ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 01:49:34 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใครใช้เครื่อง Hi-Tech HT-89HD PVR ของทีนี่
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้เครื่อง Hi-Tech HT-89HD PVR ของทีนี่  (อ่าน 8370 ครั้ง)
ไพโรจน์
Support Member
*

« เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2011, 05:35:31 am »

ใครใช้เครื่อง Hi-Tech HT-89HD PVR และเครื่อง Dr-Sat HD Pvr ของทีนี่ deesat บ้างทราบว่ามี มอก.ผลเป็นไง โดยเฉพาะ Hi-Tech HT-89HD PVR นี่รองรับภาษาไทยแบบ dreambox ไม่ทราบว่ามันเสถียรไหม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

JM sat
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2011, 08:34:12 am »

ผมใช้เป็นเครื่องรุ่น Dr-sat HD PVR ผมว่าสมกับราคาน่ะครับ  ในด้านความเสถียน ผมว่ามันขึนอยู่กับคนที่ใช้มากกว่า เพราะว่าเครื่องแต่ละเครือ่งมันต้องมีเทคนิค ในการใช้เล็กๆน้อยๆ มันถึงจะราบรื่น นี่เป็นความคิดเห็นของผมนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Wii2010
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2011, 09:28:55 am »

สเถียร ครับ น้าผมใช้อยู่ ผม แอบอิจฉา EPG THAI เจ้า openbox hd ยังไม่มีมาเยยง่า ต้องมานั่งเปิดแม็กกาซีน ดุ เอาง่า T-T  ขึ้นอยู่กับ HOST S**** ด้วยง่า
เจ้า supernet hd กับ dr sat hd หน้าตา ก็เหมือนอย่างกับแกะ แต่ dr sat hd มี มอก ซะง้านอย่าไปซีเรียสเยย อิ๊๊ๆ
selatan
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2011, 12:31:42 pm »

ใช้อยู่ มีหนัง 18+  ดูผ่านเน็ต และyoutube ไหลลื่นดีน่าจะเกี่ยวความเร็วเน็ตหรือเปล่าไม่รู้ ตอนนี้พอใจ มีแฮ้งบ้างรับได้ ความคมชัดน่าจะพอๆ dm800 ครับ
UNUS
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2011, 04:29:31 pm »

วันนี้ได้โทรคุยกับเขาว่าจะเข้าไปลองดูหน่อยใกล้บ้าน เป็นอย่างไรจะมาบอกอีกทีครับ
satellite home
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2011, 07:23:23 pm »

ไม่ได้ซื้อกับเจ้าที่ว่าแต่ได้ลองของเจ้าอื่น (เข้าใจว่ามาจากแหล่งเดียวกัน)

ผมว่าภาพช่องเฮชดีก้อยังไม่คมเท่าไหร่ พอ ๆ กับเครื่อง supernet, drsat, openbox, orton นะ แต่ที่เครื่องนี้มีข้อดีกว่าก้อในเรื่องของ
- แสดงเมนูภาษาไทย และ EPG ไทยได้แล้ว แต่ยังเพี้ยน ๆ คือตัวอักษรแสดงไม่ครบหรือแสดงเป็นบล๊อกสี่เหลี่ยม แต่ก้อพออ่านหรือเดาข้อความได้ ในขณะที่พวก supernet, drsat นั้น EPG มันยังไม่ได้เท่าเครื่องนี้ส่วน openbox ยังไม่เห็นวี่แวว ส่วน Orton เห็นว่าอีกสองสามเดือนกระมัง(ไม่รู้จริงหรือเท็จนะ)
- เล่นไฟล์พวกหนังหรือเพลงได้หลายแบบมากกว่าเครื่อง supernet,drsat  นะ  ผมว่าเครื่องนี้มันมีความสามารถด้านเล่นไฟล์ต่าง ๆ ได้ดีทีเดียว (ที่ได้ลองไฟล์ HD 720i, 1080p, mp4, mp3 ก้อเล่นได้ไม่มีปัญหา)
- เล่นไฟล์หนังจาก Youtube ได้ค่อนข้างลื่น (อยู่ที่เน็ตของท่านด้วยนะ)  แต่แย่ตรงที่ไม่มีจอภาพเล็ก ๆให้เลื่อกมีแต่ข้อความเป็นบรรทัด ให้เลื่อกเป็นภาษาอังกฤษ ถ้าเอาไว้ดูแก้เซ็งก้อพอไหว แต่สู้ดูในคอมพ์ไม่ได้หรอกนะ
- เล่นหนังผู้ใหญ่ที่มาทางเน็ต  ผมลองแล้วมันกระตุกเป็นช่วง ๆ นะ ไม่รู้ว่าเป็นที่เน็ตหรือเป็นที่ทางเซอร์ฟเวอร์(แต่ตอนเล่น Youtube มันก้อลื่นดีนะ เข้าใจว่าเป็นทาง serv มากกว่า

จุดด้อยหรือรูปลักษณ์ภายนอกเครือ่งไม่ค่อยสวย ดีทีมีจอแสดงผลแบบฟลูออเรสเซ็นต์ ทำให้ดูมีราคาหน่อย ส่วนรีโมททำได้สวยครับ ใหญ่กระชับมือ น่าใช้  การตอบสนองรีโมทค่อนข้างไวกว่าเครื่องอื่น ๆ

โดยรวมเครื่องนี้ก้อเป็นอีกตัวที่น่าสนใจแต่ราคามาใหม่นี้ค่อนข้างแรงกว่า supernet, drsat, openbox และ orton ซึ่งอยู่ระหว่างสองพันกว่าถึงสามพ้นต้นๆ  ขณะที่เจ้าตัวใหม่มาแรงที่สี่พันกว่าถึงสามพันปลาย ๆ

UNUS
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2011, 08:59:53 pm »

พ่อค้าโทรมาบอกว่าของไม่มีแล้ว เหลือแต่ supernet, drsat เท่าที่คุยดูคุณสมบัติเหมือนอย่างที่ท่าน satellite home ว่าไว้เลยครับ
eakachai777
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2011, 07:25:43 pm »

ผมใช้อยู่เหมือนกันแต่เป็นของเจ้าอื่น มาตอนแรกภาพไม่ค่อยสวยเลยครับ แต่หลังจากเปลี่ยนสาย HDMI แล้วภาพน่าพอใจมาก
สายที่แถมมาคุณภาพต่ำทำให้แสงและสีผิดไปเยอะครับ ใครใช้อยู่แนะนำให้เปลี่ยนสาย HDMIครับ อย่าเชื่อคนอื่นว่าสายดิจิตอล
ไม่ทำให้ภาพและเสียงแตกต่างกัน ให้ทดลองด้วยตัวเองครับ(ผมเคยเชื่อมาผิดๆเหมือนกันครับ)
Watt
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2011, 05:19:28 pm »

เล่นอยู่ 3 วัน ถ้าใช้ดูอย่างเดียวไม่ซนก็ดีครับ ถ้าซนกดตั้งค่าดั้งเดิมจากโรงงานเมื่อไหร่ กลับวัดเลย ที่ใส่เซอร์เวอร์หาย อัพเองไม่ได้ ส่งกลับคนขาย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์