ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 04:03:03 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  Preview and DIY อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียม
| | |-+  ทดสอบการใช้งาน ORTON HD X403p
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบการใช้งาน ORTON HD X403p  (อ่าน 53294 ครั้ง)
7sats.com
7sat Global Tech
Hero Member

« เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2011, 11:25:01 am »

ในช่วงนี้เครื่องรับ MP4 and HD กำลังมาแรงเนื่องจากการเตรียมการเพื่อรองรับอนาคตของช่องรายการผ่านดาวเทียมที่จะมีการเปลี่ยนแปลงในภายในภาคหน้า ซึ่งตอนนี้นี้ก็มีเครื่องรับ HD หลายตัวที่ขายอยู่ในท้องตลาด เช่นพวก ตระกูล Box ทั้งหลาย Supernet. Dr Sat และ DB 500 HD ,DB 800 HD ,Globo 9500 HD และตัวล่าสุดที่กำลังมาแรงคือ ORTON HD X403p ทางผมจึงได้จัดหามาทดลองใช้งานดูครับว่าจะสมคำล่ำลือหรือเปล่า ในการทดสอบครั้งนี้ผมใช้เครื่อง Supernet 2010 HD และ Openbox S9 HD เป็นตัวเปรียบเทียบ ก่อนอื่นผมขอแจ้งเรื่องระบบดาวเทียมและเครื่องรับ TV ของผมให้ทราบก่อน สาเหตุที่ต้องแจ้งเนื่องจากปัญหาต่างๆ ที่เกิดขี้นอาจจะเกิดจากระบบของผมก็ได้ ท่านอื่น ๆ ที่จัดหามาใช้งานอาจจะเจอปัญหาไม่เหมือนของผมก็ได้นะครับ
 1 TV Plasma LG 42"
 2. Supernet 2010 HD
 3. Openbox S9 HD
 4. ORTON HD X403p
สาย HDMI จำนวน 4 เส้น
 1. สาย HDIM ที่แถมมากับเครื่อง ยาว 2  เมตร
 2. สาย HDIM New General High Definition Version 1.3 ยาว 1.8 เมตร
 3. สาย HDIM PS3 Version 1.3 ยาว 1.5 เมตร
 4. สาย HDIM  ZHG Version 1.4 ยาว 2 เมตร
ทั้ง 3 เส้นหลังนี้ผมจัดหามาเอง เป็นสาย HDMI ที่ปลายขั้วสายของทั้ง 2 ด้าน จะชุบสีทอง 24 K
 ระบบดาวเทียมมีดังนี้
 1. Multi sw.9*6 Idea Chun แบบมีไฟเลี้ยง
 2. ดาวเทียม Thaicom C band เข้า  multi sw. system B port AB 22K off
 3. ดาวเทียม Thaicom Ku band เข้า  multi sw. system B port CD 22K on
 4. ดาวเทียม Intelsat 10 C band เข้า  multi sw. system A port B 22K off
 5. ดาวเทียม Palapa D C band เข้า  multi sw. system A port A 22K off
 6. ดาวเทียม Vinasat ku band เข้า  multi sw. system A port C 22K on
 7. ดาวเทียม chinasat 6A C band เข้า  multi sw. system A port D 22k on
