dvb

:: ค้นหาคำในบอร์ด / ตารางรายการดาวเทียม /ช่างติดตั้งจานดาวเทียมทั่วประเทศ / Facebookโบราณ ::

เกจิ ท่านใดมีกุญแจใหม่ รบกวนหน่อยนะครับ

<< < (3/3)

ช่างกุญแจ:
มีอยู่ไม่เกิน 3 คน ที่ชอบออกมาโวยวายเมื่อมีคนมาบอก Key  เพราะฉะนั้นอย่าไปสนใจพวกนี้เลยเพิ่งหัดเล่นดาวเทียมเพิ่งเริ่มเข้า บอร์ดนี้ เลยไม่รู้ว่าเขาเล่นกันมาตั้งแต่ Irdeto 1 Seca 1 Viaccess , Nagravission ตอนนี้เล่น Key Biss หน่อยทำมาคุยโวยวาย ไม่รู้ว่ารู้จัก DS9 , Gold card  , Silver Card หรือ Fun Card กันหรือเปล่า

kom:
สมัยก่อนแถวนี้ยิ่งกว่านี้อีก ถ้าไม่มีเรื่องพันนี้ วงการนี้จะคึกคักมั้ยละเนี่ย นึกถึงภูเก็ตบอร์ดจัง....

ดาวเหนือ:
คุณเก่ง ว่าไว้เหตุผลครบถ้วน ขอสนับสนุน

ยางตลาด:
เมื่อก่อนเขียนการ์ดกับ Key SECA ดู Astro แล้วก็ ZeeTV ไม่มีกรอกแบบนี้หรอก บอร์ดนี้ละ ที่มีการให้ Key กัน สมัยนั้นไม่รู้ว่า พวกที่ออกมาโวยวายนี่มีจานใช้กันหรือยัง

Andaman:
อ้างจาก: เก่ง อยุธยา ที่ 28, พฤศจิกายน  2010, 10:43:07 pm

อ้างจาก: เบื่อคนอวดดี ที่ 28, พฤศจิกายน  2010, 08:32:18 pm

หนุ่มช่างเกื้อ...........อยู่ไหน?
เก่งอยุธยา...............อยู่ไหน?
มิสเตอร์ biss...........อยู่ไหน?

ได้มาทดลองแล้วมันไม่ผ่านถ้าผ่านไม่ต้องกลัวครับ ไม่ห่วงหรอก เพราะตั้งแต่เข้าวงการดาวเทียมมา มันมีอะไรอีกเยอะแยะ ที่สมาชิกท่านอื่นๆๆ ยังไม่รู้อีกเยอะครับ  สมัยก่อน(ต้องขออ้างถึง เวปบอร์ดโบราณด้วยนะครับ) เวปนี้มีไว้เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้กัน แต่สมัยนี้อะไรกันก็ไม่รู้ครับ สิ่งที่อยากจะบอกคือ บอร์ดโบราณเป็นบอร์ดที่ให้ความรู้ ทุกวันนี้ที่ผมได้อย่างนี้ก็ต้องขอบคุณเพื่อนๆๆ และพี่ๆๆ สมาชิกสมัยที่ใช้เนตกันแค่ 33.6K ที่เข้ามาให้ความรู้กันนะครับ ไม่ว่าจะเป็น ช่างโคราช  ช่างร้อยเอ็ด  ท่านปราสาทคำหนองคาย โนปกรณ์ ออกัส 14 ลาวขอนแก่น  ลาวโคราช  อ.คิม และอีกหลายๆๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามนะครับ
แต่ท่านทราบกันไหมว่าแต่ก่อน เค้าให้ความรู้กันทุกๆๆ อย่าง ไม่ว่าจะเป็นการเขียนการ์ด ไม่ว่าจะเป็นวิธีการหาคีย์ เอาง่ายๆๆนะครับ ถ้าเพื่อนๆสมาชิกเข้ามาในเวปนี้ทัน และเข้ามาในสมัยที่ เคเบิ้ลฟิลิปปินส์ (ดรีมทีวี) ที่อยู่ที่ดาวเทียม AGIKA  ที่บอร์ดโบราณเค้าก็แจกคีย์กันยิ่งกว่านี้อีกยังไม่มีปัญหาอะไรกันเลย และแจกเป็นตัววิ่งให้ด้วย

ลองคิดกันดูนะครับ ถ้าหากว่าการแบ่งปันกันแบบนี้แล้วทำให้ เคเบิ้ลฟิลิปปินส์ ดูไม่ได้จริงหรือ  หรือเรื่องจริง ทางฟิลิปปินส์ เค้าพัฒนาระบบการเข้ารหัสให้ทันสมัยมากขึ้น ยกตัวอย่างให้แค่นี้ดีกว่าครับ

ปล.ในส่วนแง่คิด คนต่างประเทศเข้าเวปของคนไทย ท่านคิดว่าจอคอมที่ต่างประเทศมันจะฟ้องเป็นภาษาอะไร ครับ จะเป็นตัวอ่านไม่ออกไหม  หลักการเหมือนกันนะครับ ท่านลองเข้าเวปที่เป็นของประเทศจีน ดูซิครับว่า ตัวหนังสือมันเป็นภาษาที่เราอ่านได้ หรือเป็นภาษาที่อ่านไม่ออก และอีกกรณี เวปต่างประเทศให้แจกคีย์กันเพรียบ แล้วมีคนไทยคนไหนไหม กล้าไปด่าเค้าว่า ไม่ให้เค้าแจก ไม่ให้เค้าโพส ต่างประเทศ เค้าเสรียิ่งกว่าเรา และภาษาก็อังกฤษด้วยซึ่งเป็นภาษาสากล  แล้วเพื่อนๆๆ คิดว่า เวปในประเทศเราจะมีผลถึงขนาดที่ทำให้เจ้าของรายการเค้าเปลี่ยนคีย์หรือเปล่า

เพื่อนๆๆ ก็ลองคิดดูกันเองนะครับ นี่ก็เป็นแค่ความคิดของผมนะครับ

ผมเห็นไปแนวทางเดียวกับ "เก่ง อยุธยา" น่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

ติด Banner ด้านล่างติดต่อ boransat@gmail.com
กระทู้ ความคิดเห็น บทความ ข้อความใด ๆที่ได้อ่านในบอรดนี้ เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน และตีพิมพ์แบบอัตโนมัติ ผู้ดูแล ไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยและ ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรองด้วยตัวเอง และถ้าพบเห็นข้อความใดๆ ที่ขัดต่อกฎหมาย ศิลธรรม กรุณาแจ้งมาที่ boransat@gmail.com เพื่อที่ทีมงานจะได้ดำเนินการต่อไป