ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 05:15:45 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  PSI O2 Thaicom+NSS6 แต่ NSS6 ไม่มีสัญญาณ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: PSI O2 Thaicom+NSS6 แต่ NSS6 ไม่มีสัญญาณ  (อ่าน 8242 ครั้ง)
barw216
Sr. Member

« เมื่อ: 09, มีนาคม 2011, 10:34:29 am »

ตอนนี้เครื่องรับ O2 DUO NSS6 ทำไมถึงดูไม่ได้ ไม่มีสัญญาณเลยคับ ขอความกรุณาช่วยหน่อย
คับ ดูได้แต่ Thaicom
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mana2151
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, มีนาคม 2011, 04:47:25 pm »

info สัญญาณที่ช่องดาวnss6ขึ้นไหมคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hs5sfc
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, มีนาคม 2011, 06:17:14 pm »

ของผมก็เป็นครับ สงสัยมันดีเกินไป
ช่างเจี้ยบ
Special Member
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

numpu_cit@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 09, มีนาคม 2011, 07:13:32 pm »

ตอนนี้เครื่องรับ O2 DUO NSS6 ทำไมถึงดูไม่ได้ ไม่มีสัญญาณเลยคับ ขอความกรุณาช่วยหน่อย
คับ ดูได้แต่ Thaicom

ขอตอบพร้อมถามด้วยครับ

ของผมก็ใช้ O2 นะดูโอ้เต็มที่ Diseqcs ครบทุกช่อง
1. DUO NSS6 ท่านตั้งเองหรือป่าวครับ เคยดูได้แล้วใช่ไหมครับ (ถ้าเคยดูได้แล้วผ่าน / ถ้ายังดูไม่ได้หรือยังไม่เคยดูไห้ตั้งไหม่อีกทีครับจะใช้เครื่อง O2 หรือเครื่องที่ท่านถนัดครับ)

2. ต่อหัว LNB ตรง POT กับ Diseqcs ที่ตั้งค่าไว้หรือยังครับ  (ถ้ายังเช็คไหม่อีกทีครับ)

3. ถ้าทุกอย่างถูกต้องแล้วดูไม่ได้ ลองต่อLNB ตรงๆ ไม่ผ่าน Diseqcs หรือ 22K ว่าดูได้ไหมครับ

4. ถ้าได้ก็แสดง ว่า Diseqcs / 22K เสียครับ ( ไม่ทราบว่าท่านใช้อะไร )

5.ถ้าไม่ได้ ก็ลองเช็ค LNB น่าจะเสียครับ ( ท่านคงตั้งค่า / เลือกใช้ LNB ถูกนะครับ )

พิมไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไหร่ สงสัยก็โทรมาครับ อยากช่วยเหมือนกันครับแต่ผมไม่เก่งครับ

ช่างเจี๊ยบ 085-2881991
ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

ww
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, มีนาคม 2011, 07:50:58 pm »

ของผมก็เป็นครับ ต่อจากมัลติสวิทช์ครับ พอเอาS7ต่อแทนกลับดูได้ปกติ กดปุ่มinfoสัญญาณเหมื่อนจะมาแต่ก็ไม่มา ลองเอาไปต่อที่บ้านญาติปรากฏว่าเป็นอาการเดียวกัน  งง
oONOoAoFOo
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, มีนาคม 2011, 10:26:22 pm »

ผมก็เป็นครับ เครื่อง o2  บางวัน ค่ำๆ   ผมต่อ หน้าจานหลัก Thaicom + Nss6 + Thaikom ku     มีอาการคือ เปลี่ยนช่อง ระหว่าง Thaicom ไป nss6  สลับไปมา บางครั้งดู  Nss6 ได้ บางครั้งก้อไม่มีสัญญาณ  พอต่อตรงไม่ผ่านไดเส็ก  ชมได้ปกติครับ      พอมีอาการรับชม Nss6 กับ Thaicom ไม่ได้ ผมก้อปล่อยไว้ เป็น ชม.  แล้วก็กลับมาดูได้ปกติครับ   ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ ไดเส็กหรือป่าวครับ  ถ้าเสีย ก้อไม่น่าจะติดเลยน่ะครับ

ขอบคุนครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์