 8. ดาวเทียม NSS6 Ku band เข้า  multi sw. system B port D 22K on
ทั้งนี้ระบบดาวเทียมของผมจะเลือกรับเป็นบางแนวแกนเท่านั้นในบางดวงเนื่องจากต้องการช่องที่น่าสนใจดูเท่านั้น มาเริ่มกัยเลยดีกว่า
     หลังจากที่ได้รับเครื่อง ORTON HD X403p มาก็ทำการเปิดกล่องออกมาดูจะพบตัวเครื่องขนาดใหญ่กว่า DM 800 HD เล็กน้อยตัวเครื่องเป็นสีดำ Remote ก็เป็นสีดำ ลักษณะเหมือนกับ Remote ของ supernet แต่คนละสีและไม่สามารถใช้งานแทนกันได้ ในกล่องจะมีสาย AV แถมมาให้ด้วย ส่วนสาย HDMI นั้นต้องจ่ายเงินเพิ่มถ้าต้องการ ของผมทางผู้ขายขอเพิ่ม 100 บาท และมีคู่มือ ภาษา รัสเซีย ติดมาให้ด้วยแต่อ่านไม่ออกครับ
     จากเดิมเครื่องรับดาวเทียมที่ผมต่ออยู่กับ TV นั้นเป็นของ Supernet โดยผ่านสาย HDIM PS3 Version 1.3 ยาว 1.5 เมตร อยู่ผมจึงทำการถอดเครื่อง Supernet ออกแล้วเอา ORTON HD X403p ต่อเข้าไปแทนจัดการต่อสายต่าง ๆ ให้ครับครัน แล้วทำการเปิดเครื่อง ดูจาก LED หน้าเครื่องที่ทำการ ON ขึ้นมา จนกระทั่งขึ้นเลขช่องมา ที่จอ TV ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เอาแล้วสิเราเสียบสาย HDMI ไม่แน่หรือเปล่าหว่า ลองขยับขั้วสายดูใหม่ก็ไม่เกิดอะไรขึ้น หรือช่อง HDMI ที่เครื่องเสียหว่า ใหนลองเอาสาย AV ต่อดูสิว่าใช้งานได้หรือเปล่า เมื่อทำการต่อเสร็จก็ทำการเปลี่ยนที่ TV ให้ไปเป็นช่อง AV แทน HDMI เดิม ปรากฏว่าหน้าจอขึ้น No OSD in SCART mode. Switch TV to HDMI เอาแล้วสิที่ช่อง AV ก็ไม่ยอมแสดงรายละเอียดบนหน้าจออีก คราวนี้ก็เลยเอาสาย HDMI ที่แถมมากับเครื่องลองต่อดูสิปรากฏว่าใช้งานได้แฮะ คราวนี้เริ่มสงสัยหนักขึ้นไปอีกว่าตกลงสาย HDMI ที่เรามีอยู่อีก 2 เส้นจะสามารถใช้งานได้ใหม? ก็เลยลองเอามาต่อดู สายถัดมาที่ได้นำลองมาต่อดูคือ สาย HDIM  ZHG Version 1.4 ยาว 2 เมตร ปรากฏว่าไม่สามารถใช้งายได้ ก็เลยลองเอาเส้นที่เหลือมาลองต่อดู คือ สาย HDIM New General High Definition Version 1.3 ยาว 1.8 เมตร ปรากฏว่าเส้นนี้สามารถใช้งานได้ จึงพอสรุปได้ว่าเครื่อง ORTON HD X403p นี้ ถ้าเพื่อน ๆ ท่านใดจะไปหาซื้อสาย HDMI มาใช้งานขอให้ทดลองก่อนจะเป็นการดีเพราะบางรุ่นสามารถใช้งานได้บางรุ่นไม่สามารถใช้งานได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
Wii2010
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2011, 11:40:23 am »

