ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 03:07:09 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอสอบถามเครื่อง Dr sat ครับ การใส่โค๊คและ wlan
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเครื่อง Dr sat ครับ การใส่โค๊คและ wlan  (อ่าน 2189 ครั้ง)
guideneng
Newbie
*

« เมื่อ: 03, มีนาคม 2011, 03:45:50 pm »

1. โค๊ดที่ได้รับมาเป็น Mgcam มัน Import ได้ครับแต่ว่า status ล่าง deskey มันเป้น off ตลอดเลยครับ ผมอยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ผมใส่โค๊ดผ่าน USB ครับ firmware 22 01 2554 ครับ
2. ตรง wireless lan พอกดดูแล้วเมื่อก่อนมันเคยไม่ขึ้นว่า Available AP ครับ แต่ตอนนี้มันขึ้นเป็น no recognize wlan device ครับ ผมต่อแบบใช้สายแลนนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันตอบไว้ล่วงน่าเลยนะครับ มือใหม่จริงๆครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chokelfc
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, มีนาคม 2011, 04:10:29 pm »

ถ้าใช้สายแลน ก็ไม่เกี่ยวกับ ตัว wlan   ครับ  ให้ไปดูที่ network ตรง DHCP ควรเป็น available ครับ คือ ให้ เร้าท์เตอร์จ่าย  ip เป็น auto ครับ  ถ้า status ที่ softcam ยังเป็น OFF แสดงว่า ยังดูไม่ได้ ให้ติดต่อ server หรือเช็ค อินเตอร์เน๊ตครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
guideneng
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, มีนาคม 2011, 09:53:56 pm »

ขอบคุณท่าน Chokelfc มากๆเลยครับที่ช่วยดูปัญหาของผม ผมได้เช็คก็ทาง server ดูแล้วเขาบอกว่ามันไม่ได้มีปัญหาอะไรเขาใจดีมากครับช่วยผมเต็มที่ ให้ผมลองหลายๆ โค๊ดมัน Import โค๊ดได้แต่ว่า status มัน off เหมือนกันหมดครับ รบกวนถามเพิ่มเติมครับว่าเช็ค internet มันต้องเช็คอย่างไรและตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ ( มือใหม่ )
chokelfc
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, มีนาคม 2011, 10:22:40 pm »

ขอบคุณท่าน Chokelfc มากๆเลยครับที่ช่วยดูปัญหาของผม ผมได้เช็คก็ทาง server ดูแล้วเขาบอกว่ามันไม่ได้มีปัญหาอะไรเขาใจดีมากครับช่วยผมเต็มที่ ให้ผมลองหลายๆ โค๊ดมัน Import โค๊ดได้แต่ว่า status มัน off เหมือนกันหมดครับ รบกวนถามเพิ่มเติมครับว่าเช็ค internet มันต้องเช็คอย่างไรและตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ ( มือใหม่ )

ลองเอาสายแลน มาเสียบกับคอมเรา แล้วเข้าเน็ตดูว่าได้หรือปล่าว  ถ้ารู้ IP server เขาก็ลอง ping ดูครับว่า ถึง server เขามั๊ย หรือ ลอง ping www.pantip.com ดูว่า network ของเรา OK มั๊ย ถ้า ping หรือเข้าอินเตอร์เน็ตได้ ก็ ลองเสียบสายกลับไปที่ ตัวเครื่องรับ แล้วเข้าไปที่ softcam setting--->server list ตัวใดตัวนึง แล้วกดปุ๋มสีฟ้า restart cam ครับ
Kimtui
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, มีนาคม 2011, 10:34:22 am »

ถ้าเจอเหตุการณ์ว่าOffหมด เช่นไปดู ฟรีทีวีนานๆ หรือ แฮงค์นานๆ

ผมใช้วิธีตั้งช่องที่จะดูไว้แล้วกดปิดสวิทซ์เปิดใหม่
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์