาเช่นกัน
ตราบใดที่สัญญาณนั้นส่งมาทางอากาศ  แล้วเราก็ไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับอุปกรณ์ของเขา เราก็มีสิทธิ์ดูรายการนั้นๆได้ตลอดเวลา
ถือว่า สัญญาณที่ส่งมาทางอากาศมาเข้าเครื่องรับเอง และเครื่องรับของเรามีความสามารถในการดูรายการนั้นได้ การใส่คีย์ถือว่าเป็นการทำงานของเครื่องอย่างหนึ่ง ก็แค่นั้น
ที่บอกได้อย่างเต็มปากว่า ไม่ถือเป็นละเมิดลิขสิทธิ์ เพราะไม่มีกฏหมายฉบับไหน ให้ความคุ้มครองเจ้าของรายการ ดังนั้น เจ้าของรายการจึงต้องหาทางป้องกันเอาเอง
ดังนั้น การจะบอกได้ว่า แบบไหนจึงจะเข้าข่ายละเมิดลิขสิทธิ์ ให้ดูว่า การดูรายการนั้นๆ เราไปยุ่งเกี่ยวกับอุปกรณ์ของเขาหรือเปล่า หลักง่ายๆมีแค่นี้
ส่วนการโพสคีย์ ถ้าผู้โพส หาคีย์นั้นมาได้ด้วยตัวเอง ก็ต้องถือว่าเป็นสิทธิของเขาว่าจะโพสหรือไม่
แค่ถ้าคีย์ นั้นได้มาโดยการบอกของคนที่เขาหามาได้ ซึ่งเขาก็ขอร้องตลอดว่า อย่าโพส
การยังมีผู้ฝ่าฝืนนำมาโพสในเวบต่างๆอีกถือว่า ผิดมารยาทอย่างแรง ไม่สมควรกระทำอย่างยิ่ง
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 09:00:45 am »

เรื่องการดูรายการที่เข้ารหัสได้ หลายคนจะเข้าใจผิดมาตลอดว่า เป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ ซึ่งจริงๆแล้ว ไม่ใช่ เคยมีคำพิพากษาเกี่ยวกับเรื่องนี้มาแล้ว เมื่อหลายปีก่อน
เจ้าของรายการมีสิทธิเข้ารหัสหรือเปลี่ยนรหัสได้ตลอดเวลา พวกเราก็มีสิทธิหารหัสนั้นมาดูได้ตลอดเวลาเช่นกัน
ตราบใดที่สัญญาณนั้นส่งมาทางอากาศ  แล้วเราก็ไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับอุปกรณ์ของเขา เราก็มีสิทธิ์ดูรายการนั้นๆได้ตลอดเวลา
ถือว่า สัญญาณที่ส่งมาทางอากาศมาเข้าเครื่องรับเอง และเครื่องรับของเรามีความสามารถในการดูรายการนั้นได้ การใส่คีย์ถือว่าเป็นการทำงานของเครื่องอย่างหนึ่ง ก็แค่นั้น
ที่บอกได้อย่างเต็มปากว่า ไม่ถือเป็นละเมิดลิขสิทธิ์ เพราะไม่มีกฏหมายฉบับไหน ให้ความคุ้มครองเจ้าของรายการ ดังนั้น เจ้าของรายการจึงต้องหาทางป้องกันเอาเอง
ดังนั้น การจะบอกได้ว่า แบบไหนจึงจะเข้าข่ายละเมิดลิขสิทธิ์ ให้ดูว่า การดูรายการนั้นๆ เราไปยุ่งเกี่ยวกับอุปกรณ์ของเขาหรือเปล่า หลักง่ายๆมีแค่นี้
ส่วนการโพสคีย์ ถ้าผู้โพส หาคีย์นั้นมาได้ด้วยตัวเอง ก็ต้องถือว่าเป็นสิทธิของเขาว่าจะโพสหรือไม่
แค่ถ้าคีย์ นั้นได้มาโดยการบอกของคนที่เขาหามาได้ ซึ่งเขาก็ขอร้องตลอดว่า อย่าโพส
การยังมีผู้ฝ่าฝืนนำมาโพสในเวบต่างๆอีกถือว่า ผิดมารยาทอย่างแรง ไม่สมควรกระทำอย่างยิ่ง

เห็นควร และก็สนับสนุนข้อความของพี่ครับ ในสังคมหมู่มาก การเคารพกฎ และ มีมารยาทเป็นสิ่งที่ควรกระทำอย่างยิ่ง

spyman2007
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 09:17:40 am »

ขอรหัสด้วยคนครับ
kroo_d@windowslive.com

ถ้าจะให้ดีใครที่มีความสามารถหารหัสได้อยากให้กรุณาให้เบอร์โทรไว้ด้วยก็ดีนะครับเผื่อฉุกเฉิกเพื่อนสามชิกจะได้ติดต่อได้
GTV
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #49 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 11:40:51 am »

ข่าวดีครับทางสถานีเขาทราบว่ามีการแฮกคีย์มาเผยแพร่ ทางสถานีกำลังจะเปลี่ยนระบบเข้ารหัสใหม่ ขอให้โชคดีทุกท่าน
f
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #50 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 11:44:59 am »

Pada pandangan bahwa enkripsi. Banyak orang akan selalu salah paham itu. Pelanggaran hak cipta. Yang sebenarnya tidak diperintah ini sudah. Beberapa tahun yang lalu.
Daftar pemilik memiliki hak untuk mengubah password atau enkripsi setiap saat. Kami juga memiliki hak untuk menemukan kode setiap saat juga.
Selama sinyal dikirim melalui udara. Kami tidak punya apa-apa untuk mengganggu dengan peralatan nya. Kami berhak untuk melihat item yang setiap saat.
Diasumsikan bahwa sinyal yang dikirim melalui udara untuk memasukkan penerima itu sendiri. Dan telah kemampuan kita untuk melihat item. Merupakan masukan kunci untuk satu komputer hanya itu.
Aku punya mulut seperti itu. Tidak dianggap ilegal. Karena tidak ada masalah hukum yang. Untuk melindungi pemilik, sehingga pemilik milis harus menemukan daftar yang dilindungi sendiri.
Jadi untuk mengatakan bahwa. Apa jenis pembajakan untuk dihubungkan untuk melihat apakah melihat mereka. Kami pergi ke mengutak-atik perangkat mereka atau tidak. prinsip-prinsip sederhana yang hanya
Pos-pos kunci jika posting adalah untuk menemukan kunci sendiri. Ini harus dianggap sebagai haknya untuk posting atau tidak.
Jika kuncinya adalah hanya dengan memberitahu orang-orang yang mereka peroleh Di mana ia memohon untuk tidak mengirimkan apapun.
pelanggaran tersebut telah menyebabkan posting di web juga dipertimbangkan. Tentu saja tidak etis. Sangat tidak cocok

แปลข้อความส่งให้ทาง GTV เรียบร้อยแล้ว
spyman2007
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2010, 12:31:51 pm »

ไม่น่าโพสคีย์เลยนะครับ  ต่อไปผมจะไม่บอกแล้วนะครับ ทั้ง Email และอื่น ๆ นะครับ   ขอบคุณครับ

ถึงคุณ 105.00MHZ อย่าเพิ่งถอนตัวเลยครับ ยังมีสมาชิกอีกหลายคนครับที่ยังรอความหวังจากคุณครับผม....
เป็นกำลังใจให้ครับ
หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์