รอ EPG THAI openbox อย่างเดียว อิ๊ๆ จาก ORTON HD X403p^^
ต้องมานั่งเปิดแมกกาซีนชั่วคราวไปก่อน อิอิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
7sats.com
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2011, 12:08:20 pm »

มาทดลองกันต่อครับเมื่อทราบแล้วว่าสาย HDMI ที่ผมมีอยู่ 4 เส้นใช้งานกับเครื่อง ORTON HD X403p ได้เพียง 2 เส้นเท่านั้น คราวนี้ก็มาถึงเรื่องการตั้งค่า Parameter ต่าง ๆ ในการใช้งานกันแล้ว เริ่มที่กดปุ่ม Menu ตัวเครื่องก็จะโชว์ Main Menu มาให้เป็นรูปภาพ 2 แถวแนวนอน แถวละ 4 Menu หลัก ผมเลือกรูปจานดาวเทียมเพื่อเข้าไปตั้งค่าของดาวเทียมต่าง ๆ โดยเข้าไปที่ Satellite Installation ก็จะพบชื่อดาวเทียมจำนวน 7 ดวง โดยมี Thaicom 5 KU และ DTV และ ถัดมาเป็น Satellite 3-7 (ที่เป็นเช่นก็เนื่องมาจากทางผู้ขายลงโปรแกรมมาอย่างนี้เอง )ผมก็เลยจัดการตั้งค่าตามที่ผมได้แจ้งไว้แล้วข้างบน เมื่อตั้งค่าเสร็จแล้วก็ทำการ Bilind scan ซึ่งเครื่องรับก็สามารถทำดีไม่ช้าเหมือน DM 800 HD แต่ความไวก็พอ ๆ กับ Supernet และ Openbox เมื่อทำการ Scan ช่องได้แล้ว ก็มาลองดูช่องที่เป็น SD ของ Thaicom C band พวกช่องพื้นฐาน เช่นช่อง 3, 5, 7 , 9, NBT ภาพที่ได้มาให้สีสันที่สวยงามดีภาพมี Contrast ค่อนข้างสูงจึงทำให้ขาดรายละเีอียดในส่วนของเงามืดและส่วนสว่างการไล่โทนสีระหว่างขาวกับดำไม่ค่อยดีเท่าไร ( คือระหว่างสีขาวไปจนถึงสีดำนั้นยังมีสีเทาอีดตั้งหลายสี ) เช่นกรณีง่าย ๆ อย่างผู้อ่านข่าวใส่เสือสีดำและติดไมโครโฟนสีดำที่เสือ เครื่อง ORTON HD X403p ไม่สามารถแยกสีดำ สองสี นี้ออกจากกันได้ ลักษณะการถ่ายทอดสีสันถ้าเปรียบกับเลนส์ถ่ายภาพก็จะประมาณ เลนส์ของ Nikon แหละครับที่ให้สีสันสดใสแต่ขาดรายละเอียด เมื่อเทียบกับเลนส์ของ Cannon จะให้สีสันเสมือนจริงไม่ฉูดฉาดแต่จะให้รายระเอียดในส่วนมืดและส่วนสว่างได้ดี หมายความว่าเครื่อง ORTON HD X403p ให้สีเหมือนเลนส์ Nikon ส่วนเครื่อง Supernet จะให้สีสันเหมือนเลนส์ Cannon ส่วนเครื่อง Openbox นั้นจะให้สีสันเหมือน เลนส์ Sigma คือด้อยกว่า 2 เครื่องแรก

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
7sats.com
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2011, 12:23:32 pm »

คราวนี้มาดูปัญาหาของเครื่อง ORTON HD X403p กับช่อง TPBS ของ Thaicom C band พอเปิดมาถึงช่องนี้เครื่องจะทำการ Restart ใหม่ทุกครั้ง คือไม่สามรถที่จะเปิดรับชมช่องนี้ได้เลย อาการอย่างนี้ผมเคยเจอกับเครื่อง DM800 HD เหมือนกัน เลยโทรไปหาเพื่อนให้ช่วยทดสอบช่องนี้หน่อยว่ามีปัญหาเหมือนกันหรือไม่ เมื่อเพื่อนทำการทดสอบแล้วได้โทรกับมาแจ้งว่าเจอปัญหาเหมือนกันของเพื่อนผมต่อผ่าน ไดเซ็ก 4*1 ธรรมดา จึงพอสรุปได้ว่าเครื่องรุ่นนี้ที่ใช้โปรแกรม Version Dec 07 2010 09.28.20 มีปัณหาแน่นอนถ้าใครจะเอาไปรับ Thaicom C band ( เครื่อง Supernet Openbox ไม่เป็นปัณหาสำหรับการรับชมช่อง TPBS ) คราวนี้ลองไปดูช่อง NHK HD ที่ Intelsat 10 กันบ้างว่าเป็นเช่นไร เมื่อลองเปิดไปช่องดังกล่าวเก็เป็นอย่างที่ผมคาดไว้คือไม่สามารถรับชมภาพช่องนี้ได้ถาพจะค้างแต่เสียงมาตามปกติ เป็นลักษณะเหมือนเครื่อง Openbox  ที่ผมเคยแจ้งไว้แล้วเมื่อเจอปัญหากับ Openbox แต่เครื่อง Supernet และ Dm800 HD ไม่เป็นปัญหากับช่องนี้ครับ

