ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 01:44:38 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Supernet HD กับ Wi fi bridge ใครใช้คู่กันมีปัญหาบ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Supernet HD กับ Wi fi bridge ใครใช้คู่กันมีปัญหาบ้างครับ  (อ่าน 2898 ครั้ง)
chokelfc
Special Member
*

« เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2011, 12:12:12 am »

ผมไม่แน่ใจว่า เป็นเพราะ ตัว wi fi bridge หรือปล่าว บางครั้งค้างบ๋อย ต้อง restart CAM ถึงจะดูต่อได้ แต่บางครั้งก็ดูได้นาน โทรไปที่ server เขาก็บอกว่า ไม่มีปัญหาอะไร เขาแนะนำให้ต่อกับสายแลนตรงๆเลย แต่ผมไม่สะดวก และมันเกะกะสาย ไม่ทราบว่าใครใช้คู่กันแล้วมีปัญหาค้างๆบ่อยมั๊ยครับ ของผมบางครั้งเป็นบ๋อย ในขณะที่อินเตอร์เนตใช้ได้ดีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Gollum
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2011, 08:03:52 am »

ผมใช้ตัวที่แถมมากับเครื่องดูอยู่ยังไม่เจอปัญหานี้ครับ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chokelfc
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2011, 04:45:44 pm »

ตัวที่แถมมา มันเป็นยี่ห้ออะไรครับ และ เป็น wi fi USB หรือ wi fi ยี่ห้อ Vonets (เหมือนที่ผมกำลังใช้อยู่ครับ)
TEE007
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2011, 08:57:54 pm »

เป็นเฟิร์มแวร์ตัวไหนคับ   ล่าสุด22/01/54 แก้ปัญหา WI FI
chokelfc
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2011, 10:46:42 am »

เป็นเฟิร์มแวร์ตัวไหนคับ   ล่าสุด22/01/54 แก้ปัญหา WI FI

ผมใช้ตัวนี้แหละครับ แต่ต่อกับ ไร wi fi bridge ยี่ห้อ Vonets ซึ่งมีสายเสียบที่ พอร์ท LAN อีกทีนึง ไม่ใช่ USB wi fi บางทีมันก็โอเคได้นาน แต่บางทีก็ค้างๆบ่อย ต้อง restart CCCAM บ่อย ถาม server เขาก็บอกว่า server เขา โอเคนะครับ เขาแนะนำให้ใช้สายแลน แต่ผมไม่อยากเดินสายแลนให้มันเกะกะ รกบ้าน และเดินลำบาก  แนะนำหน่อยครับว่าควรเปลี่ยนไปใช้ USB wi fi (ไม่รู้จะดีขึ้นเปล่า) หรือ wireless AP client ดีครับ ระหว่าง ตัว wi fi bridge กับ ตัว เร้าท์เตอร์ มันอยู่คนละห้อง ประมาณ 7 เมตร มีผนังกั้น 2 ผนัง ไม่แน่ใจว่า wi fi bridge ตัวนี้ จะรับได้ดี หรือแย่จนทำให้ ดูไม่ลื่นในบางครั้งครับ
tik362
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2011, 12:06:26 pm »

เป็นเฟิร์มแวร์ตัวไหนคับ   ล่าสุด22/01/54 แก้ปัญหา WI FI

ผมใช้ตัวนี้แหละครับ แต่ต่อกับ ไร wi fi bridge ยี่ห้อ Vonets ซึ่งมีสายเสียบที่ พอร์ท LAN อีกทีนึง ไม่ใช่ USB wi fi บางทีมันก็โอเคได้นาน แต่บางทีก็ค้างๆบ่อย ต้อง restart CCCAM บ่อย ถาม server เขาก็บอกว่า server เขา โอเคนะครับ เขาแนะนำให้ใช้สายแลน แต่ผมไม่อยากเดินสายแลนให้มันเกะกะ รกบ้าน และเดินลำบาก  แนะนำหน่อยครับว่าควรเปลี่ยนไปใช้ USB wi fi (ไม่รู้จะดีขึ้นเปล่า) หรือ wireless AP client ดีครับ ระหว่าง ตัว wi fi bridge กับ ตัว เร้าท์เตอร์ มันอยู่คนละห้อง ประมาณ 7 เมตร มีผนังกั้น 2 ผนัง ไม่แน่ใจว่า wi fi bridge ตัวนี้ จะรับได้ดี หรือแย่จนทำให้ ดูไม่ลื่นในบางครั้งครับ

ผมใช้คู่นี้อยู่เหมือนกันครับ ไม่เจอปัญหาค้างบ่อยๆ ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์