ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, เมษายน 2024, 09:14:41 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอคำแนะนำซื้อ Multiswitch ด้วยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำซื้อ Multiswitch ด้วยครับ  (อ่าน 4254 ครั้ง)
satoonn63
Newbie
*

« เมื่อ: 15, มีนาคม 2011, 12:45:30 pm »

ต้องการติดหลายจุดครับ อุปกรณ์ที่ขอคำแนะนำซื้อ มี
1.จานc-band (10 ฟุต)รับไทยคม,จานแดง(จะหันไปรับNSS6) มีแล้ว มี LNB ku แบบขั้วเดียว ทั้ง ubc และ ยูนิเวอร์แชล
2.lnb c-band และ ku ต้องเปลี่ยนเป็นแบบ 2 ขั้ว ไม่ครับ ถ้าเปลี่ยน ยี่ห้ออะไรดีครับ
3.Multiswitch อยากใช้ 4 x 4 โดย อยากนำสัญญานจากเสาทีวี เข้าใน มัลติด้วย ไม่ทราบว่าจะมีช่องพอหรือเปล่า ขอคำแนะนำรุ่น และยี่ห้อด้วยครับ
ยังลังเลว่าจะซื้อ 4 x 8 เลย กรณีเพิ่มจุดภายหลัง หรือจะใช้ 4 x 4 เป็น 2 ตัวดี ถ้าตัวหนึ่งเสียจะได้เหลืออีกตัวหนึ่ง ถ้าแนะนำ 4 x 8 ช่วยแนะนำยี่ห้อ ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pk
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, มีนาคม 2011, 02:00:28 pm »

2 ขั่วทั้งสองหัว  ถ้าจะนำสัญญานจากเสาทีวีมาเข้า  ต้องใช้  5x4
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satoonn63
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, มีนาคม 2011, 04:45:45 pm »

ช่วยแนะนำยี่ห้อด้วยครับ
skillfull
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, มีนาคม 2011, 05:12:53 pm »

ใหญ่ไปไหมครับจาน ดูโอ้ก็ไม่ทำ

ลดขนาดจานหน่อยก็ดีครับ หกฟุกก็เหลือมากมาย

ส่วนมันตินั้น ให้ดูจากจำนวนเครื่องที่จะใช้ครับ

ช่องของ 4 คูณ  4 นั้นเพียงพอสำหรับรับช่องไทยทั้งหมดแล้วครับ

ส่วนตัว ติดสิบฟุต ผมเอาตังไปติดจานมูฟดีกว่านะราคาแทบไม่ต่าง
satoonn63
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, มีนาคม 2011, 07:39:14 pm »

ผมมีจานสิบฟุต ของเก่าเป็นจานมูฟ(สามารถ) อยู่แล้วครับ ไว้ดูแค่จุดเดียว ตอนนี้อยากเพิ่มไว้ดูอย่างน้อย 6 จุด เลยมาขอคำแนะนำเรื่อง มัลติ ครับ ขอบคุณครับ
Watt
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, มีนาคม 2011, 07:58:18 pm »

ย่าน C เป็นหัวรับ 2 ขั้วก็จะรับได้ทั้ง V และ H ส่วน KU รายการของทรู อยู่ย่าน H , ดีทีวี มีทั้ง H และ V ถ้าไม่อยากเปลืองตังค์มาก ก็ใช้ของเดิม เปลี่ยนแต่หัวย่าน C เป็น 2 ขั้ว

มัลติ 4x4 กับ 4x8 ราคาต่างกันไม่เยอะครับ
satoonn63
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, มีนาคม 2011, 10:14:18 pm »

หัว ku อยากรับแค่ astv ครับต้องใช้ 2 ขั้วไม่ครับ
skillfull
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, มีนาคม 2011, 02:41:02 am »

หัว ku อยากรับแค่ astv ครับต้องใช้ 2 ขั้วไม่ครับ

ไม่ต้องครับ ขั้วเดียวก็พอ ถ้าจะดูแต่ astv นะครับ
satoonn63
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, มีนาคม 2011, 07:44:21 am »

แนะนำ มัลติ 4 x 8 ด้วยครับ
skillfull
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, มีนาคม 2011, 08:56:47 am »

แนะนำ มัลติ 4 x 8 ด้วยครับ

ที่เติมไฟ ได้ทุกอันแหล่ะครับ เพราะมัลติพวกนี้ผมยังไม่เคนเจอมันเสียสักที
Watt
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, มีนาคม 2011, 10:56:50 am »

ไม่ต้องครับ ขั้วเดียวก็พอ ถ้าจะดูแต่ astv นะครับ

เพิ่มเติมต้องเป็นแบบ Universal ด้วยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์