7sats.com
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2011, 12:35:31 pm »

คราวนี้มาดู Menu การใช้งานต่าง ๆ กัน เริ่มที่การเปลี่ยนช่องท่านสามารถทำได่้ 3 แบบคล้าย ๆ เครื่องทั่ว ๆ ไปคือท่านสามารถกดเลขเปลี่ยนช่องได้เลย หรือจะกดลูกศร ขึ้น หรือ ลง ก็ได้เช่นกัน หรือ กด OK ให้ขึ้น Channal list มาก่อน แล้วกดลูกศรเลื่อนแถบสีขึ้นหรือลง เมื่อไปถึงช่องที่ต้องการแล้วกด OK 2 ครั้งก็ได้เช่นกัน หรือ ท่านจะกดลูกศรเลื่อยซ้ายขวาเพื่อไปหาช่องที่อยู่ใน Channal list ซ้ายหรือขวาแล้วกด OK 2 ครั้งก็ได้เช่นกัน การทำแบบนี้จะไม่สามารถทำได้กับเครื่อง Supernet และ Openbox เพราะการกดลูกสรเลื่อนซ้ายขวาในกรณที่อยู่หน้า Channal list จะเป็นการเปลี่ยนดาวเทียมทันที ส่วนการเลือกเปลี่ยนดาวเทียมขเงเครื่อง ORTON HD X403p นั้นเขาจะมีปุ่ม Sat ให้กดโดยเฉพาะแล้วจึงทำการเลือกดาวเทียมที่ต้องการครับ

Gollum
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2011, 12:38:51 pm »

เป็นประโยชน์อย่างยิ่งครับ  ขอบคุณมากที่ช่วยนำผลการทดสอบมาแชร์กัน
praman_2010
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2011, 04:27:32 pm »

ขอทราบรายละเอียดของสภาพแวดล้อมในการทดลองอีกนิดครับ  เกี่ยวกับอายุของผู้ทดสอบ ระดับสายตา(สั้น,ปกติ,ยาว)
ใช้มือไหนกดรีโมท (ซ้าย,ขวา) ดูห่างจากจอภาพประมาณกี่ฟุต ปกติใช้เครื่องอะไรดูอยู่ประจำครับ  ขณะทดลองมีคนมานั่งวิจารณ์ อยู่ข้างๆหรือไม่
มีอคติส่วนตัว ที่ชอบไม่ชอบเครื่องรับยี่ห้อไหนอยู่บ้าง ไม่เจาะจงเฉพาะยี่ห้อเครื่องที่ทดสอบ  เป็นข้อมูลที่ผมอยากทราบ แบบขำๆนะครับอย่าซีเรียส ผมจะได้นำมาประสมกับข้อมูลก่อนหน้านี้เพื่อ พิจารณาในการเลือกซื้อเครื่องต่อไปครับ
peark2005
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2011, 10:24:21 pm »

ผมเจอปัญหาเช่นเดียวกันเมื่อเจอช่อง tpbs c-band ไม่ทราบว่าต้องแก้ปัญหาอย่างไรครับผม
peark2005
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2011, 10:30:00 pm »

อีกข้อ นะครับ remote รุ่นนี้จะสามารถใช้ได้ทุก menu กับ maxplus 9300  ซึ่งเป็นรุ่นเทพสำหรับคนแชร์ season สมัยก่อนของผมยังใช้ได้ดีแต่เป็นรุ่นที่สามารถอ่านได้ทุกการืดนะครับผมยัดอะไรเข้าไปมันอ่านได้หมดละครับรุ่นนี้ ถามต่อนิดผมเจอปัญหา อย่างที่กล่าวมาข้างต้นคือเป็น tpbs  แล้วมันจะรีบูตเองตลอดแล้วผมถอดปลั๊กทิ้งไว้ยังไม่หายเลยยังแก้ไม่ได้เลยไม่ทราบว่ามีวิะีแก้ปัยหาอย่างไรครับผม
satellite home
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2011, 11:01:08 pm »

มีเรื่องหนึ่งที่ผมประทับใจกับเครื่องนี้คือฟังก์ชั่นการบันทึกและดูไปด้วยซึ่งทำได้ใน dm800
หากใครที่เคยใช้เจ้า dm800 ทำการอัดหนัง จะรู้ว่าเราสามารถดูช่องอื่น ๆที่ไม่ได้อัดขณะนั้นได้ด้วย โดยมีเงื่อนไขว่าช่องอื่น ๆนั้นจะต้องอยู่ใน TP หรือความถี่เดียวกับที่กำลังอัด (รุ่นที่แพงกว่า dm800 อย่างเช่น dm8000 แปดพัน สามารถดูช่องอื่น ๆ ในความถี่อื่น ๆ ได้ด้วย แต่ราคาหมื่นกว่าบาท)  ซึ่งเจ้าเครื่อง ORTON ก้อสามารถทำได้เหมือนกันครับ ซึ่งทำให้ผมทึ่งมาก ๆ ในขณะที่เครื่องอย่าง openbox และ supernet, DRSat นั้นทำไม่ได้ครับ

นอกเหนือจากความสามารถด้านมัลติแคมแล้ว มันยังสามารถแชร์การ์ดพลาสติคสีขาว ๆ ให้กับเครื่องอื่น ๆ ในเครื่อข่ายเน็ตเวิรค์เดียวกัน(เหมือนอย่างพวกสปริตเตอร์การ์ดได้อย่างง่าย ๆ  ไม่รวมถึงการแชร์ไปนอกบ้านของเราก้อทำได้ไม่ยากครับ (ยังไม่มีการ์ดลองนะ แต่มีคนทำได้แล้วเล่าให้ฟัง)

ที่พิเศษไปกว่านั้นครับ ไฟล์ที่ได้จากการอัดนั้นหากเป็นเครื่องพวก openbox, supernet, DRSat (เท่าที่ผมได้เคยใช้อยู่) มันไม่สามารถไปดูในคอมพิวเตอร์ได้เลย (อาจจะได้ถ้ามีโปรแกรมแปลงอีกต่อหนึ่ง) แต่ไฟล์จากเครื่อง ORTON นั้นสามารถเอาไปเล่นในคอมพิวเตอร์ได้เลยครับ หรือในเครื่องเล่นเฮชดีอย่าง playon, exstremer etc.

ซึ่งหากเทียบราคาและลูกเล่นแล้วตัวนี้น่าใช้กว่าเครื่องพวก dm500HD, dm800 นะครับ ในความเห็นผมสำหรับผู้ใช้ทั่ว ๆ ไป  แต่หากผู้ใช้ชอบเล่นซุกซนต่างๆ แนะนำดรีมบ๊อกซ์อย่างเดียวเลยครับ
คนบ้านเจ็ดยอด
Special Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 08:28:43 am »

ทำไมช่อง NHK HD ที่ Intelsat 10 ของผมดูได้ด้วย Openbox ไม่มีปัญหาอะไรเลย ส่วน File ที่อัดจาก Openbox ดูใน computer ได้ครับแต่ต้องแปลงด้วย dvr convertor สามารถ Download ได้ที่ sataid.net มีข้ันตอนการใช้ด้วย แปลงออกมาจะได้ File.ts เอาไปเปิดดูด้วย MKV player หรือดูใน HD player พวก Divico หรือ Playon HD ได้ครับ

7sats.com
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 09:31:47 am »

อีกข้อ นะครับ remote รุ่นนี้จะสามารถใช้ได้ทุก menu กับ maxplus 9300  ซึ่งเป็นรุ่นเทพสำหรับคนแชร์ season สมัยก่อนของผมยังใช้ได้ดีแต่เป็นรุ่นที่สามารถอ่านได้ทุกการืดนะครับผมยัดอะไรเข้าไปมันอ่านได้หมดละครับรุ่นนี้ ถามต่อนิดผมเจอปัญหา อย่างที่กล่าวมาข้างต้นคือเป็น tpbs  แล้วมันจะรีบูตเองตลอดแล้วผมถอดปลั๊กทิ้งไว้ยังไม่หายเลยยังแก้ไม่ได้เลยไม่ทราบว่ามีวิะีแก้ปัยหาอย่างไรครับผม
วิธีแก้ปัญหาเรื่องช่อง TPBS ก็คือให้ถอดสายสัญญาณจากดาวเทียมที่มาเข้าเครื่องออกก่อนแล้วทำการเปิดเครื่องตามปกติแล้วค่อยเข้าไปที่ช่องดังกล่าวทำการลบช่องนั้นออกครับ

kom
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 10:46:07 am »

openbox ใครที่สั่งจาก it world ล๊อตล่าสุด เจอปัญหากับ nhk ทั้ง sd และ hd แน่นอนคับ แต่กับอีกหลายๆ ช่อง ในดาวเทียมอีกหลายๆ ดวง ไม่เจอปัญหาเลย ถามไปก็ไม่ได้รับคำตอบ งงคับ
GAAN
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 04:46:57 pm »

มันยังสามารถแชร์การ์ดพลาสติคสีขาว ๆ ให้กับเครื่องอื่น ๆ ในเครื่อข่ายเน็ตเวิรค์เดียวกัน  คุณ
satellite home ขอขยายความอีกหน่อยได้ไหมครับพอดีสนใจครับลองยกตัวอย่างด้วยยิ่งดีครับ
7sats.com
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2011, 07:52:04 pm »

มันยังสามารถแชร์การ์ดพลาสติคสีขาว ๆ ให้กับเครื่องอื่น ๆ ในเครื่อข่ายเน็ตเวิรค์เดียวกัน  คุณ
satellite home ขอขยายความอีกหน่อยได้ไหมครับพอดีสนใจครับลองยกตัวอย่างด้วยยิ่งดีครับ
ขอตอบแทนแล้วกันครับ มันสามารถแชร์ให้กับเพื่อนๆที่ใช้เครื่องแบบเดียวกันได้ครับ

matang
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2011, 04:19:06 pm »

รบกวนสอบถามสมาชิกเรื่องการใช้งาน ORTON  X403p หน่อยครับ คือว่าผมทดลองใส่ user pass ของ s และซ่อนuser pass ของ s แล้วลืม password ที่จะเข้าไปแก้ใขครับ จะ Reset password เดิมได้ยังไงครับขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ email: silparasmee@hotmail.com
kewi
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2011, 10:49:50 am »

รบกวนสอบถามครับ เพิ่งถอยรุ่นนี้มาใช้เหมือนกัน ORTON HD X403p แต่เป็นคอนโด ดูได้สัก 3 ชั่วโมง ก้อจะแฮงค์ แล้วก้อเป็นจอดำ ขึ้นคำว่า Scrambled ถอดเปลี่ยนจาก wifi bridge เป็น power line และ Lane ก้อไม่หาย เป็นเพราะอะไรครับ เพราะเช็คที่ งึกงัก เค้าก้อบอกว่า ของเค้าโอเค อ่ะครับ หรือจะเป็นที่ตัว เร้าเต่อ ของเรา เป็น TP link ของ tot ครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
pkitt
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2011, 09:48:15 am »

มีภาษาไทยหรือยัง และสามารถอ่านการ์ดได้ครบทุกเวอร์ชัน
joeydreambox
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2011, 12:38:00 am »

ตัวนี้ดีกว่าพวก  openbox ยังไงอ่ะครับ
เห็นแพงกว่านิดนึงอ่ะ
jay
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2011, 11:19:23 am »

ตัวนี้ดีกว่าพวก  openbox ยังไงอ่ะครับ
เห็นแพงกว่านิดนึงอ่ะ
ดีกว่าตรงที่มันอ่านการ์ดได้เกือบทุกใบ ภาพและเสียงสมบูรณ์กว่าตัวอื่นที่เคยทดสอบเสียอย่างเดียวไม่ยอมเป็นไทย
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์